• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC TyTNII (Kaiser) - CÁC PHIÊN BẢN

kolya82

Các bác có biết bản Radio nào dùng tốt ở Melbourne không? Em truóc dùng bản 1.65.24.36 rồi dùng cả bản 1.71.09.01 nhưng sóng rất yếu,pin trước kia dùng được 3 ngày là bình thường còn bây h thi tối đa được có 1 ngày.Bản HardSPl 3.56 với các bản còn lại có khác nhau gì không mà theo các bác dùng bản nào là tốt nhất???

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Các bác có biết bản Radio nào dùng tốt ở Melbourne không? Em truóc dùng bản 1.65.24.36 rồi dùng cả bản 1.71.09.01 nhưng sóng rất yếu,pin trước kia dùng được 3 ngày là bình thường còn bây h thi tối đa được có 1 ngày.Bản HardSPl 3.56 với các bản còn lại có khác nhau gì không mà theo các bác dùng bản nào là tốt nhất???
2 bản radio đó là tốt rồi,tuy nhiên theo ghi nhận chung thì HardSPL 3.56 là hao pin nhất trong các SPL.
Còn theo mình thì bạn nên dùng SPL3.34 hoặc 3.29
Vấn đề hao pin còn liên quan đến tuổi thọ của pin nữa,xài lâu ngày thì ắt sẽ mau hao hơn mới ;)

kolya82

hic hic. Có ai biết bản radio nào dùng tốt nhất ở Melbourne không thê? hic em dùng thử các bản 1.65.24.36 , 1.70.19.09 , 1.71.09.01 và cả bản 1.70.18.02 mà chả bản nào sóng lên nổi 2 vạch cả. Máy để standby qua đêm cũng mất hơn 60% pin.Điên quá đi mất.Mọi người giúp em với!!!

zeroFILL

Tôi thấy bạn hỏi trên XDA Developers rồi, chắc hẳn bạn cũng đã đọc kỹ topic về Kaiser's Radios và chưa tìm được câu trả lời. Vì radio mang tính cục bộ và khác nhau với từng mạng di động nên ở đây chắc không mấy người có được trải nghiệm và trả lời được cho bạn.

Có thằng bạn từ bên Pháp về, thấy máy của hắn xài radio 1.27.12.11, bạn thử xài xem thế nào, thử thêm cả 1.27.12.32 nữa. Nhớ thông báo kết quả nhé ;-)

NhatToai

Super V.I.P
hic hic. Có ai biết bản radio nào dùng tốt nhất ở Melbourne không thê? hic em dùng thử các bản 1.65.24.36 , 1.70.19.09 , 1.71.09.01 và cả bản 1.70.18.02 mà chả bản nào sóng lên nổi 2 vạch cả. Máy để standby qua đêm cũng mất hơn 60% pin.Điên quá đi mất.Mọi người giúp em với!!!
Khả năng rất cao là do dịch vụ mạng,bạn có thể kiểm tra với 1 mạng khác.
Theo nguyên lý thì cữ hễ sóng yếu(từ dịch vụ phát ra) thì máy sẽ rất mau hết pin.
Còn 2 bản radio đó thì ổn rồi mà...

Tôi thấy bạn hỏi trên XDA Developers rồi, chắc hẳn bạn cũng đã đọc kỹ topic về Kaiser's Radios và chưa tìm được câu trả lời. Vì radio mang tính cục bộ và khác nhau với từng mạng di động nên ở đây chắc không mấy người có được trải nghiệm và trả lời được cho bạn.

