• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio 2.71.11 cho HTC Prophet

hero307

Bên Wizard mới có Radio 2.71.11 rồi, em lính mới ko biết Radio của Wizard có up đc cho Prophet ko hả các bác?

Shooter

Bên Wizard mới có Radio 2.71.11 rồi, em lính mới ko biết Radio của Wizard có up đc cho Prophet ko hả các bác?

Radio Rom của hai dòng này dùng chung cho nhau. Các Rom sau này up lên từ Rom gốc Prophet đều là của Wizard.
Hero cứ hi sinh up thử rồi post kết quả lên cho mọi người biết là tốt hay tệ hơn nhé! :D

HeroHP

Ậy, sao anh lại đem em ra làm vật tế thần vậy :-?

Báo cáo là em đã up radio này rồi, máy chưa die và sóng sánh tốt chưa biết có tốn pin ko :-?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Ậy, sao anh lại đem em ra làm vật tế thần vậy :-?

Báo cáo là em đã up radio này rồi, máy chưa die và sóng sánh tốt chưa biết có tốn pin ko :-?

Bạn UP lên cho tôi thử làm vật tế thần với.

HeroHP

Bạn UP lên cho tôi thử làm vật tế thần với.

Hix, chịu thua. Up mấy lần đều báo lỗi chả hỉu tại sao, chắc host của PV giới hạn dung lượng upload wá :-? (Cái radio này có 2,2MB thôi mà). Cậu có host free nào hoặc cho tớ địa chỉ email mai tớ send cho nhá :)

blackdoor

Manager
Hix, chịu thua. Up mấy lần đều báo lỗi chả hỉu tại sao, chắc host của PV giới hạn dung lượng upload wá :-? (Cái radio này có 2,2MB thôi mà). Cậu có host free nào hoặc cho tớ địa chỉ email mai tớ send cho nhá :)

Bạn làm ơn send cho tôi theo email sau
binhdt1974@gmail.com
Cám ơn nhiều.

SirKojiro

Tôi up bản Radio mới nhất của Wizard 2.71.11 cùng với file CAB Fix lên cho mọi người. Tôi không dùng dòng này nên không biết có đúng bản Radio bạn HeroHP nói đến không.

Bản Radio này được đánh giá khá cao, chưa thấy có lỗi gì, còn về pin thì tương tự các bản cũ.

[HIDE="Nhấn Thank để thấy nội dung"]http://www.mediafire.com/?9kdjadr9mlj[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Vừa up thử bản Radio này về dùng thử. Chưa thấy vấn đề gi cả các bác ạ

HeroHP

Bản này chạy ngon, sóng sánh căng nhưng có vẻ ko thik hợp lắm với ShadoW CE vì pin tụt rất nhanh. Tớ đã up lại 2.69.21 pin lại bình thường.

O2XDAEXEC

Bản Radio này cũng giống như những bản Radio trước,mình không hiểu có khác nhau ở điểm nào không nhỉ?Vả lại hình như không thích hợp với Rom Shadow CE nên Pin tụt ghê quá!:D

Shooter

Các Radio Rom của hai dòng Wizard và Prophet đều dùng được cho nhau, nhưng tuỳ mục đích mà sử dụng, vì:

1. Phiên bản nào sóng căng, mạnh thì sẽ tốn pin hơn. Chủ yếu dùng cho vùng khuất, phủ sóng yếu.
2. Nếu viết cho Wizard thì chạy cho CPU Intel nhanh hơn Omap của Prophet nên nếu xài cho Prophet sẽ hơi tốn pin hơn chút đỉnh.

Vì thế, nếu ở vùng phủ sóng tốt, không cần up làm gì, có thể bị nhiễu, ồn. Ở vùng yếu thì nên xài, nhưng được cái này mất cái kia...:D

HeroHP

2. Nếu viết cho Wizard thì chạy cho CPU Intel nhanh hơn Omap của Prophet nên nếu xài cho Prophet sẽ hơi tốn pin hơn chút đỉnh.

Ơ, Wizard cũng chạy OMAP850 195MHz giống Prophet mà anh?

Shooter

Ơ, Wizard cũng chạy OMAP850 195MHz giống Prophet mà anh?

:D:D:D
Hơ hơ, HeroHP nói đúng, mình lú lẫn rồi :D.
Sorry, Tết nhất nhậu nhiều quá, lẫn lộn cả...:)):)):))
Nửa tháng nay ko pót được bài nào, hôm nay xỉn xỉn vào post trật ...:p

Chúc mừng năm mới...