• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.23110

blackdoor

Manager
PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.23110 Build 23110.5.3.5

ROM 6.5 cho XDA FLame với build 23110, giao diện đẹp, chạy nhanh.

Special thanks to:
- AVMOD SonBlack (SIP selection and VN Keyboard)
- Littlelovemei from DFT (NVIDIA drivers)

Download:

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=42DLJGBE

Sửa lỗi GPRS:

Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Chỉnh sửa cuối:
Bạn Blackdoor cho mình hỏi chút nhé:-?,sao 6.5 có nhiều bản với tên gọi như 21xxx,22xxx,23xxx ...đến 28xxx.Nó có gì khác ko bạn,mình thấy sự khác nhau giữa 21xxx với các 22xxx trở lên là giao diện khác(21xxx thì start nằm trên như thông thường còn các bản khác là nằm dưới):-/ ngoài ra ko thấy khác gì nữa mong bạn giải đáp dùm mình nhé.Rom cho flame thì được bạn đưa lên rất nhiều bản nhưng mình cài thì chỉ thấy khác chổ đó thui mà những lỗi mình nêu ở những bài trước thì bạn xài ko thấy bị vậy là do máy mình hay do rom vậy Bloackdoor:-/.MÌnh thấy mấy bản rom đầu thì duyệt wed của máy(internet explorer) thấy hay hơn và dễ dùng hơn những bản rom sau này mà được thay bằng giao diện của 6.1.Về vuốt hay zoom cũng rất dễ và nhanh chóng tiện lợi.Sao bạn ko giữ lại giao diện duyệt wed như lúc đầu vậy bạn.Cảm ơn bạn dành tgian trả lời mình nhé.:D=D>

blackdoor

Manager
Các bản 6.5 có build 218xx của nhóm COM2, giao diện gần với 6.1 hơn; chạy nhanh, ít hao pin và ổn định hơn các ROM 6.5.3 của các nhóm COM3, COM5 và COM8.
ROM 6.5.3 được cải tiến về giao diện, đẹp hơn, dễ sử dụng bằng tay hơn (đỡ phải dùng stylus). Thông thường các build ra sau sẽ sửa một số lỗi còn tồn tại ở các build trước và có thể cả thiện về tốc độ. Về IE, nó được tích hợp sẵn với các build đó, mình không thay đổi gì cả. Các lỗi bạn gặp, mình thử trên Flame của mình mà không thấy nên cũng chưa biết phải trả lời thế nào, tuy nhiên bạn nên hard reset một lần sau khi up ROM.

Các bản 6.5 có build 218xx của nhóm COM2, giao diện gần với 6.1 hơn; chạy nhanh, ít hao pin và ổn định hơn các ROM 6.5.3 của các nhóm COM3, COM5 và COM8.
ROM 6.5.3 được cải tiến về giao diện, đẹp hơn, dễ sử dụng bằng tay hơn (đỡ phải dùng stylus). Thông thường các build ra sau sẽ sửa một số lỗi còn tồn tại ở các build trước và có thể cả thiện về tốc độ. Về IE, nó được tích hợp sẵn với các build đó, mình không thay đổi gì cả. Các lỗi bạn gặp, mình thử trên Flame của mình mà không thấy nên cũng chưa biết phải trả lời thế nào, tuy nhiên bạn nên hard reset một lần sau khi up ROM.

Thanks bạn nhiều nhé:D và cho mình hỏi thêm là up rom nhiều lần có hại cho máy ko vì hầu như bản rom nào ra mình đều up thử hết nên ko biết up nhiều vậy có hại cho rom và cho máy ko:-??

blackdoor

Manager
Thanks bạn nhiều nhé:D và cho mình hỏi thêm là up rom nhiều lần có hại cho máy ko vì hầu như bản rom nào ra mình đều up thử hết nên ko biết up nhiều vậy có hại cho rom và cho máy ko:-??

Câu hỏi này mình chịu, không trả lời được, hình như chú Quang có trả lời ở đâu đó trên forum.;;)
Nói thêm, nếu up ROM mà hại máy, chắc sắp tới sẽ không có ROM cho Flame trên PV nữa.:p

Câu hỏi này mình chịu, không trả lời được, hình như chú Quang có trả lời ở đâu đó trên forum.;;)
Nói thêm, nếu up ROM mà hại máy, chắc sắp tới sẽ không có ROM cho Flame trên PV nữa.:p

ồi :-?vậy mình cứ cho hên xui luôn,up bình thường,đến tuổi thì nó sẽ ra đi thui mà hen:p thanks=D>