• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Python Full Pack for s60v2_FP3 (8.1) + Pycheck v.1.20 Final

NGUYENTRANDUNG

Python Full Pack for s60v2_FP3 (8.1)

CHỈ DÀNH CHO S60v2 FP3(8.1)!!!

Bộ module được đóng gói bởi iz86. Bao gồm toàn bộ module cần thiết chỉ trong 1 tập tin duy nhất. Không cần cài thêm gì cả...
Tổng hợp:
- Python v1.45
- Module pack v1.33
- Pyexpatseries60 v2.0
- Python installer v1.14
- PythonScriptShell v1.45
- Pyexpat.pyd
- Và một số khác được sưu tầm ...

Pycheck v.1.20 Final cho Python Full Pack

Phần mềm dùng để kiểm tra cho Python Full Pack for s60v2 FP3 (8.1) by izi86...Xác minh tính trọn vẹn đầy đủ của các module được xây dựng trong bộ tổng hợp Python Full Pack for s60v2 FP3 (8.1) by izi86.

---> Linkdown: - Python-Full-Pack_Fp3_by_izi86.zip

- Pycheck v1.20_VI.zip

Last edited by a moderator:

jimmyvn88

Nếu sử dụng tốt nên remove v1.60 cho nhẹ máy(ver 1.60 đã kiểm tra theo kinh nghiệm nó có rất nhiều module không cần thiết)
Nguyễn Trần Dũng đã giới thiệu là phải dùng gấp, trong bộ Libs của anhtam cũng hơi nặng.

hugon72

nhìn thấy nhẹ thế DŨng có 878kb test ổn chưa Dũng 1.60 nặng quá,chỉ tiêu nhẹ gọn đủ là okie

nhìn thấy nhẹ thế DŨng có 878kb test ổn chưa Dũng 1.60 nặng quá,chỉ tiêu nhẹ gọn đủ là okie

Đã test rất OK. Bản win7 đã add tất cả ứng dụng con đã Việt hóa vào bên trong, sẽ sớm Up cho thân hữu dùng;;)

tuanhien98

Nếu sử dụng tốt nên remove v1.60 cho nhẹ máy(ver 1.60 đã kiểm tra theo kinh nghiệm nó có rất nhiều module không cần thiết)
Tét ok trên N72 với 1 số pm( chưa tét hết). Và bản này nhẹ hơn rất nhiều (~50%) so với v1.60 nhưng vấn đề là 1 số pm trên nền python cần phải dùng v1.6 mà đây là v1.45 liệu có sử dụng đc ko?
Ah mình thử pycheck nó kt thành công nhưng mà chẳng liệt kê j` thiếu cả (trắng) >>>đã ktra "vấn đề tìm thấy" là thế nào nhỉ?
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Tét ok trên N72 với 1 số pm( chưa tét hết). Và bản này nhẹ hơn rất nhiều (~50%) so với v1.60 nhưng vấn đề là 1 số pm trên nền python cần phải dùng v1.6 mà đây là v1.45 liệu có sử dụng đc ko?
Ah mình thử pycheck nó kt thành công nhưng mà chẳng liệt kê j` thiếu cả (trắng) >>>đã ktra "vấn đề tìm thấy" là thế nào nhỉ?
Posted via Mobile Device
Thực chất chỉ có 1.45thui,1.6 là cái tên mà những tác giả pack nó đặt ra thui, ko phải có cả Python 2.0 sao

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device

Sorry vì nhầm lẫn nên dịch thiếu. Câu đó sẽ là "Không tìm thấy vấn đề.". Nghĩ là không thiếu>>Check xong. Đã sửa đổi nhầm lẫn này,nếu cần thiết bạn có thể download trở lại bên trên. Không nhất thiết phải dùng Py 1.6

tuanhien98

Sorry vì nhầm lẫn nên dịch thiếu. Câu đó sẽ là "Không tìm thấy vấn đề.". Nghĩ là không thiếu>>Check xong. Đã sửa đổi nhầm lẫn này,nếu cần thiết bạn có thể download trở lại bên trên. Không nhất thiết phải dùng Py 1.6
Vậy thực chất là mới nhất chỉ là python 1.45? chưa có python 1.60 đúng ko? (Jimmy).Ah mình muốn khi bung ứng dụng này ra mà ko thấy icon mà python vẫn chạy thì sửa ntn NTD?
Posted via Mobile Device

Vậy thực chất là mới nhất chỉ là python 1.45? chưa có python 1.60 đúng ko? (Jimmy).Ah mình muốn khi bung ứng dụng này ra mà ko thấy icon mà python vẫn chạy thì sửa ntn NTD?
Posted via Mobile Device

Đây chỉ là thư viện để chạy App Python thôi bạn

thanhtungsx

Lúc này học lập trình có khác Dũng nhỉ ? Để anh test xem !

Thế làm thế nào vậy? Trc dùng v1.6 bung ra ko thấy icon mà vẫn chạy ngầm như thế lại thấy hay.Chỉ dùm mình với!
Posted via Mobile Device

Icon đó là do tích hợp thêm PythonScriptShell v1.45. Nếu muốn xóa thì bạn vào !:\System\Apps và xóa toàn bộ thư mục Python đi là xong

tuanhien98

Icon đó là do tích hợp thêm PythonScriptShell v1.45. Nếu muốn xóa thì bạn vào !:\System\Apps và xóa toàn bộ thư mục Python đi là xong
Đã bung ra và xóa python trong !sýtem/app như bạn nói và đóng gói lại>>>py chạy vẫn tốt nhưng vẫn còn icon là miếng ghép?? Mìh muốn bay say ko còn j cơ!
Posted via Mobile Device

kakalot29307

Đã bung ra và xóa python trong !sýtem/app như bạn nói và đóng gói lại>>>py chạy vẫn tốt nhưng vẫn còn icon là miếng ghép?? Mìh muốn bay say ko còn j cơ!
Posted via Mobile Device

chẳng có gì khó cả.hãy dùng SIÊU ICON của anhtam hcm đã post trên diễn đàn

tuanhien98

vào del folder !\system\apps\appmgr là ok
Thư mục appmgr đó là j vậy bạn xóa đi ko ảnh hưởng j .Đã xóa thư mục đó + xoá nốt thư mục python>>>Py vẫn chạy nhưng vẫn có miếng ghép hình.Ko bay hết đc.^^
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Thư mục appmgr đó là j vậy bạn xóa đi ko ảnh hưởng j .Đã xóa thư mục đó + xoá nốt thư mục python>>>Py vẫn chạy nhưng vẫn có miếng ghép hình.Ko bay hết đc.^^
Posted via Mobile Device
Ok. Do ko để ý hết. Vào !\private\10003a3f\apps xóa nốt cái python_reg.rsc là xog , chắc chắn luôn
@NTD: tình hình là thiếu module rùi,cài cái Pyby thì ko chạy đc.1.6 thì ok