• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rắc rối với ACM 2.65 và 5700

boysnow911

tớ đang dùng 5700
trước kia có cài ACM 2.65
sau đó format máy *#7370#
rồi cài lại ACM 2.65 thì nó thông báo lỗi : "UPDATE ERROR" thế là tớ tải ACM 2.69 thì vẫn cài được
tại sao lại thế nhỉ ai giải thích giúp
vì tớ thích V.2.65 hơn là 2.69
vì 2.65 nói có phần import music

thanhnam711

mình nghĩ có dòng chữ "update erro" là do bạn chỉ format máy mà không format thẻ(trong khi acm 2.65 bạn cài vào thẻ) nên acm 2.65 cũ vẫn còn trong đt của bạn. mình nghĩ bạn nên xóa bản 2.69 đi rồi cài lại bản 2.65 có lẽ được đấy. thằng acm này rắc rối lắm(các pm khác thì chỉ cần cài đè lên là được nhưng thằng acm đôi lúc nó bắt phải xóa cái cũ đi thì mới cài cái mới được). bạn thử test xem sao nhé

Kojiro

Super V.I.P
tớ đang dùng 5700
trước kia có cài ACM 2.65
sau đó format máy *#7370#
rồi cài lại ACM 2.65 thì nó thông báo lỗi : "UPDATE ERROR" thế là tớ tải ACM 2.69 thì vẫn cài được
tại sao lại thế nhỉ ai giải thích giúp
vì tớ thích V.2.65 hơn là 2.69
vì 2.65 nói có phần import music

Không import được file thì bạn có thể dùng cách này: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=321421&postcount=23

nobuhiro

Kojiro ơi cho hỏi cái ACM dùng để làm gì vậy thấy nó lâu ròi mà ko bít công dụng ra sao hết

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi cho hỏi cái ACM dùng để làm gì vậy thấy nó lâu ròi mà ko bít công dụng ra sao hết

Nhiều công dụng trong quản lí cuộc gọi lằm. Chặ̉n, chuyển cuộc gọi, tự động trả lời cuộc gọi... cài vào test là biết ngay chứ gì :D

boysnow911

mình nghĩ có dòng chữ "update erro" là do bạn chỉ format máy mà không format thẻ(trong khi acm 2.65 bạn cài vào thẻ) nên acm 2.65 cũ vẫn còn trong đt của bạn. mình nghĩ bạn nên xóa bản 2.69 đi rồi cài lại bản 2.65 có lẽ được đấy. thằng acm này rắc rối lắm(các pm khác thì chỉ cần cài đè lên là được nhưng thằng acm đôi lúc nó bắt phải xóa cái cũ đi thì mới cài cái mới được). bạn thử test xem sao nhé

mình đã format máy và thẻ luôn đó chứ bạn
thực sự mình cài thằng 2.65 trước nhưng cứ báo lổi
sau đó mình mới cái 2.69
dù sao cũng cảm ơn đã đóng góp nhiều lắm

Không import được file thì bạn có thể dùng cách này: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=321421&postcount=23

mình biết cách này nhưng chỉ đưa vào máy vi tính mới được còn dùng máy chương trình Xplore trong dien thoại cũng không thể làm hiện ra thư mục private/clips

Kojiro

Super V.I.P
mình biết cách này nhưng chỉ đưa vào máy vi tính mới được còn dùng máy chương trình Xplore trong dien thoại cũng không thể làm hiện ra thư mục private/clips

:D Ai nói không được nhỉ. Bạn search hack phone bằng Rompatcher, chọn disablecaps. Sau đó mở Xplore, cho hiện file hệ thống lên rồi chép ầm ầm. File rsc còn được huống chi file amr này :))

boysnow911

vậy là phải cài thêm phần mềm Rompatcher nữa chứ gì thì nói làm gì
tớ chẳng thích cài nhiều phần mềm lung tung làm chậm máy
còn nếu chỉ riêng một phần Xplore không mờ duoc
thông tớ đua vào máy tính cho nhanh lẹ

vậy là phải cài thêm phần mềm Rompatcher nữa chứ gì thì nói làm gì
tớ chẳng thích cài nhiều phần mềm lung tung làm chậm máy
còn nếu chỉ riêng một phần Xplore không mờ duoc
thông tớ đua vào máy tính cho nhanh lẹ

Cài phần mềm cực kỳ nhiều mới chậm máy. Máy mình do phải test nhiều phần mềm nên có thời điểm cài gần 40 soft mà có sao đâu, cứ chuyển khoảng 20 soft vào 1 folder trong menu thì khi vào sẽ bớt chậm, Chạy nhanh hay chậm là do ram.
Hack phone bây giờ là phổ biến, có thể coi là mốt, nhiều khi tiện mà ko kém cắm thẻ vào PC là mấy.