• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Qmobile S10 chia sẽ và cảm nhận !

congtung

:)):)):))Sau hơn 36 tiếng đặt hàng online và chờ đợi, trưa ngày hôm qua điện thoại bổng reng.... reng..... và a lô...
Có phải anh tên là.... Em là nhân viên giao hàng, anh dang ở đâu để em di dến giao hàng cho anh !
mình nghe mà sướng cả người...hahaha....và đây là hình ảnh đập hộp của em nó :

Hàng còn zin chua khui...!

Tiến hành khui...hàng....!

Mở nắp hộp ra thấp Máy nằm ở bên trên....

Toàn bộ phụ kiện gồm : sạc, cáp nối, tay nghe, sách hướng dẩn, thẻ bảo hành chính hãng và không có thẻ nhớ...ắc....!

Mặt sau của máy, pin dung lượng 1200 mAh. Thời gian để máy sạc đầy pin khoãng 4 tiếng. Không biết pin xài có mạnh không mà mình lên wifi vào market từ 7 giờ sáng đến 15 giờ là pin hết weo...hix..bùn wá vì đang bi nghiền....

Hai mặt bên của máy

màn hình khởi động

máy hổ trợ tiếng việt đầy đủ

Màn hình trong....

Và đây là thông tin quan trọng : bộ nhó máy cho sử dụng là 90,27Mb.. Ram khoãng hơn 50Mb....

Máy định vị GPS nhanh..

Thẻ bảo hành chính hãng

Tổng quan : Máy chạy mượt, cãm ứng đa điểm rất nhạy, loa ngoài nghe trong, bass cao hoi bị rè, tai nghe nghe nhạc tạm được (chắc phải mua tai nghe xịn). Chụp hình trong điều kiện ánh sáng ban ngày ngoài trời thì cho ảnh chất lượng khá, chụp hình trong nhà màu sắc kém..( he..he...máy đang sạc pin nên không úp được hình em nó lên cho các bác xem được..hẹn lần sau..). Wifi bắt sóng tốt nhưng khoảng cách chừng 20m là tốt, 3g nhanh. Lên mạng không bị giật, tốc độ tải trang web lẹ (trang web đầy đủ). Bộ nhớ trong nhỏ nên máy dễ bị tình trạng báo lỗi gần hết bộ nhớ.
Nhìn chung với số tiền hơn 3 triệu đồng bỏ ra (vì đặt hàng online thành công) Q mobile S10 sử dụng rất đáng đồng tiền, thật là may mắn quá đi (vì mình tính mua con Samsung Galaxy Mini S5570).
Tạm thời chỉ dọc đén đây, anh em cho xin thêm ý kiến...=D>=D>=D>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

PM : Hình chụp bằng điện thoại omnia I 900... hehehe..

Chỉnh sửa cuối:

Whinny

tưởng con này hơn 4củ nhỉ:-?
tầm đó có 1con "Ăn roi" chạy là ngon rồi.:D

Collider

Em này màn hình độ phân giải bao nhiêu thế bác? Chơi game test có giật không? So sánh với LG Optimus One thì thế nào? ;;)

hungtuyen

Member
man hinh 256k nhưng rất đẹp!nếu có đủ điều kiện ánh sáng thì không khác j 16trieeuj màu cả!^^

bente402

bên tinhte.vn nói con này RAM 160mb....game sẽ lag...chủ pic test thữ vài game nặng nặng xem....giá niêm yết chính xác của em này la 4m2....giảm giá 20% còn lai 3m4...cá nhân mình thấy kon này khoảng 3m2 như wellcome a88 thì bán sẽ dc hơn...con này ko so dc với mấy hãng dt lớn như LG hay samsung dc........cạch với con a88 thì còn dc....đang xài nokia 5233 cũng muốn lên android đây

BuuPhucCT

Well-Known Member
bên vatgia.com bảo ram kon này tận 256mb mà.
Http://m.vatgia.com/438/1292264/
thong_so_ky_thuat/q-mobile-s10.html

Bạn nên phân biệt RAM tổng số và game thật sự còn trống sau khi đã cài đặt ROM nhé. 256mb là ram tổng còn ram trống thật sự sẽ luôn thấp hơn con số này. Như Desire HD có ram 768mb nhưng ram trống thật sự chỉ là 610mb.

hungtuyen

Member
bên tinhte.vn nói con này RAM 160mb....game sẽ lag...chủ pic test thữ vài game nặng nặng xem....giá niêm yết chính xác của em này la 4m2....giảm giá 20% còn lai 3m4...cá nhân mình thấy kon này khoảng 3m2 như wellcome a88 thì bán sẽ dc hơn...con này ko so dc với mấy hãng dt lớn như LG hay samsung dc........cạch với con a88 thì còn dc....đang xài nokia 5233 cũng muốn lên android đây[/QUOT

con a88 nhìn sơ thì ngang ngửa với s10 nhưng thực sự thì thua nhiều lắm vì s10 có hiệu năng và tốc độ xử lý vượt trội với vi xử lí MSM7227 xung nhịp 600 MHz của Qualcomm.

