• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

0988345352

saodoingoi142

Moderator
Quả là bộ (Python+Libs) đầy đủ cho 7610 quá tuyệt vời...!!!

"Phù...!!!Một cái thật nhẹ nhỏm!!!" Chào mọi người!!! :)
Kể từ ngày 06/08/2009 mình ấn nút "THANKS" cho bạn nguoiqualoicu cũng là lần mình trải nghiệm bộ Python+Libs đầy đủ cho 7610.Đến hôm nay mình mới lên lại D.Đàn.Trước hết cho mình 1 lần nữa dc nói lời "CẢM ƠN CHÂN THÀNH" đến nguoiqualoicu nói riêng và các thành viên tuyến trên khác nói chung đã bỏ chút công sức,thời gian tìm tòi và nghiên cứu ra phương án cho 7610 với Bộ Python_Libs quá tuyệt vời như thế này!!! =D>=D>=D>:p
Mình rất cảm động,biết nói thế nào nhỉ! :-? Có lẽ chẳng có từ ngữ nào để tả cả!Bộ Python+Libs này quả là trên cả "Tuyệt vời".Nó chạy các ứng dụng cho máy rất ổn định,vào "băng băng" các ứng dụng,ko bị lỗi khi đang chạy ứng dụng nào đó,thậm chí ko bi "đơ" máy_"treo" máy gì cả!!!:|
Nhưng có 2 điều này đang xảy ra cho máy 7610 của mình,và mình thì lại ko hiểu :-/ ko rành cho lắm!;;).Mong bạn nguoiqualoicu và các thành viên tuyến trên khác xem xét,giúp đỡ,chỉ bảo cho tôi 2 điêu này với...!!!:-??
@Điều thứ 1 là "thắc mắc":-/ :Sau khi đã cài hoàn tất bộ Python+Libs này rồi,trước kia thành viên VKYen có hỏi mình là đang dùng Vesion bao nhiêu?Và mình vào ngay pm này để trả lời cho mau:phần mềm SisTail/vào mục Thông tin/phần thông tin về Điện thoại:(Phía trong có mục hệ điều hành_Trước kia nó là Symbian OS 7.0 --->Bây giờ nó trở thành Symbian OS 8.0).Vậy thì liệu điều này có trở thành "bình thường" ko so với thực tế là OS 7.0.Liệu có ảnh hưởng gì tới các pm,các ứng dụng khác sau này ko???:-/:-/:-/:-??
@Điều thứ 2 là "Lỗi xảy ra":Trước đây trong máy mình,khi cài theme và dùng theme đó trên thẻ nhớ thì ko vấn đề gì khi Reset hay Bật máy!Nhưng bây giờ phần này bị lỗi.Tức là:Khi Reset hay Tắt_Bật máy lại thì Theme mà mình đang dùng nó biến đi đâu ấy!Và lúc này máy cho ta là file theme gốc của máy có tên là "Basic theme".Nếu muốn dùng lại theme mà ban đầu mình chọn thì phải vào lại từ đầu rồi chọn Theme đó!Thế mới phiền hà cho mình chứ?!!!:-?
Kho biết mình nghĩ và nói điều này có đúng ko??? :-??:-/ Chứ trước khi mình chạy bộ Python+Libs này mình đã làm thêm 1 tháo tác nữa đó là 4mart toàn bộ máy bằng tổ hợp 4 phím nóng.Rồi 4mart cả thẻ nữa.Rồi lần lượt chạy toàn bộ các pm từ nhẹ kí đến nặng kí,từ pm đơn giản đến pm phức tạp cho các ứng dụng của 7610.Liệu những điều này mình đã làm có làm ảnh hưởng gì tới 2 điều mà mình đang gặp lúc này ko???:-/:-/:-/:-??;;)
Rất mong các thành viên tuyến trên xem xét và làm rõ ràng cho mình với nhé....!!!!Chúc mọi người luôn mạnh khỏe và sống hạnh phúc trong cuộc sống...!!!hiiiii;;):p

