• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIANT COLECTION THEME FOR EVO 3D GSM SENSE 3.0 Update 30/11/2011

thantinhyeuhh

Anh có thể mod lại cái thanh notication đc không, cho nó có chỉnh độ sáng màn hình và các chế độ im lặng máy bay.Em đang dùng rom Crypt0's RUU V.1.4 thấy cái này rất tiện bây giờ up theme này lên nó mất rồi hix hơi tiếc (Giá như anh mod lại cái theme màu xanh da trời nữa thì very nice luôn :)) )

Thôi cuối cùng thì tự làm vẫn hơn :))

Cái này em mod lại cái SystemUI của Crypt0's RUU đã cài và test nếu anh thấy hay thì cho vào gói theme cho chuẩn nhé Download here
Hình minh hoạ

Đang tính mod lại cái widget picture và cái new widget bị lỗi nền trắng hehe

Hic dụng vào cái fusion khó quá giải nến đc nhưng lại ko chỉnh đc file .dat mình ko rành về lập trình lắm ai chỉ dum vài đường được không

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật Radian Red v1.2 ở bài 1 (Với một vài sửa
đổi )và Radian Blue v1.2 ở bài 2

S

seoul

Guest
Sao mình dùng wallpaper màu đỏ giống trong hình mà nó mờ quá nhìn không đẹp như hình ở trên

ancola66

Super V.I.P
Anh sửa đổi thêm cái gì vậy có thể nói rõ hơn tý đc ko :-/
Và nhân tiện cái link Red bị hư roài anh
*Thay bộ icon trên taskbar bằng bộ icon full animation >>> Rõ ràng và đẹp hơn bộ icon nguyên bản của radiant
Thay full app fusion.apk >>> chuyển đổi đến 98% như bản dùng trên CDMA
*Link theme Red đã được sửa rồi đó.

Sao mình dùng wallpaper màu đỏ giống trong hình mà nó mờ quá nhìn không đẹp như hình ở trên
Có thể bạn tải hình nền giống như vậy nhưng có size ảnh thấp hơn >>> nên khi cho vào máy nó kéo dãn ra >>> Bị mờ

xuanchien

em cài vào lỗi ko hiện đc thanh taskbar o trên luôn giờ làm thế nào để xoá theme này đi để trở về theme mặc định.em đang dùng room gốc của máy

thantinhyeuhh

*Thay bộ icon trên taskbar bằng bộ icon full animation >>> Rõ ràng và đẹp hơn bộ icon nguyên bản của radiant
Thay full app fusion.apk >>> chuyển đổi đến 98% như bản dùng trên CDMA
*Link theme Red đã được sửa rồi đó.
Anh có thể mod lại cái thanh notication đc không, cho nó có chỉnh độ sáng màn hình và các chế độ im lặng máy bay.Em đang dùng rom Crypt0's RUU V.1.4 thấy cái này rất tiện

Cái này em mod lại cái SystemUI của Crypt0's RUU đã cài và test nếu anh thấy hay thì cho vào gói theme cho chuẩn nhé Download here
Hình minh hoạ

S

seoul

Guest
Mình đã chọn size lớn nhất rồi mà sao nó vẫn mờ ,bạn chon size nào cho mình bit được ko ?

xfile2208

Cài xong Theme blue bị lỗi FC khi add widget lịch hẹn, hơi tiếc, xong chấp nhận vì quá đẹp

ancola66

Super V.I.P

Update 29/11/2011 :

* Fix lỗi Calendar Widget
* Fix lỗi Gird Photo Widget
* Fix lỗi Weather trên Lockscreen
* Fix lỗi Clock Widget trên Lockscreen
* Hiện thị đầy đủ các icon đồng bộ khi nhấn phím Menu ( Rosie.apk)
* Chỉnh s
ửa một số đồ họa..................
* 100 % như bản CDMA

kimazure

Update 29/11/2011 :

* Chỉnh s
* 100 % như bản CDMA
Thanks bác rất nhiều!

kimazure

Cháu cài theme này trên rom KingCobra 1.7 hay vituos shooter 1.04 đều bị lỗi Music bác ơi:((

thantinhyeuhh

Update 29/11/2011 :

* Chỉnh s
* 100 % như bản CDMA

Music bị lỗi nha anh. widget pic và new vẫn lồi.thank so much

kimazure

Xác nhận lỗi Music

Các loại Photo Widget bình thường mà :-?

Lỗi music cháu chữa được rồi.....extract bản rom nào đó ra,lấy file HTC Music rồi dùng root explorer thay vào,set permisson=>>>xong:D...Còn widget New thì chịu:p

ancola66

Super V.I.P
Em dùng bản Red rồi bác Ân ah? phải nói đẹp.
Đang down them Blue, tối nay up cái xem sao?
Thank bác nhiều !
Đừng cài vội, đang upload bản sửa lỗi Music.

Lỗi music cháu chữa được rồi.....extract bản rom nào đó ra,lấy file HTC Music rồi dùng root explorer thay vào,set permisson=>>>xong:D...Còn widget New thì chịu:p
Widget New bình thường mà (chỉ hơi bị lỗi icon trắng ở góc thôi)
Music thì nếu chỉ chép đè HTC Music thì hết lỗi Music nhưng vẫn bị lỗi Widget Music:p. Đợi tí đang upload bản sửa lỗi Music lên roài.

kimazure

Đừng cài vội, đang upload bản sửa lỗi Music.

Widget New bình thường mà (chỉ hơi bị lỗi icon trắng ở góc thôi)
Music thì nếu chỉ chép đè HTC Music thì hết lỗi Music nhưng vẫn bị lỗi Widget Music:p. Đợi tí đang upload bản sửa lỗi Music lên roài.
Vâng,cháu ngồi đợi nãy giờ đây ạ:D