• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice 1.2.0

hongdat1106

Phần mềm xem và chỉnh sửa Word & Excel cho các bạn bận rộn với tin học văn phòng :D:D:D

download về giải nén được file .IPA dùng Itunes sync nha các bạn
Download here

Chỉnh sửa cuối:

maitrungthuan

Bác tìm theo đường dẫn : var\mobile\applications\ ----> nơi đó chứa các folder ký hiệu bằng các dãy số. Chịu khó mở từng cái nha (Bác mà mới cài Office thì nó nằm ở vị trí thứ 1 hay 2 gì đó. Thấy folder nào chứa Quickoffice.app là OK, mờ folder Documents lên và past file ofice vào đó. Công nhận cái này hiển thị TV tốt, ngay cả phần tựa đề. Good luck

pepsi98n

Bác tìm theo đường dẫn : var\mobile\applications\ ----> nơi đó chứa các folder ký hiệu bằng các dãy số. Chịu khó mở từng cái nha (Bác mà mới cài Office thì nó nằm ở vị trí thứ 1 hay 2 gì đó. Thấy folder nào chứa Quickoffice.app là OK, mờ folder Documents lên và past file ofice vào đó. Công nhận cái này hiển thị TV tốt, ngay cả phần tựa đề. Good luck

Mình bổ sung:
Để tiết kiệm thời gian tìm kiếm, bạn nên nhớ thời gian cài (ngày, giờ, phút, giây) để sau này dễ truy cập

hongdat1106

Không bạn ah. Ý mình hỏi chép file từ PC vào đường dẫn nào trên iphone đó. Cảm ơn

Mình bổ sung:
Để tiết kiệm thời gian tìm kiếm, bạn nên nhớ thời gian cài (ngày, giờ, phút, giây) để sau này dễ truy cập

trời ạ!Các bạn vào wifi xem IP Address của IPHONE là gì sau đó truy mở browse trên PC gỏ vào http://192.x.x.x/4242 là truy cập vào IP upload và download file office nhé

Medkid

gioi a, applinks dung de lam gi ? Nho may cai day so chi cho kho vay ? Tien day thay cydia co iFILE doc cung tot ma lai co the browse toi cac thu muc cua may,co the coi phim nghe nhac nua.

Posted via Mobile Device

hongdat1106

gioi a, applinks dung de lam gi ? Nho may cai day so chi cho kho vay ? Tien day thay cydia co iFILE doc cung tot ma lai co the browse toi cac thu muc cua may,co the coi phim nghe nhac nua.

Posted via Mobile Device

QuickOffice có thể chỉnh sửa văn bản luôn bạn à.:)):))

E

evnd1

Guest
to Hongdat1106
Bạn chú ý giới thiệu bằng tiếng Việt, ngay từ tiêu đề, không phải ai cũng giỏi tiếng Anh như bạn đâu.
Nếu chỉ copy và paste thì vào appulo mà lấy luôn, cần gì phải giới thiệu nữa

hungdqk

em đã cài thành công nhưng có một điều là khi cái nào mà ở PC mình gõ tiếng việt bằng bảng mã TCVN3 thì vào iphone xem là bị lỗi font chữ. Bác nào có cách cài font TCVN3 chỉ cho em với

TraiNgheoHn

Mọi người cho mình hỏi chút là mình đã cop văn bản vào Ip rồi nhưng không biết mở thế nào cả.Xin được giúp đỡ.

linhlinh912

Các bạn ơi. Làm ơn cho mình hỏi làm sao để đưa được file văn bản (file.doc) từ PC vào Iphone được. Mình mới vào nghề. Mong được chỉ giáo.

TraiNgheoHn

Các bạn ơi. Làm ơn cho mình hỏi làm sao để đưa được file văn bản (file.doc) từ PC vào Iphone được. Mình mới vào nghề. Mong được chỉ giáo.

Bạn làm theo hướng dẫn này nè: Nguyên văn bởi maitrungthuan

Mọi người cho mình hỏi chút là mình đã cop văn bản vào Ip rồi nhưng không biết mở thế nào cả.Xin được giúp đỡ.

===>Không ai giúp mình à?

taiphong

hix, link die rồi, mình cài cái nì qua cydia nhưng dùng winpc không tìm thấy thư mục để copy vào như các bạn nói
bạn nào có thể up file này dạng ipa hoặc deb lên cho mình không? mình nhớ ngày trước có dùng phần mềm này và vào var\mobile\applications\ thì có phần quickoffice và copy file word vào đấy là đọc bt, nhưng giờ cài trực tiếp thì k có trong thư mục chứa quickoffice trong var\mobile\applications\ nữa

Chỉnh sửa cuối:

demen72

hix, link die rồi, mình cài cái nì qua cydia nhưng dùng winpc không tìm thấy thư mục để copy vào như các bạn nói
bạn nào có thể up file này dạng ipa hoặc deb lên cho mình không? mình nhớ ngày trước có dùng phần mềm này và vào var\mobile\applications\ thì có phần quickoffice và copy file word vào đấy là đọc bt, nhưng giờ cài trực tiếp thì k có trong thư mục chứa quickoffice trong var\mobile\applications\ nữa

Bạn kiểm tra trong Private\var\mobile\documents xem nhé
Mình copy file xlsx, docx, pdf vào đó mở quickoffice chạy tốt :|

demen72

Ặc, chạy thì tốt nhưng sau khi edit thì không save được, bấm vào save là văng ra.
Trên 4rom chỉ set quyền gì đó mình hông biết nên không set được. Ai biết set quyền thì chỉ chi tiết giúp mình cái nha. Thanks

Zenki

Super V.I.P
Ặc, chạy thì tốt nhưng sau khi edit thì không save được, bấm vào save là văng ra.
Trên 4rom chỉ set quyền gì đó mình hông biết nên không set được. Ai biết set quyền thì chỉ chi tiết giúp mình cái nha. Thanks
Set permission (quyền) thì bạn dùng các chương trình quản lý iPhone qua máy tính như WinSCP hoặc iPhone PC Suite để Set thôi, có những folder mặc định của iPhone nó không cho truy cập và ghi files vào, Set quyền này xong mình có thể cho files vào và thậm chí Edit files trong thư mục đã được Set quyền. Vấn đề này bạn tham khảo trong khu vực Kỹ Thuật Sử Dụng iPhone nhé.

demen72

Mình đã thử với vài files excel, không phải nó không cho save mà do file excel nào có nhiều sheet và nhiều data thì lúc đang save thì bị văng ra không save được, còn files excel nào ít sheet và ít data thì ok.
Có ai đã thử chưa? Có bị như mình không? Nếu khắc phục được thì chỉ mình với nhé. =D> Mình đang rất cần. :(