• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quản lý đèn sáng màn hình phiên bản việt hoá

hai_phanthiet

Chương trình quản lý ánh sáng của máy,bạn có thể tùy chỉnh thời gian tắt đèn,bật tắt đèn bàn phím giúp tiết kiệm Pin hơn
Ngoài ra có thể bật đèn màn hình và đèn flash làm đèn pin
Phiên bản này đã được việt hóa nên rất dễ sữ dụng,các bạn tự tìm hiễu nhé

Sau một thời gian dùng mình phát hiện bản này ko tự auto start được
Nay mình xin up bản fix lỗi lên.Chúc các bạn vui vẻ trên diễn đàn

Click "thank" nếu thấy bài viết hữu ích:)
Line down

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Chương trình quản lý ánh sáng của máy,bạn có thể tùy chỉnh thời gian tắt đèn,bật tắt đèn bàn phím giúp tiết kiệm Pin hơn
Ngoài ra có thể bật đèn màn hình và đèn flash làm đèn pin
Phiên bản này đã được việt hóa nên rất dễ sữ dụng,các bạn tự tìm hiễu nhé
Em mới post bài nên còn gà lắm,có gì các Mod bỏ qua nha
Click "thank" nếu thấy bài viết hữu ích:)
Line down
Cái này rất hữu ích cho các model s60v1, v2 đời đầu. Còn các model đời sau này thì nokia có trang bị 1 con mắt cảm quang cho bàn phím khi thiếu ánh sáng đèn bàn phím mở, khi đủ ánh sáng thì đèn bàn phím tắt.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

JuRay-Duan

Cái này rất hữu ích cho các model s60v1, v2 đời đầu. Còn các model đời sau này thì nokia có trang bị 1 con mắt cảm quang cho bàn phím khi thiếu ánh sáng đèn bàn phím mở, khi đủ ánh sáng thì đèn bàn phím tắt.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
Nhưng đèn màn hình thì có chỉnh sao cũng vẫn sáng khoảng 30s mới chịu tắt :(
Chỉ chỉnh đc >30s chứ kô nhỏ hơn đc :(

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Deviceanh đang nói vấn đề đèn bàn phím cho v2 đời sau này. Nói như em vậy còn gọi gì là tiết kiệm pin hả em

hai_phanthiet

Posted via Mobile Device Bạn nói sao chứ mình để chế độ sáng theo tuỳ chọn, mình chọn 8 giây sau 8s thì đèn sẽ tắt chứ bạn để chế độ sáng là sáng mãi thì đèn sẽ ko tự tắt đâu. Mình đang dùng N6681 rất good!

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device Bạn nói sao chứ mình để chế độ sáng theo tuỳ chọn, mình chọn 8 giây sau 8s thì đèn sẽ tắt chứ bạn để chế độ sáng là sáng mãi thì đèn sẽ ko tự tắt đâu. Mình đang dùng N6681 rất good!
Ý mình là máy trước khi cài phần mềm LightConTrol :)

hunterviet

Well-Known Member
Ý mình là máy trước khi cài phần mềm LightConTrol :)

Hic, bác này đang nói gì về PM vậy:-/
Mà đề nghị chủ topic cho 6600 vào danh sách những máy ko cài được pm này nhé. Vì ko chỉ có mình dùng 6péo ko dùng được PM này:-??

JuRay-Duan

Hic, bác này đang nói gì về PM vậy:-/
Mà đề nghị chủ topic cho 6600 vào danh sách những máy ko cài được pm này nhé. Vì ko chỉ có mình dùng 6péo ko dùng được PM này:-??
Thì ý mình là nếu ko cài pm này thì ko thể chỉnh đèn màn hình thấp hơn 30s dc, có chỉnh nó vẩn sáng khoảng 30s mới tắt.

hunterviet

Well-Known Member
Thì ý mình là nếu ko cài pm này thì ko thể chỉnh đèn màn hình thấp hơn 30s dc, có chỉnh nó vẩn sáng khoảng 30s mới tắt.

Mình ko cài được PM này thì chỉnh hay ko thì được gì đây:-??
BẠn trả lời nhưng mình thấy tủi cho cái phận mình quá, con 6péo vẫn béo như hồi nào nhưng càng dùng càng thấy nó còi cọc