Có thằng bạn từ bên Pháp về, thấy máy của hắn xài radio 1.27.12.11, bạn thử xài xem thế nào, thử thêm cả 1.27.12.32 nữa. Nhớ thông báo kết quả nhé ;-)
Radio này chỉ dùng cho WM6.0 thôi nhé,chứ 6.1 và 6.5 thì chỉ có hình mà....NO tiếng,Camera thì ngược lại là có tiếng mà chả thấy hình...:))

kolya82

chắc em đành phải sống chung với lũ thôi,chứ em đã thử các hardSPL lẫn radio mà chả thấy khả quan gì cả.Thanx các bác nhiều nhiều

hugo_timgai

ĐÚNG CÁI EM KIẾM. CÁM ƠN NHÌU
cho em hỏi cái link tải radio 1.65.24.36 nghe nhìu nguoi nói tốt mà kiếm ko ra link tải. thanks

Chỉnh sửa cuối:

RIOGA16

sao mình xài cài Radio v1.58.16.28 dzô,mà kì wa cứ có người gọi 1 phát là không con tiếng tam j nữa hết,cái nào mới hợp với Tytn2 dzậy đại ca

NhatToai

Super V.I.P
sao mình xài cài Radio v1.58.16.28 dzô,mà kì wa cứ có người gọi 1 phát là không con tiếng tam j nữa hết,cái nào mới hợp với Tytn2 dzậy đại ca

Không phải radio nào mới phù hợp với TyTN II mà là radio phải phù hợp với HDH mà bạn đang sử dụng(WM6.0 hoặc WM6.1...)
Bạn đọc lại bài 1 của Topic này sẽ rõ thêm và vấn đề này đã cũ lắm roài đấy.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=47185

Nguyenson318

Mình không thể vào
Bootloader được, máy HTC TyTN II T-Mobile MDA. nhờ các bác chỉ giáo.

hoanghieu11111

cho minh hỏi up rom hay radio bằng thẻ nhớ gì (miniSD,microSD,SD,MMC)
máy 8925 minh đang dùng là thẻ nhỏ micro SD
máy mình đang dùng bản v4 của shifu (radio 1.65.24.36) đinh up sang bản radio 1.70.19.09 bằng thẻ nhớ ,nhưng ko biết up từ đâu(CÓ PHẢI MÌNH ĐÃ HardSPL,VÂY CHỈ CÓ VIÊC UP THÔI PHẢI KO)
XIN CÁC PRO CHỈ GIÁO

NhatToai

Super V.I.P
cho minh hỏi up rom hay radio bằng thẻ nhớ gì (miniSD,microSD,SD,MMC)
máy 8925 minh đang dùng là thẻ nhỏ micro SD
máy mình đang dùng bản v4 của shifu (radio 1.65.24.36) đinh up sang bản radio 1.70.19.09 bằng thẻ nhớ ,nhưng ko biết up từ đâu(CÓ PHẢI MÌNH ĐÃ HardSPL,VÂY CHỈ CÓ VIÊC UP THÔI PHẢI KO)
XIN CÁC PRO CHỈ GIÁO
Với chính cái thẻ bạn đang dùng trên máy là được,lưu ý là máy đã HardSPL.
Bạn đọc thêm bài này nhé.

minhai

Bác Toại cho em hỏi 6.5 thì radio nào là phù hợp và ổn định nhất.
Em đang dùng 1.65.21.18 - TPC v11 23017- HS 3.34
Cảm ơn bác!

NhatToai

Super V.I.P
Bác Toại cho em hỏi 6.5 thì radio nào là phù hợp và ổn định nhất.
Em đang dùng 1.65.21.18 - TPC v11 23017- HS 3.34
Cảm ơn bác!
Phù hợp nhất thì không thể nói trước được bạn à.Vì mỗi bản ROM,mỗi vùng miền,mạng di động đều khác nhau cả.Cho nên phải tự test thôi.
hix,vua cai xong ban 6.5 cua shifu la may bi do luon.ban radio nao thich hop cho 6.5 nhat vay cac bac
Đơ luôn là thế nào vậy(chưa thấy feedback nào từ Topic này?),radio thì cứ dòng 1.65 hoặc 1.70 mà xài thôi.Kiểm tra lại máy đã HardSPL chưa nhé(nên dùng 3.29 hoặc 3.34)
Lưu ý nên gõ tiếng Việt có dấu nhé bạn!

canopolic

Em đang xài win6.0 up cai radio 1.64.08.21 vô có được ko bác Quang ơi, với cho em hỏi nâng cấp lên máy chạy nhanh hơn ko hĩ máy em bi đơ hoài à