• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice - Ứng dụng văn phòng (22/9 - Trg 33)

CongVoi

Super V.I.P
Ứng dụng văn phòng - QuickOffice v6.1.88 +Phương Pháp Cài Đặt Khi Bị Lỗi Uplate Error

Do Topic cũ này khá dài.Nên đóng lại mở Topic mới cho dễ thảo luận
Tính năng chung: (Mượn tạm đoạn dich của dung1291985)
Lợi ích KKK

* Tăng cường sản xuất của bạn
* Dễ dàng Điều hướng Desktop Look & Feel
* Giữ lại tập tin với định dạng không mất dữ liệu
* Dễ dàng sử dụng và trực quan
* Đọc văn bản dễ dàng hơn bao giờ hết

KKK Tính năng

* Sửa đổi hoàn của ® Word, Excel ® và PowerPoint ® file
* Nâng cao Hiệu chỉnh văn bản, danh sách, bảng, phong cách, và định dạng
* Xem tài liệu trong nhiều lần xem
* Hiệu suất tối ưu hóa cho xử lý tài liệu
* ZoomView ™ cho phép bạn chọn hiển thị kích thước phù hợp nhất cho bạn
* Hỗ trợ Đối với công thức phức tạp
* Hoàn chỉnh sửa đồ họa
* Nâng cao tích hợp với thư điện tử cho Thư 2,0 Tỉ giá ngoại tệ
* Spell kiểm tra miễn phí từ điển có sẵn trong nhiều ngôn ngữ
* Thêm hình ảnh vào văn bản Word và PowerPoint

Quickoffice Premier 6.0 Khả năng tương thích

* Hỗ trợ các định dạng tệp tin; DOCX, DOC, XLSX, XLSM, XLS, PPT, pps & TXT
* Microsoft Office hỗ trợ phiên bản; 97, 2000, XP, 2003, & 2007
* Tương thích với tất cả các thiết bị S60 3rd Edition
Trả lời kèm theo trích dẫn này

Phương Pháp Cài Đặt Khi Bị Lỗi Uplate Error
- Đầu tiên nếu các bạn đã cài đặt bản 6.1.87 hay thấp hơn nó nữa thì vào xoá File 200002B3 ở: C:\SYS\INSTALL\SISREGISTRY\ .
- Xoá xong file đó thì khởi động lại máy (Chú ý là tắt nguồn trực tiếp nhé, ko đc dùng bất kì chương trình hỗ trợ khởi động nào cả => Cái này khá là quan trọng)
- Khởi động xong. Bắt đầu cài bản 6.1.88. Lần thứ nhất nó sẽ báo là Uplate Error, rồi sẽ bị đơ 1 hồi. Đến lần sau sẽ cài đặt đc.
Nhưng khi vào chỗ giao diện cài đặt thì sẽ phải đợi 1 hồi tầm hơn 5 phút 8-|8-| (Ko phải là chết máy đâu nhé). Muốn cài đặt thành công thì phải có lòng kiên nhẫn ;);).
- Cài đặt xong thì khởi động lại và nhìn kết quả:

-Khi vào chương trình nó sẽ hỏi đăng kí. Và cứ chọn DO not register nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

cuthoi

Cảm ơn bạn! Mình vừa cài xong, chẳng thấy phải đợi 5 phút gì cả, lần đầu tiên cài nó báo Unable Setup (không biết có đúng không, vì tớ không biết tiếng Anh), sau đó cài lại thì chạy vô tư. Bản này tớ thấy khi vào các thư mục chữ to quá, khi đọc văn bản cũng thế các chữ nó chồng lên nhau (bản nguyên gốc của máy không bị), không biết có ai bị như tớ không? Và nếu tớ muốn quay lại bản cài trước có được không?

Kojiro

Super V.I.P
Cảm ơn bạn! Mình vừa cài xong, chẳng thấy phải đợi 5 phút gì cả, lần đầu tiên cài nó báo Unable Setup (không biết có đúng không, vì tớ không biết tiếng Anh), sau đó cài lại thì chạy vô tư. Bản này tớ thấy khi vào các thư mục chữ to quá, khi đọc văn bản cũng thế các chữ nó chồng lên nhau (bản nguyên gốc của máy không bị), không biết có ai bị như tớ không? Và nếu tớ muốn quay lại bản cài trước có được không?

Mình thấy bình thường mà bạn, bản nguyên gốc sao bằng bản này được, bản nguyên gốc để đọc chứ ko tùy chỉnh nhiều như bản này đâu.

demon000

Chắc mỗi máy mỗi kiểu . Máy e cài mất 10 phút nhưng ko thấy update erro cái phát đầu tiên ăn luôn !!! Nhưng bản này ko có Go to page trong khi đang xem ở chế độ vừa màn hình điện thoại !!! Ko thik 1 chút ở chỗ đó !!!

ngocquynh47

Đã update ổn, lúc đầu thấy treo máy cũng hơi sợ bác à. Mong là ver mới này hỗ trợ nhiều formular hơn

demon000

Ơ các bác cho e hỏi là mỗi lần vào văn bản nó cứ báo password for write. Giờ e ko muốn nó hiện ra cái thông báo đấy nữa thì làm thế nào các bác :|

cuthoi

Mình thấy bình thường mà bạn, bản nguyên gốc sau bằng bản này được, bản nguyên gốc để đọc chứ ko tùy chỉnh nhiều như bản này đâu.

