• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TOUCH (ELF&ELFin)

anhvktxd

Sử dụng Radio trong HTC

Tôi mới dùng HTC, lúc mua máy đã được người bán cài Radio version 02.93.90 sẵn rồi nhưng chưa biết sử dụng. Nhờ các bác hướng dẫn cách làm để sd Radio

yehyeh

em up lên 13.12.90 cột sóng nó searching liên tục, nhận ra được danh bạ trong sim nhưng vô phương gọi đc

HungManh

Tôi mới dùng HTC, lúc mua máy đã được người bán cài Radio version 02.93.90 sẵn rồi nhưng chưa biết sử dụng. Nhờ các bác hướng dẫn cách làm để sd Radio
He he .. Radio này là dùng để nghe và gọi ĐT chứ không phải nghe "sân khấu truyền thanh" đâu pác ơi. Hồi đầu mình cũng bị lầm thế đấy !!

vtp9x

Máy mình sóng yếu up lại rom 6.1 và Radio 3.21.90, cột sóng hiện đầy nhưng gọi đến và đi không được, đôi khi gọi được. Đã thử với nhiều sim Vina, Viettel, Mobile, tình trạng vẫn như trên !!!

Chỉnh sửa cuối:

viking

Máy mình sóng yếu up lại rom 6.1 và Radio 3.21.90, cột sóng hiện đầy nhưng gọi đến và đi không được, đôi khi gọi được. Đã thử với nhiều sim Vina, Viettel, Mobile, tình trạng vẫn như trên !!!

Bạn thử downgrade radio xem sao, nếu ko khắc phục được thì chắc do phần cứng của máy rồi.. bó tay...:-??

Theo mình thấy thì các dòng máy Elf(in) bán ở các thị trường khác nhau hoặc các mạng di động khác nhau thì thường sẽ có radio riêng cho từng dòng máy đó, chắc là thiết kế riêng để phù hợp với mạng khu vực đó :-?
Bên Wiki có các bản Radio cho Elf bạn cài thử:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Elf_RadioUpgrades
Radio 03.10.90 mới thấy xuất hiện và được cho là dùng rất ổn đối với mạng Chinamobile

Mình đang dùng Touch I lúc trước dùng radio 3.12.90 thấy thỉnh thoảng gọi đi đến một vài số máy thì bị echo nhưng cũng ko phải số nào cũng bị nên cũng ko chắc là do radio, hiện tại đã up radio 3.21.90 --> đang test...;)

namic

mình đang dùng 3.21.90, sóng rất khỏe. tuy nhiên khi goi thấy echo quá. các Pác test thấy thế nào? cách khắc phục?

các bản radio rom trên wiki.xda mình không down được (dù đã có account). Pác nào đã down rùi úp lên cho anh em test thử. Thanhks nhìu nhìu.

dongdodang

Ồ, trước khi bạn muốn UP Radio phải làm một số bước như MAN PHAMQUANG đã hướng dẫn, nếu không thì có thể gặp trục trặc đấy. Nếu chưa qua các bước chạy tool thì đừng có up nhé. Hãy tìm hiểu kĩ đi đã. Nếu máy đang nghe gọi tốt thì không phải ắp -iếc gì đâu

Nếu bạn muốn trở về bình thường: dùng đầu bút chọc lỗ Reset ở bên dưới, phía phải là xong

Còn nếu bạn đã chạy tool rồi, thì trước khi up phải kết nối Touch của bạn với PC bằng dây Synch, sau đó đưa máy về bootload(3 sọc màu ấy) và giở bản Radio tren PC click vào UpdateUtility.exe nó sẽ tự động chạy cho đến khi hoàn thành 100%. Khi đó bạn có thể soft reset máy và dùng bình thường

Bạn ơi có thể chỉ giúp mình chi tiết 1 chút về cách up radio ko? minh da dowload về rồi nhưng ko biết làm cách nào cả, chạy tool là sao bạn? đưa máy về bootload là sao bạn? mình thực sự chưa hiểu bạn giúp mình cụ thể hơn từng bước được ko? Cảm ơn bạn nhiều nhé.

