• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rắc rối với việc sử dụng HTC S740 Rose?

Chorio

Em mới xài con HTC S 740 Rose. Không biết nó thuộc dòng nào nữa.
Rắc rối là mấy tin nhắn kiểu, (Chúc mừng năm mới, merry christmas... Có các ký tự đẹp) giờ không hiện được, (chỉ ra ô vuông, chữ nhật) ::( :((

Như vậy thì nó thiếu font gì? và cả font tiếng Hoa nữa, cũng ko hiển thị được, các bác júp em, nhớ chỉ tận tình cách cài đặt thế nào luôn nhé. Thankssssssssssssssssssssssss

Em mới xài con HTC S 740 Rose. Không biết nó thuộc dòng nào nữa.
Rắc rối là mấy tin nhắn kiểu, (Chúc mừng năm mới, merry christmas... Có các ký tự đẹp) giờ không hiện được, (chỉ ra ô vuông, chữ nhật) ::( :((

Như vậy thì nó thiếu font gì? và cả font tiếng Hoa nữa, cũng ko hiển thị được, các bác júp em, nhớ chỉ tận tình cách cài đặt thế nào luôn nhé. Thankssssssssssssssssssssssss
Mình không biết máy bạn có hiển thị được tiếng Việt không hay là ô vuông... Bạn có thể tìm font tiếng Việt và font tiếng Hoa cài thì sẽ hiển thị được thôi...:D

Chorio

Máy em có font tiếng Việt, nhưng cái kiểu ký tự... ( sao, dấu tròn...) ko hiện.
Còn tìm font tiếng Hoa ở đâu? Tiếng Hàn nữa. và cách cài đặt thế nào mong ai biết chỉ giúp em với :((

Máy em có font tiếng Việt, nhưng cái kiểu ký tự... ( sao, dấu tròn...) ko hiện.
Còn tìm font tiếng Hoa ở đâu? Tiếng Hàn nữa. và cách cài đặt thế nào mong ai biết chỉ giúp em với :((
Hỏi ông Google là ra thôi mà...:p Mà bạn post bài sai box rồi nhé...:(

PhamQuang

Manager
Hiển thị sai ký tự chứng tỏ là thiếu font hỗ trợ thôi.
Fonts system TV cũng có nhiều loại khác nhau. Trong khu vực ứng dụng đã đưa lên fonts TV rồi đó, bạn vào tải cài thử xem sao thôi.
Còn tiếng Trung và tiếng Hàn thì.... bó tay vì PDAVIET chỉ chuyên về TV và tiếng Anh thôi. :D

Chorio

Hiển thị sai ký tự chứng tỏ là thiếu font hỗ trợ thôi.
Fonts system TV cũng có nhiều loại khác nhau. Trong khu vực ứng dụng đã đưa lên fonts TV rồi đó, bạn vào tải cài thử xem sao thôi.
Còn tiếng Trung và tiếng Hàn thì.... bó tay vì PDAVIET chỉ chuyên về TV và tiếng Anh thôi. :D

Mình đã down cả đống fonts về, kể cả copy hết bộ fonts trong windows của PC vào, nhưng vẫn thế. chữ trong 1 số menu thì thay đổi font, còn ở tin nhắn vẫn ko có gì thay đổi :(
À, cho mình hỏi thêm tại sao thông số của S740 thì chơi được file mp4 , nhưng mà máy mình lại ko chơi được (chạy window media ---> Chỉ có tiếng chứ ko có hình)

Mình đã down cả đống fonts về, kể cả copy hết bộ fonts trong windows của PC vào, nhưng vẫn thế. chữ trong 1 số menu thì thay đổi font, còn ở tin nhắn vẫn ko có gì thay đổi :(
À, cho mình hỏi thêm tại sao thông số của S740 thì chơi được file mp4 , nhưng mà máy mình lại ko chơi được (chạy window media ---> Chỉ có tiếng chứ ko có hình)
Nếu vậy khả năng tin nhắn nhận được của bạn chứa các ký tự mà fonts của PPC không hỗ trợ nên sẽ không hiển thị được thôi....:p
Còn vấn đề thứ hai là do file .mp4 đó chưa được covert đúng chuẩn để xem trên PPC, bạn nên covert lại đúng chuẩn màn hình bạn đang dùng và bitrate vừa phải thôi là được...