• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUARTZ WM6.5 (PV) ROM V03 (Core 21916) ★ SENSE 2.18 (Update 25/10)

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V03 WM6.5 với Build 21916.5.0.95:
- Loại bỏ 1 số ứng dụng phụ như Marketplace, MSN Money, MSN Weather,...
- Loại bỏ 2 Tabs: Twitter và Stock
Thay đổi và chỉnh hệ thống Module nhằm mục đích giải phóng Storage cho máy.
Bản V03 đã có Storage free khoảng 33Mb, với PP=18Mb chạy nhẹ nhàng và ổn hơn bản V01 đã giới thiệu.
- V03 đã tích hợp sẵn Radio v1.15.25.55
Sau khi Up ROM nên HR lại máy bằng hệ thống phím cứng và sau đó vào Win sử dụng chức năng "Clear Storage" làm sạch luôn cả "Internal Storage" (tốt nhất dùng Menu: Clear Storage and format internal storage)
Sau khi thực hiện các việc trên, máy của bạn hoạt động sẽ khác hẳn đấy.

ngoctuyen

Thank bác Quang nhiều em làm thử rồi có gì sẽ xin ý kiến của bác ạ
Thank bác

PhamQuang

Manager
lại có room mới rồi hihi.thanks bác Quang nhiều nhe.

Cũng không hoàn toàn là bản ROM mới đâu, vẫn là Build 21916, giao diện như cũ...
Chỉ là bản tối ưu hóa và chỉnh sửa lại để chạy tốt hơn cho Max4G mà thôi.

vanhainguyendl

hihi.ạ em biết rồi bác ơi.mới có khác chạy mượt mà hơn hẳn a.mà bản room này ko có youtube hả bác?

ngoctuyen

Thank bác Quang nhé bản V03 WM6.5 với Build 21916.5.0.95 này dùng rất ổn định ạ, nhưng em thấy có lỗi là Wimax không on và off được ạ, còn tất cả mọi thứ đều dùng rất tốt, thank bác thật nhiều

vanhainguyendl

mình vẫn on off được mà bạn,bạn thử resert lại máy xem sao.uh bản này sài rất ổn và mượt mà à.

ngoctuyen

Bạn thử bản VnKeyboard này xem, mình đang xài bình thường nhé...

sau khi chạy bản updat của bác Quang mình dùng được VnKeyboard rồi bạn ạ bản của mình là v2.2 , thank bạn nhé

mình vẫn on off được mà bạn,bạn thử resert lại máy xem sao.uh bản này sài rất ổn và mượt mà à.

không on được WiMax bạn ạ, bình thường khi Up lại Rom thì Wimax tự on mình phải off đi, nhưng bây h không on được mình đã thử rồi

ngoctuyen

uh đúng rồi máy mình cũng vậy.nhưng cũng không có gì vì VIÊT NAM chưa có mạng 4g mà.

Mình ở Hà Nội Quận Cầu Giấy đã thử nghiệm 4G của VNPT rồi, 1 số tỉnh thành như Đà Nẵng và tp.hồ Chí Minh cũng đã có các điểm truy cập Wimax mà bạn, hy vọng sớm được dùng 4G :-?

ngoctuyen

Thưa bácQuang sau khi Up và dùng thử bản WM6.5 v1.32.CO2.V03 thì em thấy có mấy lỗi sau ạ:

Về phần Music của máy thì chỉ chạy được 20s nhạc sau đó không chạy nhạc nữa, e thử cả trên tai nghe đều vậy ạ
Phần HTC videos play mặc định của máy cũng không thể chơi videos được ạ

mong bác bỏ chút thời gian xem xét và chỉnh sửa lại ạ,
cám ơn bác nhiều vì đã cho em được mở rộng thêm kiến thức về dòng máy HTC
thank bác và chờ tin vui từ bác

ngoctuyen

ủa sao lúc đầu mọi người hào hứng vào có yêu cầu bản ROM 6.5 sao sau khi có rồi không thấy ai trao đổi và thảo luận thêm về vấn đề của ROM nữa vâyh kìa

can_pro113

e mới up thử bản rom này nên chưa có nhận xét gì nhiều ah. e chỉ thấy sơ bộ là dùng ngon hơn bản 6.1 nhiều ah. 1 lần nữa thank bác Pham Quang vì đã up rom ah. thank bác nhiều nhiều. :)

vanhainguyendl

mình up xong chạy vãn bình thường mà.bạn thử up lại xem sao.chỉ lỗi duy nhất là không bật được wimax thôi à.

PhamQuang

Manager
mình up xong chạy vãn bình thường mà.bạn thử up lại xem sao.chỉ lỗi duy nhất là không bật được wimax thôi à.

Vấn đề là nơi mình đang sống và làm việc dịch vụ WiMAX chưa có cho nên muốn test thử cũng không thể nên đành chịu vậy thôi.

vanhainguyendl

bên em cũng vậy bác ơi.3g còn chưa hoàn thiện chứ 4g chắc cũng hơi lâu đó a.nên em sài vạy thôi chứ cũng không mong chờ gì cho nhiều à.

ngoctuyen

uh bản V3 của bác Quang dùng thì Storage trốnng nhiều hơn nhưng khi vào xem ảnh bằng Poto & Videos thì hay bị full Storage mình hay phải vào Application Data và del muc HTC thì mới đủ bộ nhớ để sử dụng các chương trình khác

bác Quang ơi cho em xin lại bản Rom WM6.5 v1.32.CO2.V01 được không ạ

vanhainguyendl

đúng rồi.khi xem xong albums thì bạn vô đó và delete để phục hồi lại Storage chứ vì Storage máy rất hạn chế mà.với bạn vô phần tem delete file là máy sài ok à.theo mình thì chính phần albums làm máy tốn Storage nhiều nhất a.nên muốn máy không báo full Storage thi bạn nên hạn chế sài Poto & Videos nhe.