• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC DIAMOND - UPDATE

AnhPheCT

các bác cho em xin soft RADIO UPDATER UTILITY (RUU) để up radio với, kiếm trong forum mãi k có

Bạn tải 1 bản Rom nào của PDAVIET cho HTC Touch Diamond về giải nén ra lấy file Bạn cần còn lại xoá hết!! OK!!

vấn đề đã hỏi rồi đây nhưng không có ai trả lời jum... :(( liệu mình có thể rename file thành diamimg.nbh chép vào máy rồi up như uprom được không nhỉ :-?:-?:-? có pác nào bít trả lời jum cái... =D>
Được Bạn ạ! Up RAdio hay UP Rom bằng thẻ an toàn hơn!! Bạn nên tham khảo Cách đưa máy về Bootloader Up Rom hay Radio bằng thẻ và cách Format thẻ....! Chúc may mắn!

6798877

cho em hỏi em up Rom này trực tiếp trên máy như 1 bài hướng dẫn trên diễn đàn
Giờ muốn up Radio trực tiếp như thế thì cũng phải đổi tên file trong radio thành DIAMIMG.nbh rồi chạy luôn hay sao ?
Nếu vậy thì phải bỏ file up ROM DIAMIMG.nbh đúng không ?
Vậy nếu up lại lần nữa nó có mất bản UP Rom trước không ?

LuonGThanGtk

mình muốn hỏi 1 câu, tìm mãi mà ko hiểu tác dụng của up radio là gì, up rom và radio có cần theo thứ tự ko, mình up thành công rom panosha_Light_3_Diamond_WWE_ROM.zip rồi vậy up radio nào thích hợp nhất, đơn giản và tiết kiệm pin nhât càng tốt, thanks trc

lineage2

Cần hỏi về úp radio

Chào các bạn.
Mình mới mua 1 em diamon . Em nó nghe gọi tốt chỉ có điều là bắt sóng Wifi yếu quá . Trong khi moden truyền 54mbps thì máy mình nhận được có 1mbps nên rất khó vào internet . Bây giờ muốn up radio cho em nó để cải thiện tình hình nhưng không biết bản radio nào tốt và phù hợp với rom của mình,mình đang sài rom : 1.93.422.4 wwe và radio : 1.00.25.08 . Mong các bạn giúp đở.
À cho mình hỏi thêm , nếu mình Hard-spl rồi sau đó úp radio thì khi úp nhở có sự cố sảy ra , mình hardreset lại , máy có trở về như ban đầu chưa úp ko . Vì mình chưa bao giờ úp rom và radio cho hdh wm nên ko biết , với lại hồi trước úp rom cho em blackberry bị toi mất flash phải thay main nên bây giờ úp cho em này thấy hơi ớn . không biết có dể die như blackberry ko.
Mong mọi người giúp đở , mình xin cám ơn.

lineage2

Tình hình là mình đã mạnh dạn úp lại radio cho em nó bản 1.1125.01 down từ theard radio update và thành công mỹ mãn , sóng gió rất tốt chỉ có điều là khi bât Wifi lên là ko vào được internet (cả Opera và Skyfire mình đều thử) măc dù máy báo đã conected ,có địa chỉ và IP hẳng hoi.Chỉ vào được bằng Edge thôi . Mọi người ai có kinh nghiệm giúp mình vấn đề này với .
Mình xin cám ơn.

thanhgia123

Bạn thử vô chỗ chỉnh IP cua ppc xem sao có thể IP đặt trong đó là IP tĩnh nên máy không lên mạng được thôi.

lineage2

Minh cám ơn bạn đã quan tâm , mình nghỉ chắc là do rom để mình úp rom khác xem sao. À bạn có biết rom cho diamon bây giờ bản nào là ổn định nhất ko (6.1 nhé) ?. mình tìm trong theard Romupdate cho diamon mà thấy nhiều quá ko biết nên cài bản nào.Chân thành cám ơn.

nvtn

Các bạn cho hỏi up rom thì mất hết dữ liệu. Up Radio có bị mất dữ liệu không?
Đang thấy có bản Radio 1.15 định up thử xem sao mà lười bakup dữ liệu quá.

tuuquy

Các bạn cho hỏi up rom thì mất hết dữ liệu. Up Radio có bị mất dữ liệu không?
Đang thấy có bản Radio 1.15 định up thử xem sao mà lười bakup dữ liệu quá.

Up radio không bị mất dữ liệu đâu bạn nhé! Cứ yên tâm mà up thôi. Mình cũng vừa up xong.

duytnt

Em xài diamond giống các bác đây. Hôm rồi em úp Rom: 2.03.707.2 wwe, radio: 1.11.25.01. Xài quá tốt wifi, gps tốt nhe gọi rõ

alanjohn

chả hiểu do nha` mạng Viet tel hay do bản Radio 1.17.25.09 bác up trên mà bi h máy em chỉ nghe gọi được và không dùng gprs hay edge được gì cả, vào là cứ chập chờn, lúc connect lúc disconnect, hôm trước thì dùng bình thường, hôm nay bị vậy em HR rồi vẫn thế, chắc do bản này ko ổn ở VN

DucLong

Super V.I.P
chả hiểu do nha` mạng Viet tel hay do bản Radio 1.17.25.09 bác up trên mà bi h máy em chỉ nghe gọi được và không dùng gprs hay edge được gì cả, vào là cứ chập chờn, lúc connect lúc disconnect, hôm trước thì dùng bình thường, hôm nay bị vậy em HR rồi vẫn thế, chắc do bản này ko ổn ở VN

Bạn thử Radio nào hợp với nhà mạng và vùng phủ sóng nơi bạn ở thì dùng radio đó.

saonhanma

Chào các bạn ! Lúc trước máy HTC diamond của mình dùng radio Radio v1.09.25.23 (Quad Band) và Rom "RUU_Diamond_HTC_WWE_EastEurope_2.03.479.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship" .Nhưng do bắt không được GPS (mình đã cài VietMap R12 và cài GPS Location để test).Thấy các bác up Radio 1.17.25.09 bắt được GPS nên mình đã up. Nhưng khi up xong mình reset và cả Hard Reset thì máy hiện lên dòng chữ "Touch Diamond và 3 dòng chữ màu đỏ dưới góc phải màn hình".Nên mình đã up radio 1.11.25.01 tình hình vẫn bị treo y như ở trên. Xong mình up lại radio 1.09.25.23 , tình hình không cải thiện hơn , vẫn bị đơ y chang vậy(mặc dù để từ tối đến giờ).Máy mình dùng pin dung lượng cao 1800 , pin còn hơn 50% luôn. Giờ nhờ các cao thủ chỉ em cứu em yêu của em với. Cảm ơn nhiều!

loicuagio

pác nào có bản Radio nào ok cho Bluettooth Diamond! Bluetooth của máy mình yếu lắm, lúc bắt được lúc không, còn wifi thì để ngay bên cạnh Access point vẫn báo 2 vạch sóng, đi xa 3m là mất sóng !