• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUICKSN0W - DÙNG ĐỂ UNLOCK IPHONE 3G

vtp9x

QuickSn0w = QuickPwn + yellowsnow vô cùng tiện lợi và nhanh chóng. Đặc biệt là không cần wifi và Thao tác giống như JB bằng QuickPwn thôi :D ( quá quen thuộc )
Bươc 1.Restore iphone lên FW 2.2 - done - Nhét sim vào luôn :D
Bước 2.Mở QuickSn0w lên, cắm iphone vào. QuickSn0w sẽ tự detect ra iphone và nút mũi tên xanh sẽ sáng lên. Bạn click vào mũi tên này để vào bước 3.
Bước 3.Click "Browse" và chọn firmware 2.2 "gốc" nếu nó đã ko chọn sẵn. Khi chọn đúng, mút mũi tên xanh sẽ sáng lên. Bạn click vào mũi tên này để tiến bào bước 4
Bước 4.Trong bước này, Cydia và Unlock (yellowsn0w) đã được chọn sẵn, nếu không có gì thay đổi, bạn click vào nút mũi tên xanh để sang bước 5
Bước 5.click nút mũi tên xanh tiếp
Bước 6. Theo hướng dẫn của màn hình để đưa về DFU
Bước 7.Sau 1 hồi ngồi đợi máy chạy xong và reboot xong, các bác vào Setting => General => Network => tắt cái 3G. Xong xuôi ra lại trang Setting và cho nó "đi máy bay" 1 vòng. Tốt nhất là khởi động lại máy :D
Download QuickSn0w
Lưu ý : dùng thằng này sẽ không có installer, Nếu thích thì bạn cài thêm vào

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Không có 3G để Test nhưng thấy rất tiện lợi và dễ thao tác! Đưa chú ý để mọi Người dễ thấy!:)

jacky2007

Member
QuickSn0w = QuickPwn + yellowsnow vô cùng tiện lợi và nhanh chóng. Thao tác giống như JB bằng QuickPwn thôi :D ( quá quen thuộc )
Bươc 1.Restore iphone lên FW 2.2
Bước 2.Mở QuickSn0w lên, cắm iphone vào. QuickSn0w sẽ tự detect ra iphone và nút mũi tên xanh sẽ sáng lên. Bạn click vào mũi tên này để vào bước 3.

Bước 3.Click "Browse" và chọn firmware 2.2 "gốc" nếu nó đã ko chọn sẵn. Khi chọn đúng, mút mũi tên xanh sẽ sáng lên. Bạn click vào mũi tên này để tiến bào bước 4

Bước 4.Trong bước này, Cydia và Unlock (yellowsn0w) đã được chọn sẵn, nếu không có gì thay đổi, bạn click vào nút mũi tên xanh để sang bước 5

Bước 5.click nút mũi tên xanh tiếp

Bước 6. Theo hướng dẫn của màn hình để đưa về DFU

Bước 7.Sau 1 hồi ngồi đợi máy chạy xong và reboot xong, các bác vào Setting => General => Network => tắt cái 3G. Xong xuôi ra lại trang Setting và cho nó "đi máy bay" 1 vòng. Thế là xong nhưng tốt hơn hết là reboot lại cái Iphone 1 lần nữa
Download QuickSn0w

bác ơi máy của e là fimware 2.2 luôn bước 3 làm ko được .bác giúp với.thanks

hungbrpp

Sau khi đã JB bản gốc xong mình có thể restore bản custom ko bro?Có cần JB lại ko :)

vtp9x

Không có 3G để Test nhưng thấy rất tiện lợi và dễ thao tác! Đưa chú ý để mọi Người dễ thấy!
Em test ok rồi anh à!:D. Nhưng không biết thằng này có chịu khó update theo thằng D.E.V không ?:(
bác ơi máy của e là fimware 2.2 luôn bước 3 làm ko được .bác giúp với.thanks
Có chứ bạn
Sau khi đã JB bản gốc xong mình có thể restore bản custom ko bro?Có cần JB lại ko
Tùy bạn thôi ! FW custom chỉ restore là ok. nhưng topic nói về unlock nên nếu bạn thích Fw custom thì restore bản anh "sonpham" thì khỏi phải unlock lại

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

vừa jb đồng thời unlock lun! Tiện nhưng mà mốt dev team update yellowsn0w thì quicksn0w cũng phải nâng cấp theo! Hehe!

mrnhoc

sao mình browse bản custom lock thì nó báo là "firmware error string"
mình đã restore bản 2.2 ( máy mình của Aus)

O2 Atom

sao mình browse bản custom lock thì nó báo là "firmware error string"
mình đã restore bản 2.2 ( máy mình của Aus)

Khi JailBreak thì phải tìm cái Firmware gốc đó bạn, còn bản custom chỉ để shift + restore trên Itunes thui... :) ( Aus theo Voda hay Optus thế bạn) ;)

hackersnb

Iphone3g của em up lên 2.2.1 chẳng biết có dùng cái này được không hả các bác

Hungpdahl

Well-Known Member
Ạc iphone 3G lock ma up lên 2.2.1 thì toi đó,không unlock được đâu.Muốn dùng bản 2.2.1 thì up bản Custom đi.

Hungpdahl

Well-Known Member
Nếu iphone quốc tế thì vô tư đi không sao đâu ,up song gắn sim của mình vào tự itune nó unlock.

quocthaihtc

sao khi update lên song thì mình cần làm thêm những gì hả bạn? để cài được phần mềm khác vào.

hmt4u

sẽ thiếu installer nếu unlocks bằng cách này vì yellowsn0w sẽ thế chổ ,vã lại khi đó sóng sẽ chậm nhận khi khởi đông lại máy vì yellowsnow chỉ ở bản 0.9.6 .phuong pháp này chỉ dành cho nhưng bạn không có wifi để làm mà thôi.

miagistevn

mình unlock và dùng bình thường iphone rồi, cảm ơn các bạn=D>
Nhg có vấn đề là hôm nay mình nghe thử loa thỉ tiếng nó chỉ ra mỗi 1 bên, bên trái, cả nghe nhạc và thử chuông của nó, vậy là bị làm sao nhỉ ? thực ra 1 loa thi cũng to lắm rồi, mình chỉ thắc mắc vậy thôi, iphone 3G, mới cứng, mình đang dùng mang orange của pháp, unlock để dùng ở <VN, thx nữa nha

vtp9x

mình unlock và dùng bình thường iphone rồi, cảm ơn các bạn=D>
Nhg có vấn đề là hôm nay mình nghe thử loa thỉ tiếng nó chỉ ra mỗi 1 bên, bên trái, cả nghe nhạc và thử chuông của nó, vậy là bị làm sao nhỉ ? thực ra 1 loa thi cũng to lắm rồi, mình chỉ thắc mắc vậy thôi, iphone 3G, mới cứng, mình đang dùng mang orange của pháp, unlock để dùng ở <VN, thx nữa nha

Haha :)) chia mừng cùng bạn Iphone chỉ có 1 loa thui mừ :D