vokhanhyen

"Phù...!!!Một cái thật nhẹ nhỏm!!!" Chào mọi người!!! :)
Kể từ ngày 06/08/2009 mình ấn nút "THANKS" cho bạn nguoiqualoicu cũng là lần mình trải nghiệm bộ Python+Libs đầy đủ cho 7610.Đến hôm nay mình mới lên lại D.Đàn.Trước hết cho mình 1 lần nữa dc nói lời "CẢM ƠN CHÂN THÀNH" đến nguoiqualoicu nói riêng và các thành viên tuyến trên khác nói chung đã bỏ chút công sức,thời gian tìm tòi và nghiên cứu ra phương án cho 7610 với Bộ Python_Libs quá tuyệt vời như thế này!!! =D>=D>=D>:p
Mình rất cảm động,biết nói thế nào nhỉ! :-? Có lẽ chẳng có từ ngữ nào để tả cả!Bộ Python+Libs này quả là trên cả "Tuyệt vời".Nó chạy các ứng dụng cho máy rất ổn định,vào "băng băng" các ứng dụng,ko bị lỗi khi đang chạy ứng dụng nào đó,thậm chí ko bi "đơ" máy_"treo" máy gì cả!!!:|
Nhưng có 2 điều này đang xảy ra cho máy 7610 của mình,và mình thì lại ko hiểu :-/ ko rành cho lắm!;;).Mong bạn nguoiqualoicu và các thành viên tuyến trên khác xem xét,giúp đỡ,chỉ bảo cho tôi 2 điêu này với...!!!:-??
@Điều thứ 1 là "thắc mắc":-/ :Sau khi đã cài hoàn tất bộ Python+Libs này rồi,trước kia thành viên VKYen có hỏi mình là đang dùng Vesion bao nhiêu?Và mình vào ngay pm này để trả lời cho mau:phần mềm SisTail/vào mục Thông tin/phần thông tin về Điện thoại:(Phía trong có mục hệ điều hành_Trước kia nó là Symbian OS 7.0 --->Bây giờ nó trở thành Symbian OS 8.0).Vậy thì liệu điều này có trở thành "bình thường" ko so với thực tế là OS 7.0.Liệu có ảnh hưởng gì tới các pm,các ứng dụng khác sau này ko???:-/:-/:-/:-??
@Điều thứ 2 là "Lỗi xảy ra":Trước đây trong máy mình,khi cài theme và dùng theme đó trên thẻ nhớ thì ko vấn đề gì khi Reset hay Bật máy!Nhưng bây giờ phần này bị lỗi.Tức là:Khi Reset hay Tắt_Bật máy lại thì Theme mà mình đang dùng nó biến đi đâu ấy!Và lúc này máy cho ta là file theme gốc của máy có tên là "Basic theme".Nếu muốn dùng lại theme mà ban đầu mình chọn thì phải vào lại từ đầu rồi chọn Theme đó!Thế mới phiền hà cho mình chứ?!!!:-?
Kho biết mình nghĩ và nói điều này có đúng ko??? :-??:-/ Chứ trước khi mình chạy bộ Python+Libs này mình đã làm thêm 1 tháo tác nữa đó là 4mart toàn bộ máy bằng tổ hợp 4 phím nóng.Rồi 4mart cả thẻ nữa.Rồi lần lượt chạy toàn bộ các pm từ nhẹ kí đến nặng kí,từ pm đơn giản đến pm phức tạp cho các ứng dụng của 7610.Liệu những điều này mình đã làm có làm ảnh hưởng gì tới 2 điều mà mình đang gặp lúc này ko???:-/:-/:-/:-??;;)
Rất mong các thành viên tuyến trên xem xét và làm rõ ràng cho mình với nhé....!!!!Chúc mọi người luôn mạnh khỏe và sống hạnh phúc trong cuộc sống...!!!hiiiii;;):p
Ông ban này=))cứ nhìn thấy ôngbanj ở đâu là VKY lại không nhịn đc cười! VKY đọc baif mà chẳng hiểu gì hết trơn ! Ma nói tóm lại là chỉ biết 7610 của bạn không ổn định=>>>thôi thì tôt nhất bán xừ đi cho nhanh:))
Đùa thôi ! thế này nhé ! bi giờ cầm con 7610 hàng tàu của bạn ra hàng !(thấy cái hàng nào ghi chữ nâng cấp PM thì nhẩy vô vào) sau đó bảo với người ta là anh cài lậi PM cho em phiên bản ổn định nhất cho 7610,(nhớ là đừng có bé quá>>>ra đó không khéo lơ nga lơ ngơ như bò đội nón>>>nó lại tưởng vớ đc con gà đó),tức là phiên bản cao nhất đứng thứ 2(vd như Ngage có phiên bản 5.0 nhưng mình chỉ dùng 4.6 thôi)>>>>hiểu không:-/có hiểu gì không đấy ????Nếu mà hiểu thì sẽ không phải hỏi nhiều >:)

