• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP2) Prerelease

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonghuy2000

Minh dùng WM6 trên O2 Zinc, cài bản PVLIP-RC1. Cài tốt nhưng gặp quá nhiều lỗi như sau.

Tiếng việt chuyển đổi tốt, chạy nhanh, ko gặp gì nhưng những lỗi sau xuất hiện: SPB mobile Shell bản 1.0 dã việt hóa em cài là ko chạy được. Ko vào menu đc. Bấm vào Sbp ko chạy. Nhưng vào danh bạ thì tốt.

Phần start ko còn bất cứ mặc định nào ngoài today và recent. Phần Qmenu cài thêm là vô tác dụng. Trên "Bắt đầu" ko có bất cứ cái gì nên ko thể vào đựoc bất cứ cái gì như cài đặt...Muốn cài đặt là bó tay. Muốn vào menu để hiển thị Program cũng ko có. nói chung chỉ còn duy nhất chức năng Duyệt file (Explore file là còn hoạt động). Cho nên muốn vào thì phải vào từ đây...vào Windows/start menu mới có thể thấy Program file, thấy trò chơi, thấy cài đặt...nhưng được cái là việt hóa hết.

Do vậy, đành phải dỡ PVLIP ra thì nó lại quay về như cũ. tất cả sài bình thường. SPB mượt mà, Qmenu chạy tốt hiển thị đủ, Start đầy đủ cả today, cả setting...

PVLIP chạy tốt nhưng tê liệt hoàn toàn today và Spb, chỉ còn các nút cứng là chạy tốt, nhưng vào tin nhắn, gọi, danh bạ.

Ai biết tại sao ko giúp mình một cái

namhwru

Trong box này có topic Thư viện các bản sửa lỗi cho PVLIP. Trang 2 có bản vá lỗi (lỗi MUI)

Posted via Mobile Device

em tìm hết trong box này mà không thấy phần vá lỗi( lỗi Mui) như anh nói!
em chuyển sang tiếng việt thì không dùng được phone!
không mở được danh bạ
không dùng được phím cứng mầu xanh!
em dung bản rom mới nhất của anh sơnblack năm 2009 PDAVIET_ROM_WM61_OS19971_Final_ATOM_Sonblack!

nguyenthuanbg_pv

Cảm ơn các tác giả nhiều =D>.
Mình đã cài đặt và đang sử dụng.
Nhưng mỗi khi mở lên đều có thông báo " PVLIP đã quá hạn sử dụng 3 tháng...", và không thấy hiện lên ở 2 bên góc trái và phải màn hình: "Phone" và "Contact" (Khi đang chạy thì thấy xuất hiện, nhưng lúc chạy xong thì lại không thấy đâu :-/ ).
Mình cài đặt bình thường, đăng ký, rồi copy đè cái PVLIP.exe (ở trang đầu: PVLIP SP2 debug) để chạy.

HaChau

Super V.I.P
Minh dùng WM6 trên O2 Zinc, cài bản PVLIP-RC1. Cài tốt nhưng gặp quá nhiều lỗi như sau.

Tiếng việt chuyển đổi tốt, chạy nhanh, ko gặp gì nhưng những lỗi sau xuất hiện: SPB mobile Shell bản 1.0 dã việt hóa em cài là ko chạy được. Ko vào menu đc. Bấm vào Sbp ko chạy. Nhưng vào danh bạ thì tốt.
Phần start ko còn bất cứ mặc định nào ngoài today và recent. Phần Qmenu cài thêm là vô tác dụng. Trên "Bắt đầu" ko có bất cứ cái gì nên ko thể vào đựoc bất cứ cái gì như cài đặt...Muốn cài đặt là bó tay. Muốn vào menu để hiển thị Program cũng ko có. nói chung chỉ còn duy nhất chức năng Duyệt file (Explore file là còn hoạt động). Cho nên muốn vào thì phải vào từ đây...vào Windows/start menu mới có thể thấy Program file, thấy trò chơi, thấy cài đặt...nhưng được cái là việt hóa hết.

Do vậy, đành phải dỡ PVLIP ra thì nó lại quay về như cũ. tất cả sài bình thường. SPB mượt mà, Qmenu chạy tốt hiển thị đủ, Start đầy đủ cả today, cả setting...

PVLIP chạy tốt nhưng tê liệt hoàn toàn today và Spb, chỉ còn các nút cứng là chạy tốt, nhưng vào tin nhắn, gọi, danh bạ.

Ai biết tại sao ko giúp mình một cái
Chắc do MUI không tương thích rồi O2 Zinc rồi.
em tìm hết trong box này mà không thấy phần vá lỗi( lỗi Mui) như anh nói!
em chuyển sang tiếng việt thì không dùng được phone!
không mở được danh bạ
không dùng được phím cứng mầu xanh!
em dung bản rom mới nhất của anh sơnblack năm 2009 PDAVIET_ROM_WM61_OS19971_Final_ATOM_Sonblack!
CÁC BẢN SỬA LỖI ĐẶC THÙ PVLIP
Cảm ơn các tác giả nhiều =D>.
Mình đã cài đặt và đang sử dụng.
Nhưng mỗi khi mở lên đều có thông báo " PVLIP đã quá hạn sử dụng 3 tháng...", và không thấy hiện lên ở 2 bên góc trái và phải màn hình: "Phone" và "Contact" (Khi đang chạy thì thấy xuất hiện, nhưng lúc chạy xong thì lại không thấy đâu :-/ ).
Mình cài đặt bình thường, đăng ký, rồi copy đè cái PVLIP.exe (ở trang đầu: PVLIP SP2 debug) để chạy.
Bạn cài vậy là đúng rồi, nhắc nhở đó không ảnh hưởng đến logic sử dụng chương trình đâu.