rosejaooh

Bên tinhte đang chém nhau rất ác liệt vì em này. 2pic được vài ngày mà gần 50page :))

bente402

Bên tinhte đang chém nhau rất ác liệt vì em này. 2pic được vài ngày mà gần 50page :))

tớ có xem rồi..ẩu đã vãi đạn ấy chứ...đợi xem ngta dùng như thế nào..dc thì múc...kakaka :p

ngoanrazor

Well-Known Member
bồ nào thử jả lập gameboy trên em này rồi cho chút cảm nhận đi. Mình ghiềm gboy

shido_katori

Active Member
có ai so sánh con này với con Galaxy S5570 ko ? tính "múc" 1 em android đây, xài Sym ngán rồi

cái body "ăn theo" Xperia NEO quá

cugieo

điện thoại thương hiệu việt như thế là ngon rồi tuy là vẫn made in china, vậy là có Android để mà vọc

momvip

Sau một tuần dung con này mình thấy cực kỳ hối hận.
Hôm đó mua máy cô bé bán hàng ở Minh Hiếu Mobile đầu Chùa Bộc đối diện ParkSon chém láo với mình. Rằng thì là con này Ram 512, cửa hàng Minh Hiếu mobile có thể nâng cấp con này lên androi 2.3 được, có thể root máy được nhưng không dám làm và bảo mình mang lên Trung tâm bảo hành ở Nguyễn Khánh Toàn để Trung tâm làm thì mới được bảo hành.

Mọi khi mua cái gì mình tự tìm hiểu thông tin kỹ lắm rồi mới mua. Nhưng hôm đó con điện thoại đang dùng hỏng nên chạy đi mua luôn một con khác vì bí cái alo. Thấy em đó chém láo hay quá mà cũng không nghĩ ngợi gì nên mua luôn. Rồi cắp đít chạy đến tận Nguyễn Khánh Toàn thì té ngửa là con này đâu nó nâng cấp android 2.3 được và Trung tâm cũng làm gì có chuyện root máy cho khách hàng.

Về dùng thì bộ nhớ còn trống để cài thêm phần mềm chỉ có 131M, mà mới mua nên làm sao dám root máy, chưa biết nó thế nào, liệu có phải bảo hành hay không. Cài được vài phần mềm thì đã hết bộ nhớ, kể cả dùng Ap2SD thì cũng chỉ chuyển được một số ít phần mềm. nhiều cái nó cứ phải cài vào phone mới được.

Rất nhiều phần mềm khi down từ market toàn bị báo là không hỗ trợ, chứng tỏ cực lởm, nhưng thử down từ nguồn ngoài market thì vẫn cài được.

Chả vọc được cái game nào ngon. Có mỗi cái fruitninja thôi mà cũng giựt tung. Thường xuyên báo lỗi thiếu bộ nhớ và phải tắt chương trình bắt buộc. Chỉ cài thử các game xem chơi nó thế nào rồi lại gỡ ra, cuối cùng không cài game nào cả vì chả có bộ nhớ và chơi game thì cũng giật giật chả ra gì.

Camera mang tiếng là 5 chấm nhưng mà mờ tịt và chả chống rung, chụp chả bằng con nokia cũ của mình có 2 chấm.

Nói chung là chả vọc được thoải mái với cái con android này. Chỉ có cách là cài thử phần mềm này để nghịch tí rồi gỡ ra để thử nghịch phần mềm khác thôi.

Màn hình home có ứng dụng hình ảnh động nhưng mình cũng chỉ cài thử các hình động xem nó thế nào rồi lại gỡ đi, cài thử các khác rồi lại gỡ đi chứ không dám để ảnh động, máy giật tung lên nhìn không thể mê được.

Ah, thêm một cái mình đang lo nữa là mới mua được khoảng một tuần mà cái phím cứng home và menu của s10, vốn là phím nhựa tráng kim loại đã bắt đầu kẹt kẹt, gít gít, mình phải cài phần mềm thay thế phím cứng không có thì nó toi. Chắc tại máy mới mà mình vọc nhiều quá cứ cài đi cài lại phần mềm. mỗi phần mềm thử một tí. Khổ không chịu được.

Và cái bộ phần rung của máy cũng đã bắt đầu vấn đề. Bình thường khi mở khóa máy thì máy sẽ rung. Nhưng bắt đầu từ hôm qua mỗi khi mở trượt màn hình mở khóa máy thì máy nó rung không êm nữa mà nó phát thành tiếng kẹt kẹt cạch cạch giống như là tiếng kẹt cửa ấy. Cảm giá như là bộ rung nó kẹt kẹt.

Chỉnh sửa cuối:

quoc_anh_1603

với giá này mua HK7-3G hơn đứt về mọi mặt , cấu hình cao hơn ram cao hơn , hệ điều hành mới hơn