saodoingoi142

Moderator
Đã kiểm tra lại rồi!Phiên bản...!!!

Ông ban này=))cứ nhìn thấy ôngbanj ở đâu là VKY lại không nhịn đc cười! VKY đọc baif mà chẳng hiểu gì hết trơn ! Ma nói tóm lại là chỉ biết 7610 của bạn không ổn định=>>>thôi thì tôt nhất bán xừ đi cho nhanh:))
Đùa thôi ! thế này nhé ! bi giờ cầm con 7610 hàng tàu của bạn ra hàng !(thấy cái hàng nào ghi chữ nâng cấp PM thì nhẩy vô vào) sau đó bảo với người ta là anh cài lậi PM cho em phiên bản ổn định nhất cho 7610,(nhớ là đừng có bé quá>>>ra đó không khéo lơ nga lơ ngơ như bò đội nón>>>nó lại tưởng vớ đc con gà đó),tức là phiên bản cao nhất đứng thứ 2(vd như Ngage có phiên bản 5.0 nhưng mình chỉ dùng 4.6 thôi)>>>>hiểu không:-/có hiểu gì không đấy ????Nếu mà hiểu thì sẽ không phải hỏi nhiều >:)

Đã kiểm tra lại rồi!Phiên bản mình đang dùng là p. bản ổn định nhất rồi đó!Ko có verser nào cao hơn cho 7610 hiện tại giờ đâu,mình đã vào trang web của NOKIA rồi!Bây giờ bản cao nhất cho 7610 của mình chỉ là :7.0642.0 *** 18-10-06 ***RH-51 __ Hệ Đ.Hành: Symbian OS7.0 .

anhtamhcm

Sau khi đã cài hoàn tất bộ Python+Libs này rồi,trước kia thành viên VKYen có hỏi mình là đang dùng Vesion bao nhiêu?Và mình vào ngay pm này để trả lời cho mau:phần mềm SisTail/vào mục Thông tin/phần thông tin về Điện thoại:(Phía trong có mục hệ điều hành_Trước kia nó là Symbian OS 7.0 --->Bây giờ nó trở thành Symbian OS 8.0).Vậy thì liệu điều này có trở thành "bình thường" ko so với thực tế là OS 7.0.Liệu có ảnh hưởng gì tới các pm,các ứng dụng khác sau này ko???:-/:-/:-/:-??

Như vậy là ổn rồi còn thắc mắc gì nữa.!!! Cài themes vào thẻ nhớ khi tắt máy và tháo thẻ ra sau đó khởi động lại thì nó trở về mặc định là đúng rồi.
Còn cái Sistail nó chỉ dùng để kiểm tra riêng cho bộ Python và Module của máy thôi!! Có gì quan trọng Symbian OS 8.0 hay 9.0 >> anhtam có thể cho 7610 của bạn trở thành Symbian 3rd hoặc v5 như trở bàn tay=)) Chỉ là con số thôi;;);;)

thuonghonda68

Theo em thì bộ phython và bộ bils của fro nguoiqualoicu và fro thangnd31082 và fro anhtamhcm ....
Anh anhtamhcm phải kết hợp lại thành bộ phython và bộ bils của 7610 OS7 mang thương hiệu của pda việt .....
KHI 7610 của một ai đó muốn dùng ứng dụng của phython của 7610 OS7 thì sẽ biết đến PDA và của các fro......số 1....ai sẻ là...........một lần nửa thật lòng càm ơn PDA đã cho tôi sản phẩm này...trong đó ANH anhtamhcm là con tàu S60 V2nd vả các fro...

