• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

OverYou

Cũng ít khi vào Box Ứng dụng nên cũng chẳng wan tâm đến Ứng dụng nhiều! Để tui về xài thử cái QT coi nó là cái gì ;;) Nhìn dung lượng cũng hơi ngán >:)

avencast

kì quá mỗi lần mở mấy cái app QT lên là tự nhiên màn hình đen sì có vằn sọc rồi restart máy lại lun:(:)(:)((

missthuha

kì quá mỗi lần mở mấy cái app QT lên là tự nhiên màn hình đen sì có vằn sọc rồi restart máy lại lun:(:)(:)((

Máy you bị làm sao ùj chứ miss cài vô thấy máy chạy nhanh hơn đó hjhj hay trong máy lắm rák wá you đi tìm mấy pm dọn rác của vitrungthuy ý thấy rất ok hjhj

samiboy007

Có lẽ là máy thjếu ram vì chạy ẩn app nên gây ra tình trạg đó. Missthuha là mem nữ ah.

Khoaaaa

Active Member
Các bác có nhầm lẩn j ko,qt là pm dạng nền,làm j tăng hay giảm ram,nokia đả tối ưu nó để hoạt động trên v5 làm sao nó chê rác mà ko thèm ở yên trong máy dc,nokia ko thể viết ra bộ pm cao ngạo thế dc,bạn trên thử nhớ xem qt và qt mobilyti bạn có cài chung ổ ko,apps đó có chạy chung với j ko,nhiều khi chúng nó bất hòa,oánh lộn với nhau ,máy fải cúp điện để hạ nhiệt ý mà,hihi

JohnyNguyen

lúc mở lên là ram còn trống trên 50mb8-|8-|

Đồng ý với Khoaaaa là chắc 2 cái QT & QT mobility nó ... hơi bất hòa :( hic,muốn dùng soft chạy trên nền này phải có đủ có 2 thứ :-? Sao nókìa ko làm thành 1 file cài cho tiện :( hic,mình cũng giống avencast,1 số apps,game mở được,1 số nhấn vào là ... restart :(( dù máy 55 Mb sau khi khởi động :( chán như con gián

Có lẽ là máy thjếu ram vì chạy ẩn app nên gây ra tình trạg đó. Missthuha là mem nữ ah.
Miss đâu rồi nhỉ :-? vì tui mà e thành mem "gây được sự chú ý nhất V5 mất rồi :("

Khoaaaa

Active Member
chị hà cho hỏi bộ qt mobility ver1.1.2 nặng mấy mb vậy ạ,a kiên cho hết vào một file nặng wá,a johny và vencast chơi game java hả,hai pro có cài java 2.18 beta ko,thử xem cái này có xung đột với qt ko
a johny có dòng ''vì tui mà e''nge lạ tai wá ta

JohnyNguyen

chị hà cho hỏi bộ qt mobility ver1.1.2 nặng mấy mb vậy ạ,a kiên cho hết vào một file nặng wá,a johny và vencast chơi game java hả,hai pro có cài java 2.18 beta ko,thử xem cái này có xung đột với qt ko
Cái QT mobility cũng phải xấp xỉ 2,4 Mb đó bạn àh :-? cài cái bản của a Kiên thì bộ nhớ máy của tui ... bị âm mất 3 Mb :(( hic,đang dùng bản QT repacked on E cho đỡ tốn :( chơi game java nhưng ko cài thêm gì cả mà :(
P/s hic,miss gọi tui thế nào tui gọi lại vậy thôi :)) =)) chấm dứt,ko bàn luận linh tinh nữa nhé :ar!

tuanvu202

Máy mình cũng bị nè. Cứ mở ứng dụng nên là restart máy. Hay cái Qt này fảj càj vô thẻ...

missthuha

Hjx chú ý?
Hjx chắk ở pdaviet jt mem nữ wá ý mà hjhj chứ tại j mà tạj johny :D

Gọi miss đi chị ák jà wá đj hem thjck
Hjhj gói đó nặng 2.89mb ák ;;)

Collider

Tình hình là làm thêm một chuyên mục dành riêng cho QT cũng như Python chứ nhỉ?
Mình thấy ứng dụng và Game từ QT còn nhiều hơn cả của Python.

Khoaaaa

Active Member
Thấy vậy thôi chứ làm sao apps qt nhiều bằng python dc,mình thấy để chung như vậy ,ae bàn luận trong một box cho rôm rã,còn pic này thì đưa lên chú ý ,tạo nhiều box dẩn đi tùm lum

miss:tại trong dd hình như e thuộc hạng nhỏ tuổi nhất ý,kết bạn với ai toàn anh ko à

Sẳn tiện thông báo slick đả lên ver 0.68 ,ai rảnh up lên cho ae cùng biết,e ko có pc

missthuha

Thấy vậy thôi chứ làm sao apps qt nhiều bằng python dc,mình thấy để chung như vậy ,ae bàn luận trong một box cho rôm rã,còn pic này thì đưa lên chú ý ,tạo nhiều box dẩn đi tùm lum

miss:tại trong dd hình như e thuộc hạng nhỏ tuổi nhất ý,kết bạn với ai toàn anh ko à

Sẳn tiện thông báo slick đả lên ver 0.68 ,ai rảnh up lên cho ae cùng biết,e ko có pc

Lên lập ra chủ đề Qt riêng thj mọi ngườj đỡ fảj tìm mệt lắm mấy admin àk
Khoaa:thj tạj miss it tuổj mà hjhj mà thuj jờ sưng là mjss đi đỡ...

Khoaaaa

Active Member
Vừa test vài game java,chạy trơn tru,bình thường ,test trên máy 5800 cfw97,cài qt 4.7.3 trên e,và qtmobility 1.00(2),ko java 2.1.8

Miss:dc rồi,gọi nè,miss miss miss ui,hihi,trẻ lại rồi nha ,ok?,(hì,duyệt mode full mới biết,miss và mình cùng tuổi,ý chà bửa jờ lố sao)
(sory mod)

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Dc rồi chuyên môn là đang cố chơi game cho nó restart hay sọc sọc để tìm nguyên nhân giúp ae mà nó ko chịu cúp điện,chắc đang chơi rút pin ra wá,hihi

nhaylau321

lúc này lo cúc kiết fw , gjờ chuyển hướg qua đây nên gà lờ tờ mờ quá.hjchjc.
Missthuha@ e ở đâu thế ? Tự nhjên foum có 1mem nữ ak. Tui bắt đầu kết rùi đấy. :D

Thấy girl bên đây, rồi chuyển qua BOx bên đây :p