• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python đầy đủ nhất cho 7610 (và các máy dòng OS7_S60v2)

Kojiro

Super V.I.P
Bạn KJR thân mến!
Mình cũng đang sử dụng máy 7610 đây,và hiện tại máy mình vẫn chạy tốt bộ Python_Libs này mà!!!Mình cũng đã vào thử mục Danh bạ và các mục khác ko dính dáng đến Python (như:Các danh sách cuộc gọi,mục Tin nhắn,v.v...) tất cả những phần này đều vẫn chạy bình thường,ko có lỗi gì hay là chạy chậm như bạn nói.
Có lẽ máy bạn đã cài hơi chiếm dụng bộ nhớ của máy đó.Bạn thử kiểm tra lại dung lượng của bạn đã cài ở trên máy xem sao!:-?;;)
Ko biết bộ nhớ máy của bạn còn bao nhiêu? :-/ Chứ máy mình còn trống rất nhiều lên tới 6817 KB.Và điều này đã làm cho máy mình luôn chạy tốt,ko hề chạy chậm khi vào 1 mục nào đó bạn à!Bạn thử kiểm tra lại xem nha...!!!:p;;)

Cảm ơn câu trả lời của bạn, tuy nhiên bộ nhớ máy của mình còn hơn 5MB, bộ nhớ thẻ hơn 48MB. Mình cũng đang loại trừ từng trường hợp vì suy đi tính lại thì các PM đang có trên máy ko có PM nào có khả năng chạy ẩn và hiện tượng chậm chỉ xuất hiện ngay sau khi cài bộ này vào :)

vugiang48

Posted via Mobile Device sao m thãy các pạn càj pộ python này khó khăn zậy. M xàj 6 béo đown nó về làm y chang hd càj 1 lần đc ngay. Chạy ngon lành mà có thãy máy pị sao đâu.Đãy là còn chưa kễ đẽn bộ lib đế chỏj game ngage đó.cả phấn lib của m hỏn chục m mà máy vẫ ok mà

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device sao m thãy các pạn càj pộ python này khó khăn zậy. M xàj 6 béo đown nó về làm y chang hd càj 1 lần đc ngay. Chạy ngon lành mà có thãy máy pị sao đâu.Đãy là còn chưa kễ đẽn bộ lib đế chỏj game ngage đó.cả phấn lib của m hỏn chục m mà máy vẫ ok mà

thì có một số máy bị lỗi chứ bạn, đâu phải máy nào cũng hoàn thiện khi ra lò đâu, có cái lỗi thế này có cái lỗi thế nọ, và hên thì có cái không bị gì cả;;)

ngocthanhdhgtvt

Đúng vậy cài bộ libs máy chạy rất chậm mình dùnh 7610
Posted via Mobile Device

bạn nói sao ấy chứ mình cài bộ lib vào có thấy nặng gì đâu mà vèo vèo thì có , àh lộn có bộ lib-ngage thì làm thôi máy chạy chậm -> giờ bỏ rôi
>:)

JuRay-Duan

thì có một số máy bị lỗi chứ bạn, đâu phải máy nào cũng hoàn thiện khi ra lò đâu, có cái lỗi thế này có cái lỗi thế nọ, và hên thì có cái không bị gì cả;;)

Đúng vậy cài bộ libs máy chạy rất chậm mình dùnh 7610
Posted via Mobile Device

bạn nói sao ấy chứ mình cài bộ lib vào có thấy nặng gì đâu mà vèo vèo thì có , àh lộn có bộ lib-ngage thì làm thôi máy chạy chậm -> giờ bỏ rôi
>:)
Thành post 2 bài hơi mâu thuẫn đóa ;;)

thuonghonda68

mình đã gở bỏ và cài bộ python libs của thangnd31082...thì lại bị pm tử vi chạy ko được tức thật

kute_1988

Tốt nhất là nên giữ lại cái Fix lỗi các bạn nhé _ Nếu bạn là người thường xuyên tháo thẻ để vọc PM.

Trường hợp giữ lại Fix lỗi mà muốn cho Skin ( Tức Themes) của mình không bị quay về mắc định xin hãy đọc bài #54 trang 6 của topic này tại đây nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=63970&page=6

máy mình 6600 cài python 1.45 không được ,. chỉ cài được 1.43 thôi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

RACKQUAN

Posted via Mobile DeviceVan de cua minh gap voi Slick tren 7610 khi cai bo libs tren la
-khi dthoai o man hinh cho,co msg (slick hien khung nho de vao),minh giu phim menu rat lau roi vao slick.Troi dat.Phai 15s moi vao noi.Xoa bo libs,moi thu lai binh thuong

Thangnd31082

máy mình 6600 cài python 1.45 không được ,. chỉ cài được 1.43 thôi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

6600 Là con 6 péo ! Con này hunterViet đã làm ngon với bộ Python ( 01 File sis duy nhất ) tích hợp của mình , bạn có thể tham khảo bằng cách PM trực tiếp cho HunterViet nhé . Chúc thành công , cần thì PM trực tiếp cho mình cũng được !

saodoingoi142

Moderator
Xin hãy kiểm tra lại đời máy...!!!

Với những ai dùng máy 7610 hay chạy chậm,thì mình khuyên các bạn nên kiểm tra lại đời máy sản xuất bằng các phím nóng ( *#0000# ).Nếu đời máy có phiên bản cũ hơn phiên bản ở dưới mình cung cấp,thì hãy ra các cửa hàng Di động chạy lại phần mềm máy với phiên bản nâng cấp cao hơn.Tức là hiện tại phiên bản ở dưới là phiên bản mới nhất,cũng là phiên bản nâng cấp cuối cùng của dòng máy chạy Hệ Điều hành Symbian dòng máy Nokia 7610.Các bạn chú ý và kiểm tra lại nha...!!! ;;)
Đây là phiên bản được hãng NOKIA nâng cấp cuối cùng cho dòng 7610:
V 7.0642.0
18-10-06
RH-51
Nokia 7610

Và khi các bạn có dc phiên bản nâng cấp này rồi thì chắc chắn 7610 của các bạn ko bị chạy chậm,hay bị lỗi khi sử dụng Bộ Python_Libs của nguoiqualoicu hay của thangnd32.
Còn máy mình đã kiểm tra và tìm hiểu trên trang chủ của NOKIA rồi!Mình ko nâng cấp lại vì phiên bản của mình như vậy là ổn rồi!Và các ứng dụng chạy trên nền Python chạy rất ổn định và tốt lắm các bạn à...!!!

Chỉnh sửa cuối:

anttim

Thật vô lý! 8-| Như bạn nói đã 4mart máy và thẻ rồi mà cài ko dc ư?Nhưng đằng sau 4mart thì bạn làm những gì mà vẫn ko dc!Theo mình nghĩ chắc bạn cài chưa đúng thao tác đó thôi!:-?;;) Chứ tôi cũng đang dùng 7610 và cũng đang sử dụng Bộ Python của nguoiqualoicu rất là tốt bạn à!Ko chê vào đâu dc!
Bạn thử làm thêm 1 lần nữa xem!Hãy gỡ bỏ tất cả những gì gọi là Python trên máy bạn ra.Sau đó tháo thẻ nhớ ra dùng đầu đọc thẻ tìm đến thư mục Libs trong thư mục ẩn System,rồi Delete thư mục Libs đó đi!
Tiếp đến bạn hãy Down lại Bộ Python_Libs của nguoiqualoicu về.Sau đó giải nén ra và việc đầu tiên thì bạn nên chép ngay vào thẻ nhớ bộ Libs mới này theo đường dẫn như lần đầu bạn xóa Libs cũ này ấy._(Tức là vào ngay thư mục ẩn System rồi bê nguyên bộ Libs mới này về bỏ vào đó).
Sau đó bạn copy file cài tổng hợp .SIS còn lại cho vào máy.Cuối cùng bạn hãy bỏ thẻ nhớ vào máy và khởi động lại máy,rồi chờ 1 lát cho ổn định máy.Xong rồi bạn hãy vào máy và bung nốt File .Sis còn lại mà lúc nãy bạn mới Copy vào ấy!!! "Nhớ chưa bạn...!!!";;)
Lúc bấy giờ thì bạn tha hồ mà cài lại lần lượt những pm ứng dụng chạy trên nền Python nhé...!!!Chúc làm thành công...!!!;;):)

tớ làm đúng như những gì bạn bao nhưng máy vẫn im lìm , trong khi mình dùng bộ python của anh thangnd31082 thì chạy rất tốt tất cả mọi ud python chỉ có điều bị lỗi star-up thôi . dù sao cũng thank bạn nhiều

saodoingoi142

Moderator
Hãy đọc "CHÚ Ý" của chủ đề trên...!!!

tớ làm đúng như những gì bạn bao nhưng máy vẫn im lìm , trong khi mình dùng bộ python của anh thangnd31082 thì chạy rất tốt tất cả mọi ud python chỉ có điều bị lỗi star-up thôi . dù sao cũng thank bạn nhiều

Máy bạn bây giờ lại bị lỗi " star-up " à!Vậy thì bạn hãy đọc kĩ và thao tác đúng phần CHÚ Ý của chủ đề này nha bạn...!!!

