• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickDo 3.4 - Hỗ trợ sử dụng iPhone/iPad hiệu quả hơn (iOS3.x iOS4, iOS5)

thanhnh091

Winterboard chưa xài được trên Os4 hay sao ấy, có bác nào thử cài chưa ?

Nhiều người nói đã cài được rồi mà Bạn.Mình chưa cài nó nên cũng ko rõ lắm vì lúc jaibreak mình đã enable chức năng thay đổi hình nền lúc lock và homescreen luôn rồi.

thanhnh091

Xin xác nhận thêm từ MA JUN develop app này là hiện nay chưa sử dụng được chức năng trên thanh status bar nhé bà con, sẽ có bản fix sớm thôi.:|

AquaSta

Moderator
Xin xác nhận thêm từ MA JUN develop app này là hiện nay chưa sử dụng được chức năng trên thanh status bar nhé bà con, sẽ có bản fix sớm thôi.:|
Đang dùng bình thường, có thấy gì đâu? Bác lại chém

Hay nói phét?

Em vừa code lại bản 1.6.2 này

Chỉnh sửa cuối:

thanhnh091

Đang dùng bình thường, có thấy gì đâu? Bác lại chém

Hay nói phét?

Em vừa code lại bản 1.6.2 này

Hi Bạn,
Mình ko nói phét, vì nói phét thì mình được cái gi chứ???Bạn nghĩ coi đúng ko.
Lúc mình ko sử dụng được nó mình đã chat với MA JUN và hắn cũng nói là đang có problem với vấn đề này nên sẽ fix lại ngay nên mình chia sẽ thông tin lên cho a e thôi để khỏi thắc mắc comment lên 4R tùm lum.
Bạn đã sử dụng cả trên status bar và dưới dock ah, hay chỉ 1 trong 2?Bạn code lại cũng hay nhi hihi
Bạn thử giữ cái thanh vàng đấy và kéo xuống dưới dock xem ở trên status bar còn sử dụng được ko?

Chỉnh sửa cuối:

thanhnh091

Bắt buộc phải jaibreak thì mới cài đặt ứng dụng này được Bạn ah, Bạn để ngón tay vào ngay dock hoặc tên status bar sẽ có gạch vàng hiện lên và Bạn chỉ việc kéo qua trái hoặc qua phải để thoát chương trình hoặc lock iphone hoặc respring, reboot, v.v.v rất nhiều công năng và cái mình thích nhất là ít đụng đến nút Home (ko thì hư mất).
Bạn xem thêm ở ây để rõ hơn về ứng dụng này nhé :
http://www.youtube.com/watch?v=E_YEZW2Gmwk

AquaSta

Moderator
Hi Bạn,
Mình ko nói phét, vì nói phét thì mình được cái gi chứ???Bạn nghĩ coi đúng ko.
Lúc mình ko sử dụng được nó mình đã chat với MA JUN và hắn cũng nói là đang có problem với vấn đề này nên sẽ fix lại ngay nên mình chia sẽ thông tin lên cho a e thôi để khỏi thắc mắc comment lên 4R tùm lum.
Bạn đã sử dụng cả trên status bar và dưới dock ah, hay chỉ 1 trong 2?Bạn code lại cũng hay nhi hihi
Bạn thử giữ cái thanh vàng đấy và kéo xuống dưới dock xem ở trên status bar còn sử dụng được ko?
Trêu bác này tí, đấy bác phải bảo mọi người dùng cùng lúc 2 cái ko được. Em ít dùng hai cái lắm, ở trên dùng cho mấy cái hiển thị riêng như Sb, messages

kid145

hình như cái này nó xung đột với sbsetting thì phải, cứ mỗi lần gọi điện xog thì mình lại bị chết cảm ứng ko thể làm gì dc

AquaSta

Moderator
Đã có bản 1.6.2 dùng k3yg3n ở trên mình up để lấy mã kích hoạt

taccongtu185

Mình đã cài mấy lần từ các source trên cydia rồi. Đã thuốc đàng hoàng, vậy mà nó vẫn cứ trơ trơ ra. Kéo xuôi kéo ngược nó vẫn không hề có tác dụng. Để down thử bản này của bác xem sao?

taccongtu185

Tuyệt vời. Mình đã xài được rồi. Lần này cài vào nó không hề báo license gì hết (có lẽ do những lần trước mình đã nhập key rồi). Xài ngon lành. Và đặc biệt là những lần trước dù nhập key nhưng mỗi khi vào settings chọn colour bar nó vẫn hiện lên 2 chữ buy và active. Nhưng giờ thì hết rồi. Có lẽ mình may mắn không bị phát hiện license giả chăng. Dù sao thì cũng sướng hết biết. Vậy là từ giờ không phải động đến nut Home và cũng không phải đau đầu cái vụ double press Home để multitask nữa, :D

AquaSta

Moderator
Tuyệt vời. Mình đã xài được rồi. Lần này cài vào nó không hề báo license gì hết (có lẽ do những lần trước mình đã nhập key rồi). Xài ngon lành. Và đặc biệt là những lần trước dù nhập key nhưng mỗi khi vào settings chọn colour bar nó vẫn hiện lên 2 chữ buy và active. Nhưng giờ thì hết rồi. Có lẽ mình may mắn không bị phát hiện license giả chăng. Dù sao thì cũng sướng hết biết. Vậy là từ giờ không phải động đến nut Home và cũng không phải đau đầu cái vụ double press Home để multitask nữa, :D
Chả bao giờ bạn có chuyện bị phát hiện license giả cả vì chương trình này không có chế độ cấp giữ license qua server. Và lisence bạn có được là do người viết k3yg3n đã tìm ra cách tạo seri@l active của chương trình

thononday

bác cho em hỏi, làm thế nào để chuyển thanh vàng lên bên trên, em chỉnh tất cả trong phần cài đặt vẫn ko được, mong bác chỉ dùm???

hoangtomato

làm sao để cài đặt app này vậy bản mình không biết cài sao nữa down về chẳng bít sd sao

hoangtomato

mình cài đc cái QuickDo rồi nhưng không biết sử dụng sao nữa
đã chỉnh trong cài đặt như các pác rồi mà chả thấy có hiện tượng gi vào app ko thấy no hiện lên thanh tap sidebar để mà trượt tắt app :(
ai chỉ mình sd với tks

vuachoccuoi2003

Có 1 điều nho nhỏ là tại sao apps ko hiện lên trên chữ Slide To Unlock, trong settings mình đã cho nó ON hết rồi, có ai giúp mình ko?

chinhan_le

hay quá, đang dùng bản 1.6 nhưng thấy bị lỗi.Không biết bản nâng cấp này như thế nào nữa?