• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PyMMKEY v1.20-Thay đổi chức năng phím nghe nhạc

phuonxinh

PyMMKEY-Thay đổi chức năng phím nghe nhạc

Trên forum cũng đã có nhiều ứng dụng có chức năng có chức năng thay đổi tính năng củ phím music. Hôm nay mình sẽ giới thiệu cho anh em cái Py MMKEy phiên bản 1.20 do mình Anh hóa từ bản gốc tiếng Nga (cái này mã hóa văn bản bằng mã Window 1251 nên Việt hóa sẽ ko có dấu. Mình đang ngâm cứu để chuyển về mã utf8)
Ưu điểm của pm này là có thể thay thế tính năng bật máy phát nhạc của máy bằng hai phần mềm khác.
Sau khi cài đăt, vào ứng dụng các bạn chọn "program 1" và chọn 1ứng dụng (ở đây mình chọn Core player. Tiếp tục di chuyển xuống "program 2" chọn lấy 1ứng dụng khác (mình chọn ttpod). Nhấn back và chọn save khi ứng dụng hỏi. Ra màn hình chính và nhấn vào phím music , core player sẽ được kích hoạt. Nhấn giữ phím nghe nhạc ttpod sẽ được kích hoạt.

DOWNLOAD: pyMMkey_v1.20. EN. PX.sis
Bản 1.3 tiếng Việt: MM_key v1.30.Việt.sis
bản 1.40 :)
PY MM_KEY 1.40 . VIET. PX

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

7610 làm gì có phím nghe nhạc đâu mà b0n chen vô đây:|.
Chủ topic nên edit lại tiêu đề là chỉ dùng cho N70, N72
:D:D

phuonggm

Rất sáng tạo. Thanks phuongxinh nhé. Sau khi cài xong mà remove nó đi thì sao phương nhỉ ???

boykute85

cài đặt song remove di vẫn lưu nguyên cài đặt .Nếu muốn bỏ cài đặt thì chọn phục hồi về tiêu chuẩn là xong

Mr_Sulla

Tại sao ko dùng keyman nhỉ.Cá tá chức năng trong 1 dung lượng nhỏ gọn.Lại ko cần python.Quá tuyệt vời về khoản cài phím tắt.Sr chủ top vì chỉ là gợi ý cho a e

DreamLand

Tại sao ko dùng keyman nhỉ.Cá tá chức năng trong 1 dung lượng nhỏ gọn.Lại ko cần python.Quá tuyệt vời về khoản cài phím tắt.Sr chủ top vì chỉ là gợi ý cho a e

Nhưng mỗi pm có cái hay riêng của nó chứ anh \-/

Thangnd31082

DQS hay đưa link tu web đó. Mobile bó tay luôn. Anh E nào tải thì đính kèm giùm các anh em khác

saodoingoi142

Moderator
Lại bỏ qua thêm 1pm hay.Sữa lại link pro ơi.! On= đã chậm k down đc tức quá ah!

Đã kiểm tra!Các Linkdown cũng như File đính kèm của chủ Topic vẫn hoạt động tốt bạn nhé!Có thể là do lỗi đường truyền của mạng đó,bạn hãy chọn 1 khoảng thời gian khác để Down lại nhé!!!;;)

xtruong89

Có ai cho mình hỏi mình dùng dc 1 thời gjan fomat máy đã backup ,b jo ko dùng dc.Mặc dù mình cài ở ổ E .Đã remove đi cài lại vào nhấn cài đặt là bị OUT ,pyth0n và modun đã đủ hết.Liệu có xót file nào ở ổ C bị lỗi ko nhỉ