Các bạn gặp lỗi đối với ROM custom build thì vui lòng đưa link đến nơi download bản ROM. Nhóm PVLIP do không có máy tương ứng sẽ phối hợp với các bạn cùng fix.

nam470

Mình đang có bản sp1, cài vào máy, thấy tiến trình chạy xong rồi, nhưng lại báo là ko được, yêu cầu cài lại. Thử cài vào thẻ nhớ hay máy đều ko được. Chán quá.

kellyyang

Mình cài cho SS I900 rồi mà sao khởi động lại vẫn ko thấy gì thay đổi, co cần phải vào đâu kích hoạt ko các bác, em còn gà lắm mong các cao thủ hướng dẫn. Thanks

quocthanhjs

mình cài vào atom exec thì bị báo lỗi bàn phím cứng, khởi động lại thì máy cứ nằm ngoài màn hình welcome, bắt buộc mình phải hard reset lại. xin bro giúp đở dùm. em đã up mấy rom rồi cũng vậy à.

rainman3

Anh Hà Châu ơi! Tôi sử dụng máy HTC 8925 (8900) có cài PVLIP sau khi chuyển qua tiếng Việt vào mục "cài đặt" mà hình trắng không hiển thị gì hết nên tôi chuyển lại qua tiếng Anh nhưng không được. Tôi reset lại máy và bị treo luôn, không khởi động lại được. Bây giờ phải làm sao thì máy mới chạy được. Anh giúp tôi nhé cảm ơn anh nhiều

PhongQuang

Super V.I.P
Anh Hà Châu ơi! Tôi sử dụng máy HTC 8925 (8900) có cài PVLIP sau khi chuyển qua tiếng Việt vào mục "cài đặt" mà hình trắng không hiển thị gì hết nên tôi chuyển lại qua tiếng Anh nhưng không được. Tôi reset lại máy và bị treo luôn, không khởi động lại được. Bây giờ phải làm sao thì máy mới chạy được. Anh giúp tôi nhé cảm ơn anh nhiều
Bạn phải Hard reset lại thôi.

minhcanvao

thế không biết bây giờ đã có bản PVLIP nào hoàn chỉnh để dùng cho dòng máy HTC touch chưa nhỉ,mình vẫn muốn cài vào máy để dùng (mặc dù vừa bị mất hết tất cả thông tin do phải cài lại window mobile cho máy do cài bản PVLIP chưa hoàn chỉ)

humiho

cho đến giờ vẫn chưa có bản PVlips tương thích cho Touch, phải chờ HaChau tung ra bản sửa lỗi thôi, mình cũng đã từng bị như bạn và cũng đã HR vài lần :|

HaChau

Super V.I.P
thế không biết bây giờ đã có bản PVLIP nào hoàn chỉnh để dùng cho dòng máy HTC touch chưa nhỉ,mình vẫn muốn cài vào máy để dùng (mặc dù vừa bị mất hết tất cả thông tin do phải cài lại window mobile cho máy do cài bản PVLIP chưa hoàn chỉ)

cho đến giờ vẫn chưa có bản PVlips tương thích cho Touch, phải chờ HaChau tung ra bản sửa lỗi thôi, mình cũng đã từng bị như bạn và cũng đã HR vài lần :|
Nhóm PVLIP hiện nay không có Pocket PC để tiếp tục nâng cấp, mặt khác điều kiện thời gian bị hạn chế nên lẽ ra phải tạm thời close project này lại song nếu các bạn nhiệt tình thì mình có thể tiếp tục duy trì nó.
Để PVLIP có thể chạy trên được HTC Touch cũng như các dòng máy khác, tối thiểu cần 3 điều kiện, trong đó điều kiện thời gian là quan trọng nhất:
1. ROM cho Touch (bản ROM ổn định + nơi download)
2. Người tham gia test (địa chỉ YM để cung cấp thông tin cần thiết trao đổi 2 chiều)
3. Thời gian rảnh (của mình)
Nếu các bạn nhiệt tình thì sẽ sớm có bản LIP tương thích HTC Touch cũng như các dòng máy mới hơn.

loleytime

chu may: DUONG THANH HAI
may a chi e cach cai ma dc k?
may e la 02xdaIIs.lieu e co cai dc chuong trinh nay k?
may chay phan men WM6.1

HaChau

Super V.I.P
chu may: DUONG THANH HAI
may a chi e cach cai ma dc k?
may e la 02xdaIIs.lieu e co cai dc chuong trinh nay k?
may chay phan men WM6.1
O2s WM6 sử dụng tốt PVLIP.
Bạn cài đặt bản phần mềm PVLIP Sp1 vào rồi tiến hành đăng ký là đủ.

Actionhn

Mình cài vào Asus P750 thì có 2 vấn đề.

1 . chương trình báo đã quá hạn 03 tháng và đòi cập nhật bản mới.

2 . Màn hình khởi động lên chỉ có windows mobile 6.1 xanh le và đứng yên.Hiện tại chưa biết làm thế nào cả hic hic hic

blackwhite169

Với bản SP2 này thì không biết có khắc phục được cho giao diện Manila 2D ko?
Tại vì bản SP1 em cài cho Artemis Win 6.1 giao diện Manila2D thì lỗi Font tùm lum! Sau đó lại phải Hard Reset! Mong các Mod ngày càng có những phiên bản hoàn chỉnh hơn!

Status
Không mở trả lời sau này.