• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio cho winzard cần giúp đỡ

haiwan

Máy của em thuộc dòng winzard, chip G3.:) cột báo sóng là 4 vạch nhưng không nhận được cuộc gọi hay tin nhắn, reset lại thì bình thường, Nhưng dùng khoảng 1 ngay hoặc hơn thì lại bị tình trạng như vậy.
Có phài máy của em nó bị lổi radio không???
Mong các Bác gúp đở !!!!!!:-?
Nếu bị lổi radio thì chỉ giúp em cách up radioX-( và link download radio, em thank các Bác nhiều=D>=D>=D>

VOCSY

Chia sẽ kinh nghiệm với bạn.
Trước mình cũng từng bị như vầy, lỗi đó có thể do khi cài thêm một số phần mềm làm cho máy không hoạt động ổn định, gỡ dần những phầm mềm mới cài đặt thêm vào hoặc tốt nhất là hard reset sẽ hết. Đôi khi có một số rom up vào cũng bị tương tự --> up rom khác. Còn một lý do nữa là khi dùng phầm mềm tăng tốc mà đặt tốc độ cao hơn 240 cũng bị ,nếu dùng PM XCPUScala mà dùng chức năng "Auto Scale with CPU load" cũng bị hiện tượng này.

haiwan

Thank VOCSY. Mình cũng up ROM và RADIO lại thì lâu lâu cũng bị tình trạng như vậy.
Mình nghĩ máy xảy ra hiện tượng đó là do một số soft nào đó và sự tương thích giửa ROM và RADIO

ngocgt

Máy của em bị tình trạng như sau mong các bác giúp đỡ:
Em down bản radio 2.69.11 vể và up bình thường giống như uprom nhưng sau khi up xong thì mất luôn radio, máy vẫn lên nhưng chậm hơn và không có sóng nữa?

lamlcd

Member
vậy cố up radio khác xem sao còn không chắc chip radio bị lỗi sau khi up rồi đó.

quocky

tớ xài ku Cingular 8125. từ đầu radio là 2.17 , mới up bản 2.69.11 . dùng ngọt lắm. Không thấy hiện tượng như bạn

ngocgt

mình đã up lại rom gốc thì lại có radio bình thường, không hiểu tại sao?

haiwan

Do trong bản ROM gốc nó có cả radio nữa, bạn nên nâng IPL/SPL lên 3.08 là được thôi

mapbuidoi

IPL và SPL up lên 3.08 mình thấy ok nhất. Sóng tương đối mạnh, hơi hao pin một ít nhưng ko đáng kể. Dùng tốt