vokhanhyen

Theo em thì bộ phython và bộ bils của fro nguoiqualoicu và fro thangnd31082 và fro anhtamhcm ....
Anh anhtamhcm phải kết hợp lại thành bộ phython và bộ bils của 7610 OS7 mang thương hiệu của pda việt .....
KHI 7610 của một ai đó muốn dùng ứng dụng của phython của 7610 OS7 thì sẽ biết đến PDA và của các fro......số 1....ai sẻ là...........một lần nửa thật lòng càm ơn PDA đã cho tôi sản phẩm này...trong đó ANH anhtamhcm là con tàu S60 V2nd vả các fro...
nếu không phiền !you co' thể cho tui mượn con 7610 trong vong` 1 tháng ! tròn 1 tháng sau VKY sẽ hoàn trả lại máy cho bạn và trong đó VKY đảm bảo với bạn 1 câu !76 của bạn sẽ có tất cả PM python co' trên PDA và cái thứ 2 sẽ cài đc ứng dựng symbian nặng nhất là 1,5mb mà không hề có lỗi =)) OK ???

thuonghonda68

mình đang ở Đà Nẵng làm thế nào để cho fro vokhanhyen mượn đây cái chính là ở chổ đó......
mình là thợ sửa xe HONDA

thuonghonda68

mình đã cài rất nhiều nhiều loại phython và bils trên nhiều fourum... và format máy rất nhiều nhiều lần để cài các ứng dụng chạy trên nền phython...kết quả 50/50...
đến PDA hiện tại thì kết quả 90.../100...

nguoiqualoicu

Vấn đề thứ 1 như saodoingoi nói như trên là không quan trọng, bởi vì bộ Libs này là tổng hợp của nhiều module, khiến cho phần hiển thị thông tin Python ko còn chính xác và điều đó không ảnh hưởng gì đến máy hay chương trình cả.

Còn vấn đề thứ 2 thì máy mình kô dùng theme nên không gặp, nhưng mình sẽ test vấn đề này và cái này thì chắc cũng đơn giản thôi, mình sẽ rút gọn bớt một số module không cần thiết và sẽ gửi đến bạn link của nó sau khi fix xong.

thuonghonda68

mình thấy chủ đề này nhiều người quan tâm đấy vì đã có blis mà ok.....ko cần đổi máy v3...sẻ...

Thangnd31082

Posted via Mobile Device kaka đang học Việt hóa nghe Saodoingoi phản ánh mà bàng thị thu hoàng vì tình huống này hôm trước cg có người PM CHO Mình hỏi tại sao thẻ vẫn trong máy mà khởi động lại theme đã chọn trên thẻ tự out mất, mình tưởng cha nội này gà tơ nên Chỉ dẫn sơ sơ thôi, ai ngờ GÀ CHỌI như saodoingoi cung bị.
Tạm thời chưa rõ nguyên nhân song phỏng đoán là do Libs tích hợp.
Khắc phục vụ theme tạm thời bằng cách COPY cái theme yêu thích của các bạn từ thẻ sang máy rồi chọn trên máy là OK( các theme của thẻ và của máy nằm ở thư mục skins tương ứng nhé. Nhớ là định copy cái theme tên là A chẳng hạn thì các bác ko đc chọn A làm theme lúc đó nhé)
chúc thành công !

nguoiqualoicu

Đã giải quyết lỗi khi khởi động máy trở về theme mặc định, bạn Saodoingoi hay quay về đọc bài đầu tiên ấy, nó không liên quan gì đến bộ Libs cả vì vậy bạn cứ yên tâm mà xài.

thuonghonda68

có fro nào giúp mình với,máy mình cũng bị tương tự như 7610 của Saodoingoi ,và nó còn báo là system error...

nguoiqualoicu

có fro nào giúp mình với,máy mình cũng bị tương tự như 7610 của Saodoingoi ,và nó còn báo là system error...

Báo system error ở chỗ nào hả bạn, nói chung chung vậy thì ai mà biết để xem xét chứ :-?.
Mà sao con 7610 này phức tạp thật, lỗi gì cũng có người gặp vậy :D.

saodoingoi142

Moderator
Đã xử lý ổn thỏa về vấn đề lỗi Theme...!!!