PhamHien

Bạn ơi có thể chỉ giúp mình chi tiết 1 chút về cách up radio ko? minh da dowload về rồi nhưng ko biết làm cách nào cả, chạy tool là sao bạn? đưa máy về bootload là sao bạn? mình thực sự chưa hiểu bạn giúp mình cụ thể hơn từng bước được ko? Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Điều kiện: máy của bạn đã unlock CID(tức là đã chạy tool USPL của pof) và có thể up ROM khác
- Các bước thực hiện up Radio:
1. Tải bản Radio
2. Giải nén trên máy tính
3. Kết nối Touch với máy tính qua cable bằng chương trình Active Synch và cho đồng bộ hoàn chỉnh
4. nhấn và giữ phím Camera đồng thời dùng đầu bút chcj vào lỗ Reset để đưa máy về trang thái Bootloader(màn hình có 3 vạch màu)
5. Tìm đến bản Radio đã giải nén và click cho quá trình chạy tự động vài phút là xong

Nếu máy bạn sóng tốt, nghe gọi tốt thì không nhất thiết phải thay đổi Radio

dongdodang

Điều kiện: máy của bạn đã unlock CID(tức là đã chạy tool USPL của pof) và có thể up ROM khác
- Các bước thực hiện up Radio:
1. Tải bản Radio
2. Giải nén trên máy tính
3. Kết nối Touch với máy tính qua cable bằng chương trình Active Synch và cho đồng bộ hoàn chỉnh
4. nhấn và giữ phím Camera đồng thời dùng đầu bút chcj vào lỗ Reset để đưa máy về trang thái Bootloader(màn hình có 3 vạch màu)
5. Tìm đến bản Radio đã giải nén và click cho quá trình chạy tự động vài phút là xong

Nếu máy bạn sóng tốt, nghe gọi tốt thì không nhất thiết phải thay đổi Radio

Bạn ơi máy của mình mua nhưng ko biết đã được unlock CID chưa. Mình kiểm tra nó hiện lên những thông số sau đây:

Device ID: ELF010052
CID: DOPOD601

IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Model No: ELF0100
Part Number: 99HEH066 – 00

RAM: 128 MB
ROM: 256 MB

MCC+MNC: None

Như vậy máy của mình đã unlock CID chưa bạn? Thanks!

leonthien

Tôi sử dụng Touch II , đã up Rom lên V68 và

IPL: 3.07.0002
SPL: 3.10.cmonex

Nhưng khi up lên bản Radio v3.21.90 thì báo lỗi Invalid ID.
Các bạn nào biết bị lỗi gì kg?

leonthien

Hôm nay down thử bản Radio v3.39.90 (RapidShare khó down quá , may mắn hôm nay lại đc) thì up lên đc rồi, chắc có lẽ bản Radio v3.21.90 không tương thích.

masterhoang

Tôi sử dụng Touch II , đã up Rom lên V68 và

IPL: 3.07.0002
SPL: 3.10.cmonex

Nhưng khi up lên bản Radio v3.21.90 thì báo lỗi Invalid ID.
Các bạn nào biết bị lỗi gì kg?

Mình thấy hình như pác Quang đưa Radio của ELF chứ không phải ELFin, còn bạn thì lấy Radio Touch I up cho Touch II ;)

leonthien

Mình thấy hình như pác Quang đưa Radio của ELF chứ không phải ELFin, còn bạn thì lấy Radio Touch I up cho Touch II ;)

Vì vậy nên mình up thử lên bản Radio v3.39.90 thì được rồi đó.
Bản này có khi bị mất sóng rồi dò lại sóng lâu lắm , phải tắt đi và mở lại mới được.

phongmh

Bác Phạm Quang và các bạn ơi giúp E với. Máy E Sau khi Up Radio v3.39.90 máy E dùng là (Elf) . Giờ bật máy ko lên được...chỉ lên cái Logo Orange và tắt ngấm luôn...các Bác giúp E với.....