• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.23551

blackdoor

Manager
PV XDA FLAME WM 6.5 ROM CE OS 5.2.23551 Build 23551.5.5.0​

ROM 6.5 cho XDA FLame với build 23551 của nhóm COM5, giao diện đẹp, chạy khá nhanh.

Special thanks to:
- AVMOD SonBlack (SIP selection and VN Keyboard)
- Littlelovemei from DFT (NVIDIA drivers)

Download:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=3ZXXAAZH

Sửa lỗi kết nối GPRS:
Mã:
http://www.mediafire.com/?zyyit21dy1m

Chỉnh sửa cuối:

khoathuy

híc rom của bác nhiều wa ko biết dùng cái nào. bản này đã fix lỗi của bản CE OS 5.2.21897 chưa hả bác ?????

híc rom của bác nhiều wa ko biết dùng cái nào. bản này đã fix lỗi của bản CE OS 5.2.21897 chưa hả bác ?????

Bạn ơi bạn dùng bản 21897 thấy bị lỗi gì vậy bạn,mình thấy bản đó chỉ bị camera thôi ko biết bạn có phát hiện thêm lỗi gì ko,bản này giao diện hoàn toàn khác với bản kia đó nghe bạn.:D

khoathuy

camera mình dùng bình thường. mat icon media va trùng 2 icon remove contron. bản Build 23551.5.5.0 chạy vuốt mượt hơn những bản khác nhưng cách thiết kế thanh star ở dưới ko được đẹp lắm . các biểu tượng hơi to....đang tes.. tiếp...

camera mình dùng bình thường. mat icon media va trùng 2 icon remove contron. bản Build 23551.5.5.0 chạy vuốt mượt hơn những bản khác nhưng cách thiết kế thanh star ở dưới ko được đẹp lắm . các biểu tượng hơi to....đang tes.. tiếp...

Cái trùng icon remote thi hầu các bản sau này đều bị đâu phải chỉ bản này đâu bạn ơi,chịu khó xóa bớt 1 icon đi là xong,còn bạn muốn dùng giao diện start nằm ở trên thì kiếm bản 21xxx đó,chứ 22xxx trở lên thì phải chịu giao diện khác rùi.cài thử bản 21896 đi,ok lắm còn 21898 chưa up(chuẩn bị up)Nếu thiếu icon thì bạn vào windows mà đưa nó ra chuyện đó nhỏ ko đáng quan tâm,quan trong bản rom đó xài ổn định ko,nếu ổn định mà thiếu vài icon thì ko thành vấn đề đúng ko bạn.Đâu có bản nào hoàn hảo...

blackdoor

Manager
Cái trùng icon remote thi hầu các bản sau này đều bị đâu phải chỉ bản này đâu bạn ơi,chịu khó xóa bớt 1 icon đi là xong,còn bạn muốn dùng giao diện start nằm ở trên thì kiếm bản 21xxx đó,chứ 22xxx trở lên thì phải chịu giao diện khác rùi.cài thử bản 21896 đi,ok lắm còn 21898 chưa up(chuẩn bị up)Nếu thiếu icon thì bạn vào windows mà đưa nó ra chuyện đó nhỏ ko đáng quan tâm,quan trong bản rom đó xài ổn định ko,nếu ổn định mà thiếu vài icon thì ko thành vấn đề đúng ko bạn.Đâu có bản nào hoàn hảo...

Bạn đã thử bản 23554 chưa? Chỉ có một icon của Remote Control thôi, các bản khác cũng thế, ngoại trừ bản 23551 này vì tôi chưa up lại nó.

khoathuy

hi đang kéo bản 23554 về tes thử . hi lúc chưa up lần nào thì sợ die phone up được rùi thì lại máu up xem có gì mới ..kekekek

Bạn đã thử bản 23554 chưa? Chỉ có một icon của Remote Control thôi, các bản khác cũng thế, ngoại trừ bản 23551 này vì tôi chưa up lại nó.

bản này mình chưa up vì đang up thử bản 21898 nhưng những bản trước mình up thì mình nhớ là phải xóa bớt 1 icon remote đó thậm chí có bản có đến 2 icon remote và 2 FM luôn(mình ko nhớ bản nào nhưng chắc chắn là có bản như vậy) ko biết bạn thấy ko,còn bản này trở về sau mình chưa up nên ko biết,mình ưu tiên up những bản 21xxx vì mình thích giao diện này hơn:p

blackdoor

Manager
Lỗi này chỉ thấy bạn bị nên nguyên nhân có thể là do bạn để autoinstall chạy và cài cả RC và FMRadio sau khi up ROM rồi.
Cách giải quyết là unlock Extended ROM, chỉnh lại tệp Cablist bằng cách xóa dòng RC.CAB và FMradio.CAB có trong list. Sau đó bạn up bất cứ ROM nào của tôi, chỉ có 1 icon của Remote control và FMradio thôi. Hoặc bạn có thể xóa luôn tệp Cablist.txt đó.

Lỗi này chỉ thấy bạn bị nên nguyên nhân có thể là do bạn để autoinstall chạy và cài cả RC và FMRadio sau khi up ROM rồi.
Cách giải quyết là unlock Extended ROM, chỉnh lại tệp Cablist bằng cách xóa dòng RC.CAB và FMradio.CAB có trong list. Sau đó bạn up bất cứ ROM nào của tôi, chỉ có 1 icon của Remote control và FMradio thôi. Hoặc bạn có thể xóa luôn tệp Cablist.txt đó.

ôi cái này mình mới nghe nói đầu tiên chứ trước kia có ai nhắc đến chuyện này đâu:( mình down rom về rồi để cho nó chạy đến khi xong chứ mình đâu đụng gì đến nên ko biết mấy vụ này.Cho mình hỏi thêm bạn chỉ mình cách unlock và chỉnh sửa lại như thế nào được ko vì từ đó đến giờ chưa làm nên ko biết:(((Chỉ biết up rom thôi):|cảm ơn trước nha:D

blackdoor

Manager
Bạn dùng Resco Registry hoặc một phần mềm khác có chức năng chỉnh sửa registry, tìm đến nhánh sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1\FATFS]
"MountHidden"=dword:00000001

Sửa giá trị "MountHidden"=dword:00000000, save lại, reset Flame thì sẽ nhìn thấy Extended ROM. Khi này bạn có thể chính sửa Cablist tùy ý.

Bạn dùng Resco Registry hoặc một phần mềm khác có chức năng chỉnh sửa registry, tìm đến nhánh sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\TRUEFFS_DOC1\FATFS]
"MountHidden"=dword:00000001

Sửa giá trị "MountHidden"=dword:00000000, save lại, reset Flame thì sẽ nhìn thấy Extended ROM. Khi này bạn có thể chính sửa Cablist tùy ý.

Thanks bạn lần nữa,mình sẽ thử:D