Chú ý: Vì trong file cài Python mình đã tích hợp thêm phần fix lỗi "Startup Failer.Contact retailer..." (đây là lỗi mà Ngage và OS7 thường gặp nếu tháo lắp thẻ nhớ quá nhiều). Khi máy khởi động file này chạy khiến cho máy trở về theme mặc định. Nếu không muốn bị đổi theme khi reset thì hay vào C\System\Recogs và xóa file Fixss.mdl ấy đi là được. Cái fix lỗi này nếu máy ai hay gặp lỗi trên thì mới giữ lại còn nếu ít gặp thì xóa đi cũng được!!!

Chỉnh sửa cuối:

thuonghonda68

saodoingoi142 ơi chả hiểu sao mình cài 1 in 2 bộ libs của thangnd31082 và nguoiqualoicu đều có vấn đề...? nếu mình cài bộ libs của nguoiqualoicu và xoá C\System\Recogs\ Fixss.mdl ,rồi mình chép đè libs của thangnd31082 thì máy của mình chạy trơn tru rất good tấc cả các pm,máy chạy nhanh hơn ,tháo thẻ nhớ ra cop thêm vài pm vào vẫn ko bị lỗi Startup Failer.Contact retailer.và theme vẫn hiển thị trên thẻ chớ ko quay về mật định máy...xin các fro chỉ giáo,vì mình là thợ sửa xe honda68 mà,nên ko hiểu biết lắm 7610

Thangnd31082

saodoingoi142 ơi chả hiểu sao mình cài 1 in 2 bộ libs của thangnd31082 và nguoiqualoicu đều có vấn đề...? nếu mình cài bộ libs của nguoiqualoicu và xoá C\System\Recogs\ Fixss.mdl ,rồi mình chép đè libs của thangnd31082 thì máy của mình chạy trơn tru rất good tấc cả các pm,máy chạy nhanh hơn ,tháo thẻ nhớ ra cop thêm vài pm vào vẫn ko bị lỗi Startup Failer.Contact retailer.và theme vẫn hiển thị trên thẻ chớ ko quay về mật định máy...xin các fro chỉ giáo,vì mình là thợ sửa xe honda68 mà,nên ko hiểu biết lắm 7610

Thế là ngon rồi bạn ạ ! vấn đề với bạn bây giờ không phải là cài bộ này hay bộ kia mà với bạn bây giờ là copy ngay cái Bộ Libs cuối cùng mà sau khi bạn cài đặt , nhào nặn vất vả mới có được kia ra PC để sao lưu hoặc chia sẻ lên diễn đàn cho anh em dùng bị lỗi ! Thế là xong bạn nhé , lúc nào cài lại hay Format lại máy hoặc thẻ chỉ việc cài Python chuẩn sau đó đè libs đã sao lưu là xong , khỏi cần Phân biệt bộ của nguoiqualoicu hay của thangnd31082 nữa nhé !
Lời khuyên chân thành này chuyển tới tất cả những bạn nào đang dùng good Python trên máy !

Thangnd31082

có ai đó ko chỉ cách để tôi up libs mà tôi đang dùng lên cho các fro chỉ giáo!

Các bước hết sức đơn giản nhé :

+ Dùng Winrar nén File Libs trên thẻ nhớ của bạn lại.
+ Upload File rar vừa nén lên các host thông thường ( mình hay dùng mediafire.com hoặc 4shared.com_ chú ý là đăng kí thành viên của các host này trước nhé , cũng nhanh và đơn giản thôi giống như bạn đăng kí thnahf viên của PDAV vậy !)
+ sau khi upload xong thì host sẽ cung cấp cho bạn một cái link để tải File upload. bạn copy lại link này để chia sẻ lên diễn đàn !

Chúc thành công !

P/S : Có thể up trực tiếp File đính kèm trên PDAV luôn cũng được nhưng bộ libs của bạn khi nén vô chắc dung lượng cũng vẫn còn lớn khi đó bạn sẽ phải dùng PM cắt File để hợp với yêu cầu về dung lượng của File đính kèm !

saodoingoi142

Moderator
Mạo muội xin PM_Cắt File!!!

P/S : Có thể up trực tiếp File đính kèm trên PDAV luôn cũng được nhưng bộ libs của bạn khi nén vô chắc dung lượng cũng vẫn còn lớn khi đó bạn sẽ phải dùng PM cắt File để hợp với yêu cầu về dung lượng của File đính kèm !

Bạn Thắng này!Bấy lâu nay mình đang đi tìm phần mềm Cắt File mà bạn có chỉ dẫn cho bạn phía trên ấy!Mình đi tìm hoài mà ko thấy! :-?? Nhân tiện đây bạn cho mình xin pm Cắt File đó dc ko???Mình đang cần để chuẩn bị học việt hóa ấy mà!!!Nhớ giúp mình nhé!!! :p;;)