• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Qtek 9100(g4) uprom xong ngủ luôn!!! khách dí

thekhoa202302

:((Help với? Qtek 9100 chip g4 up xong 100%(finish), Hard reset lại tới plash 2 thì ngủ luôn. không biết là bị gì nữa..:-/. có ai gặp tình trang này chưa thì chỉ dùm...Khách dí wa'...Đa tạ

thekhoa202302

lúc đầu IPL/ SPL 2.17.0001 nhưng sao khi up thì ra:
IPL 1.05
SPL 2.17.0001
radio và OS thì vẫn bình thường
bây giờ máy ngủ luôn không hiên lên gì hết kể cả Bootload cũng kô được mặc dù đã sạc bin đầy...Giúp với

hector

nối vào máy tinh có nhận không bạn?thử về rom ship xem sao?

dammeppc

lấy cục pin ra ngoài để lâu rồi lắp vào xem ,cấm sạc vào xem no lên đèn đỏ không ,nếu mà nó ngủ hết thì chết chíp rồi .

hector

nghiêm túc giúp đỡ anh em đi chứ?cười trong lúc họ đang đau đầu thế ha?

bạn đã thử kêt nôi với PC chưa?minh nghi bạn kết nối vẫn được đấy!sau khi kêt nối thì úp bản rom khác đi!ok?

binhlerhm

lúc đầu IPL/ SPL 2.17.0001 nhưng sao khi up thì ra:
IPL 1.05
SPL 2.17.0001
bây giờ máy ngủ luôn không hiên lên gì hết kể cả Bootload cũng kô được mặc dù đã sạc bin đầy...Giúp với

bạn tháo pin ra khoảng 10' sau đó cho pin vào ,rồi vào bootloader xem có được không, nếu không được thì có thể đã chết chip rồi, nếu vào được thì up lại rom gốc của nó

thekhoa202302

bạn tháo pin ra khoảng 10' sau đó cho pin vào ,rồi vào bootloader xem có được không, nếu không được thì có thể đã chết chip rồi, nếu vào được thì up lại rom gốc của nó

Nó như một cục sắt vây bác binhle ơi???:(( không lên đèn sạc luôn. em đã lấy một cục bin đầy của máy khác bỏ qua mà cũng chẵng thấy dấu hiệu gì hết. nhưng làm sao mà dễ chết chip như vây:-/,??? Nếu cứu không được chắc phải đền 3.5 triêu cho người ta quá...cái nghề này....:(:)((

hector

hic!mình hỏi nó có kết nối được với ppc không?hay là đi rồi!

Tuan1412

Nó như một cục sắt vây bác binhle ơi???:(( không lên đèn sạc luôn. em đã lấy một cục bin đầy của máy khác bỏ qua mà cũng chẵng thấy dấu hiệu gì hết. nhưng làm sao mà dễ chết chip như vây:-/,??? Nếu cứu không được chắc phải đền 3.5 triêu cho người ta quá...cái nghề này....:(:)((

Mình chưa thấy con nào chết đến mức 0 lên đc gì nữa mà lại sống lại cả,ít ra nó phải vào dc BL thì mới có hi vọng thôi.Tình trạng của bác chắc y học bó tay rồi đó

hector

bạn up cái j mà ra
sao khi up thì ra:
IPL 1.05
SPL 2.17.0001
?????
kô lên làm sao bạn biết được cái này
nó fair lên màn chứ???
bạn thử vào lại BL xem sao?

Usher

coi chừng bạn cắm nhầm chiều cục pin....ý mình là phải lắp đúng chiều.
Biết đâu sẽ giúp bạn!!!

AnhTu

Super V.I.P
Hy vọng vẫn còn cách cứu được, bạn hãy tìm bản ROM jin up vào có cơ hội sống cao hơn. Tìm ROM cho dòng Wizard hoặc tựa như O2 MiniS, nói vậy cho bạn dễ hình dung, máy này có thể đã bị chết chip do up sai ROM.

thekhoa202302

:((đúng rồi!!! em đã úp sai rom rồi...:( up lôn chip g3) cho tới bây giờ nó vẫn ko6 lên mấy bác ơi:((. nhưng có một điều như thế này...cắm cáp vô rồi tháo bin ra sau đó rap bin vô lại thì màng hình chớp lên (có đèn sạc và đèn BT) 1 cái sau đó thì lại tối thui....:-??:((

thekhoa202302

Bây giờ cái mà mình cần nhất là làm sao cho máy coneted dươc với PC thôi mà mình mừng lắm rồi. chỉ có cách đó mới có hy vọng thôi:(( anh em nào có kinh nghiem về vụ này help minh với...:-/

binhlerhm

Bây giờ cái mà mình cần nhất là làm sao cho máy coneted dươc với PC thôi mà mình mừng lắm rồi. chỉ có cách đó mới có hy vọng thôi:(( anh em nào có kinh nghiem về vụ này help minh với...:-/

Bạn thử cách này xem: tháo pin ,giử bootloader ( bấm camera + chọt SR) nạp pin vào lại trong khi vẫn giử bootload, cách này áp dụng cho atom khi không vào được bootloader không biết có sử dụng được cho wizard hay không bạn thử xen sao

hector

:((đúng rồi!!! em đã úp sai rom rồi...:( up lôn chip g3) cho tới bây giờ nó vẫn ko6 lên mấy bác ơi:((. nhưng có một điều như thế này...cắm cáp vô rồi tháo bin ra sau đó rap bin vô lại thì màng hình chớp lên (có đèn sạc và đèn BT) 1 cái sau đó thì lại tối thui....:-??:((

mình nghĩ là đã đi rùi bạn ah!thay chip flash thui!chia bun nhé!:-??:((

thekhoa202302

Bạn thử cách này xem: tháo pin ,giử bootloader ( bấm camera + chọt SR) nạp pin vào lại trong khi vẫn giử bootload, cách này áp dụng cho atom khi không vào được bootloader không biết có sử dụng được cho wizard hay không bạn thử xen sao

minh cũng ®· làm như vậy luôn rồi....thậm chí còn giữ HR rồi ráp bin vô lại luôn:-??. cho minh hỏi thêm một câu nhe? nếu như chết chip thì sạc bin có vào kô, có connect được với máy tính kô???

Taki7610

Unlock_GSM
minh cũng ®· làm như vậy luôn rồi....thậm chí còn giữ HR rồi ráp bin vô lại luôn:-??. cho minh hỏi thêm một câu nhe? nếu như chết chip thì sạc bin có vào kô, có connect được với máy tính kô???

Mình nghĩ có thể xạc pin vào,mặc dù màn hình tối thui nhưng đèn báo xạc vẫn cháy...nếu còn vào được BootLoader "còn có thể..may ra" còn không vào được Boot là phải mang ra hàng thôi bạn.:(

thekhoa202302

Mình ở tiệm mà bạn???!!! làm cho khách bạn ơi. kô biết mầy mod bên phân cứng có làm được vụ này kô nữa??? Mong anh em cưu giúp!Thanks