Đã giải quyết lỗi khi khởi động máy trở về theme mặc định, bạn Saodoingoi hay quay về đọc bài đầu tiên ấy, nó không liên quan gì đến bộ Libs cả vì vậy bạn cứ yên tâm mà xài.

Công nhận Pro nguoiqualoicu giỏi thật! =D> Mình đã làm y như bạn nói,xử lý ổn thỏa về vấn đề lỗi Theme rồi!!!Mình cảm ơn nhé!!!:p
Còn nói về vấn đề thắc mắc vì sao máy mình từ OS 7.0 bây giờ trở nên OS 8.0 thì mình cũng đã rõ và hiểu rồi!Vì như bạn nói "bộ Libs này là tổng hợp của nhiều module, khiến cho phần hiển thị thông tin Python ko còn chính xác và điều đó không ảnh hưởng gì đến máy hay chương trình cả.".Hay là những lời của anhtam nói cũng có phần đúng...!!! hiiii ;;) Cảm ơn anhtam,vkyen và cả thangnd nữa nhé...!!!

Còn bây giờ mình cũng tranh thủ nói tiếp cái lỗi này luôn, vì hôm qua vội qua nên ko nhớ ra!Tức là máy 7610 còn bị lỗi về pm Jbak TaskMan việt hóa bởi anhtamhcm.Bây giờ cũng là khi Reset hay bật tắt máy trước đây khi chưa cài bộ Python_Libs thì pm này sẽ luôn chạy ẩn song song với máy khi Bật lại máy.Còn bây giờ nếu bật máy lại thì nó ko chạy song song vói máy nữa.Mà mình phải vào ngay lại pm đó kich hoạt nó,lúc đó mới dùng Jbak TaskMan dc!!!.
Vì vậy 1 lần nữa,cũng là 1 lần tiếp theo mình rất mong bạn nguoiqualoicu và tuyến trên xem xét và giúp đỡ,kiểm tra lại dùm mình với nha....!!!!hiii!!!Mà nè! Đừng trách giận mình mà tội lắm!!!Chỉ vì máy 7610 nó bị lỗi như thế nên mình mới đưa lên d.đàn để mọi người cùng biết và giúp đỡ mà!!!"Nhịn ăn bóc lịch đợi chờ hồi âm...!!!!;;);;):p:p8-|

anhtamhcm

Còn bây giờ mình cũng tranh thủ nói tiếp cái lỗi này luôn, vì hôm qua vội qua nên ko nhớ ra!Tức là máy 7610 còn bị lỗi về pm Jbak TaskMan việt hóa bởi anhtamhcm.Bây giờ cũng là khi Reset hay bật tắt máy trước đây khi chưa cài bộ Python_Libs thì pm này sẽ luôn chạy ẩn song song với máy khi Bật lại máy.Còn bây giờ nếu bật máy lại thì nó ko chạy song song vói máy nữa.Mà mình phải vào ngay lại pm đó kich hoạt nó,lúc đó mới dùng Jbak TaskMan dc!!!.
Vì vậy 1 lần nữa,cũng là 1 lần tiếp theo mình rất mong bạn nguoiqualoicu và tuyến trên xem xét và giúp đỡ,kiểm tra lại dùm mình với nha....!!!!hiii!!!Mà nè! Đừng trách giận mình mà tội lắm!!!Chỉ vì máy 7610 nó bị lỗi như thế nên mình mới đưa lên d.đàn để mọi người cùng biết và giúp đỡ mà!!!"Nhịn ăn bóc lịch đợi chờ hồi âm...!!!!;;);;):p:p8-|

Do trong quá trình bạn dùng đã vô tình xóa tệp JTMSTART.MDLtrong thư mục C:\system\Recogs Vì vậy Remove đi rồi cài mới lại thôi:-??

Tải bản JbakTaskMan 1.0 edit cho 6-7-8 Ở đây

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

em đã thử cả 2 bộ python,bils của 2 fro ,1là của nguoiqualoicu ,2 là của thangnd31082,đều bị giống như fro saodoingoi142.là dùng theme thẻ khi refresh máy thì nó trở về mặt định theme của máy,nếu xóa Fixss.mdl khi restart thì nó báo lỗi này"Startup failer" ko mở màn hình được,bê bils ra khoải system thì ko có lỗi đó...