Thế bạn có cách nào khắc phục lỗi này dùm mình không : Khi vào đọc Word thì các dòng chữ chồng lên nhau, trong Excell thì các khung bị vỡ. Còn các Menu chính thì chữ bình thường, khi vào thẻ để tìm văn bản thì các chữ ở đó rất to, cả tên văn bản cũng thế. :((

PS : Mình đang dùng font Regular 3 của bạn XiaoHuang làm font hệ thống (không biết có liên quan không, nhưng font này khi dùng bản nguyên gốc của máy thì không bị gì)

demon000

Thế bạn có cách nào khắc phục lỗi này dùm mình không : Khi vào đọc Word thì các dòng chữ chồng lên nhau, trong Excell thì các khung bị vỡ. Còn các Menu chính thì chữ bình thường, khi vào thẻ để tìm văn bản thì các chữ ở đó rất to, cả tên văn bản cũng thế. :((

PS : Mình đang dùng font Regular 3 của bạn XiaoHuang làm font hệ thống (không biết có liên quan không, nhưng font này khi dùng bản nguyên gốc của máy thì không bị gì)

Mình nghĩ bạn nên set lại font mặc định xem có còn bị lỗi đó nữa ko , nếu ko thì là do font còn nếu có thì chắc phải nhờ đến các bác Mod thui vì máy mình cũng ko dùng font mặc định của máy nhưng sài vẫn rất ok !!!

cuthoi

Mình nghĩ bạn nên set lại font mặc định xem có còn bị lỗi đó nữa ko , nếu ko thì là do font còn nếu có thì chắc phải nhờ đến các bác Mod thui vì máy mình cũng ko dùng font mặc định của máy nhưng sài vẫn rất ok !!!

Nhưng nếu không dùng đến font Regular 3 này thì máy mình không hiển thị được tiếng Việt, như thế các bản Việt hóa không dùng được, mà văn bản chắc chắn không đọc được tiếng Việt luôn. Mong các Mod giúp đỡ :-/:-/

hunghg

Member
Bạn CongVoi thật tuyệt vời.Mình đã cài được nhưng thời gian chờ từ lúc bắt đầu cài đến khi xong xuôi là 20 phút,nếu không kiên nhẫn thì không bao giờ thành công cả.Cám ơn Bạn nhiều nhiều.

CongVoi

Super V.I.P
QuickOffice Premier Upgrade v6.1.88 Datecode 043009

Đây là bản Full mới nhất của ngày hôm này

Hoangds

@cuthoi: Bạn ơi! Mình cũng giống như bạn nè. Mình sử dụng máy là font mặc định của máy. Máy mình change code sang VN rồi nên đã up fiwmware có Tiếng việt nên máy sài được Tiếng Việt luôn chứ không phải cài thêm font regular như của bạn. Nhưng không hiểu sao ở bản office cũ những văn bản đọc bình thường sang office mới thì các văn bản đó chữ chồng chéo lên nhau. Ai bik khắc phục xin giúp đỡ ạ. Hoặc không thì mọi người cho em cách cài lại bản cũ với. Chứ em sài N95-1. Ngại format và hack lại từ đầu lắm ạ. Em test soft và cài soft nhìu lắm ùi ! Hjx hjx !!

dangduc

Dùng thế nào mà bảo là nó đứng thứ nhất được nhỉ ? Mình thấy QuickOffice mới là nhất

cuthoi

@cuthoi: Bạn ơi! Mình cũng giống như bạn nè. Mình sử dụng máy là font mặc định của máy. Máy mình change code sang VN rồi nên đã up fiwmware có Tiếng việt nên máy sài được Tiếng Việt luôn chứ không phải cài thêm font regular như của bạn. Nhưng không hiểu sao ở bản office cũ những văn bản đọc bình thường sang office mới thì các văn bản đó chữ chồng chéo lên nhau. Ai bik khắc phục xin giúp đỡ ạ. Hoặc không thì mọi người cho em cách cài lại bản cũ với. Chứ em sài N95-1. Ngại format và hack lại từ đầu lắm ạ. Em test soft và cài soft nhìu lắm ùi ! Hjx hjx !!

Mình chưa thử font của Kojiro, để về thử xem rồi trả lời sau. Nhưng hiện tại bạn có thể làm cách này để xem được văn bản trong Word, còn trong Excell thì mình chưa biết : Bạn mở văn bản ra, vào Options-> Edit Document
Vào tiếp Options chọn Format vào Paragaph, thay đổi giá trị ở dòng Line spacing lớn hơn (như máy mình chọn 1.6 là các chữ không chồng lên nhau nữa), sau đó Save.
Bạn thử xem nhé
PS : Kojiro! font bạn cho mình đó có đọc luôn được cả tiếng Trung không? vì mình đang học tiếng Trung. Cảm ơn bạn