• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Qtek S200 - chết khi Up ROM - mong được giúp đỡ?

LuciferBK

Chào anh em
Hiện tai máy của minh đang ko thể vào lại được, kể cả đã Hard reset , máy vẫn chỉ dừng ở biểu tượng chào của Qtek.
Đây là toàn bộ quá trình nghịch dại của mình:
Mình đang sử dụng hệ điều hành PDAViet 4.0.0.0.6 Touch
Nhưng gần đây máy hay bị đơ, khi khởi động lại chỉ vào được màn hình chào của PDA Việt (tức là sau màn hình chào của Qtek) và đơ tại đó luôn.
Chỉ có Hard reset là được, và chỉ sử dụng được trong vòng 1 tuần.
Sau đó mình cài lại bản Prophet_Fantastic1.1i fix by Cloudyfa, máy đang chạy trên cửa sổ DOS bình thường và đã báo là đã xóa hệ điều hành cũ.
Nhưng màn hình giữ lại 1 lúc lâu và mình tưởng máy đã bị đơ nên đã dại rút kết nối ra khỏi máy tính.
Đến bây h thì hiện tượng như trên, ko vào được hệ điều hành cũ, chỉ dừng lại ở cửa sổ chào.
Mình đã cố gắng làm lại nhưng ko được, máy tính ko thể kết nối được.
Mình đang dùng vista nên có thể cũng gặp nhiều vấn đề, mai sẽ nhờ đứa bạn thử lại trên XP, nhưng vẫn lo nên muốn hỏi trước anh em xem ai đã gặp tình trạng này thì giúp minh với.
Cảm ơn anh em rất nhiều
Từ nay hứa ko láu táu nữa :((

E

evnd1

Guest
nếu còn vào được bootloader thì còn hy vọng, trên vista thì hơi lằng nhằng. Nếu bạn dùng XP thì up rom lại bản Temp xem sao? Khi bị lỗi mình up rom lại bản gốc của Neo tiếng Đức không được nhưng với bản Temp là OK. Nếu vẫn dừng ở bootloader thì có thể tháo pin ra một lúc rồi làm lại. Chúc thành công

LuciferBK

Thanks bạn vô cùng
sau mấy lần up đi up lại cuối cùng cũng làm được, ko hiểu sao máy mình dùng Prophet_Fantastic1.1i fix by Cloudyfa lại lỗi lung tung, đành quay lại với PDAViet 4.0.0.0.6 Touch dùng tạm vậy
Hy vọng có bản mới
Rất cảm ơn

E

evnd1

Guest
WM 6.5

trên đà thắng lợi bạn up lên 6.5 đi, sơ bộ bản mình đang chạy khá ổn, tuy không có phần Today plugin nhưng cài thêm Spb Mobile Shell là ổn

hoangan123

bạn vào 3 vạch màu ( ấn 2 nút power và camera + chọc reset) vào được đến đây bạn yên tâm là cô vợ yêu quý của bạn còn sống và có thê up rom khác, hiện giờ rất nhiều rom cho bạn chọn lựa

tranvanquang81

Thanks bạn vô cùng
sau mấy lần up đi up lại cuối cùng cũng làm được, ko hiểu sao máy mình dùng Prophet_Fantastic1.1i fix by Cloudyfa lại lỗi lung tung, đành quay lại với PDAViet 4.0.0.0.6 Touch dùng tạm vậy
Hy vọng có bản mới
Rất cảm ơn

Anh có thể hướng dẫn em được ko ạ. Em đang up thì rút cable ra cho lên dẫn đến die.Hiện tại con máy của em chỉ có ba vạch màu trên LCD,Em phải bắt đầu từ đâu ạ.Quả thực em chưa hiểu nhiều lắm.Em up lại bản này RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship thì đến 80% là báo lỗi

allstreet

Anh có thể hướng dẫn em được ko ạ. Em đang up thì rút cable ra cho lên dẫn đến die.Hiện tại con máy của em chỉ có ba vạch màu trên LCD,Em phải bắt đầu từ đâu ạ.Quả thực em chưa hiểu nhiều lắm.Em up lại bản này RUU_Prophet_220734_2207114_024721_QtekWWE_Ship thì đến 80% là báo lỗi

úp thử bản khác xem sao,thử bản 6.5 của bác Lam Sơn đấy:D

halamnguyen

Nếu chết Chip thì gọi số 0933 983 204 gặp Toàn để thay . Giá rất rẻ . Ngoài tiệm nhiều chỗ thay từ 600 - 1 triệu . Còn tui thay chỉ 450 nghìn . Kiếm khách hàng .

PhamQuang

Manager
Qtek S200 hầu hết là G3 cho nên việc chết hẳn là hơi khó, trừ hỏng hóc bên trong quá nặng thì phải thay.
Thêm 1 điều nữa, số lượng Qtek S200 ở VN phần lớn là nguồn từ Nga mang về, ROM gốc là RUS.
Các bạn cứ tìm ROM gốc Update từ Bootloader là cứu được.
Đọc qua thấy máy của bạn còn vào được tới màn hình chào "Welcome" tức là Bootloader còn "nguyên vẹn", chả cần thay gì cả, vấn đề chắc là bạn chưa UnlockCID mà thôi.