• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

quocbaov2

cho mình hỏi gói cài đặt nhiều file thế thì cài những file nào là đủ cho bộ QT vậy

GioLangLe

các pro ơi cho mình hỏi với. mình đang dùng nokia x6.mình đã cài Qt v4.7.3 + Qt Mobility v1.1.2 + QtWebKit v4.0.8 rồi nhưng khi mình vào các app và game chạy trên nền qt thì không đc. máy khởi động lại luôn. có ai biết hay đã gặp trường hợp này rồi thì chỉ mình với. thank các pro nhìu nhé.

các pro ơi cho mình hỏi với. mình đang dùng nokia x6.mình đã cài Qt v4.7.3 + Qt Mobility v1.1.2 + QtWebKit v4.0.8 rồi nhưng khi mình vào các app và game chạy trên nền qt thì không đc. máy khởi động lại luôn. có ai biết hay đã gặp trường hợp này rồi thì chỉ mình với. thank các pro nhìu nhé.
p/s : em là mem mới. không biết post bài ở đây có đúng không nữa. nếu sai mong mod nào đi qua thì move hộ em nhé.

E đạ thử rất nhiều bộ QT nhưng cứ vào apps cần QT là khởi động lại. Khó chịu quá. cứ mỗi lần lỗi. Chắc cú mình flash lại máy luôn. Cực chẵng đã. Ai help mình vs. E dùng N97 Mini - RM-555

lacda_0506

:( Đã cài đủ bộ Qt 4.07(3) + Qt installer 4.07(0) + Qt Mobility 1.01(3) + Qt WebKit 4.08(0)
Hiện Icon Qt nhưng chọt zô k đ. cài game trên nền qt cũm đ. nhưng cũm k chơi đ.
Ai biết chỉ khắc phục

anh0anpr092

Ai có slot cài Qt trên thẻ nhớ uplate lên cho a e xin đi. Mất 11mb trên máy xót ruột! Hi,bản Qt mobility 1.97 càng tốt! Thx thx.!

saccerwin

Mình thấy cái này hình như chỉ cho s^3 trở lên thôi, đã ai test trên s^1 chưa vậy, cho vài lời tham khảo cái.

rất dễ ồm...hàng đó test ko đc vì cài bị lỗi cập nhập chỉ dành cho s^3 thôi...mới nhất của v5 chỉ có qt 4.7.3 thôi

bin_hansome

các bạn mình đã khám phá ra cài rất đơn giản 2 fát là xong tối về m úp lên cho l fải dườm dà đâu

phanvantaih

E đạ thử rất nhiều bộ QT nhưng cứ vào apps cần QT là khởi động lại. Khó chịu quá. cứ mỗi lần lỗi. Chắc cú mình flash lại máy luôn. Cực chẵng đã. Ai help mình vs. E dùng N97 Mini - RM-555

Đấy là do font chữ nhé bạn.. Bạn để font mặc định là dùng bình thường nhé:D

thunder2312

mình cũng bị trường hợp khởi động lại như này. Mình cài swinput để gõ tiếng hàn mà mỗi lần vào đều khởi động lại. swinput yêu cầu qt 4.7.2 trở lên. Máy mình cài 4.7.3 mà ko vào đc >< Có cách nào ko các bạn? Thanks

tuan_key

Mình đọc hết bình luận QT thấy rối quá, có được có kô, để mặt định vs hack phone dùng hay nhất...
Mìng đang dùng N97, bạn nào muốn những app cần cho (N97) thì pm cho mình gữi link cho: tuankey8@gmail.com

hung619

Ae cho mình hỏi mình xài sony vivaz đã cài thử Qt mình down bản 4.7.3 về cài lúc cài vô nó lại báo là bản 4.0.7 hjx z là sao??mình đã cài lại nhiều lần kết quả vẫn vậy.không bik z đúng là bản 4.7.3 hay là máy mình bị j nữa.có ai bik chỉ giùm mình vs.

kevin_cs

ae có ai có bản QT mới nhất up cho em dùng đi.tìm kiếm khó quá.thanks các pro nhé

bobo1194

hix..dua vo^ may' roi` n` file qua' ko bik cai` dat kai' QT na`y sao nua.huhu!!! ai bik chi? e chi tiet' nha..tks \-/

bin_hansome

cả nhà ơi cho em hỏi gấp ngày trước em cài file 12m với mibilyti.sis là ok em flash máy nên phải cài lại nhưng không hiểu sao tới bây giờ em cài lại file 12m đáng lẽ nó trước nó trọn gói cài nhiều thành phần như Open C LIBSSL Patch.
• Open C LIBSSL Commons.
• OpenC LIBS Support Files.
• Symbian OS PIPS Upgrade.
• Symbian OS Pipes Upgrade.
• PIPS Installer.
• Standard C++ library.
• Standard C++ Common.
• sqlite3.
• Qt "Qt thư viện".
• QtWebkit "QtWebkit thư viện".
• Qt Installler.
mà sao bây giờ cài nó chỉ chạy file 12m 1 phát xong nó chả cái cái gì khác nữa huhu ứng dụng không dùng đc các bác giúp em mau lên . đa tạ đa tạ

hienpt92

cac bac oi cho em hoi may X6 16g of em co cai duoc QT nhu o tren da up o vay????
bac nao biet thi pm em luon nha
thank cac bac nhieu

MinhThang

Manager
cac bac oi cho em hoi may X6 16g of em co cai duoc QT nhu o tren da up o vay????
bac nao biet thi pm em luon nha
thank cac bac nhieu

Bạn cứ thử đi, mình nghĩ là được vì hỗ trợ cho dòng V5 hết đó.

Chú ý! Viết bài bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ.