• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio for O2 Flame

hungadams

Con Flame của em bị lỗi Radio không nghe gọi được.Được bác Funtiger mách nước phải tìm bản Raido :
ROM Version WWE_RC1070309
Bootloader Version V2.2C601
GSM Version P6A2
extRom version WWE_RM_070516
RIL version v08.60
vậy em kính mong Bác nào đang có bản Radio này Shared cho em đc không,em xin ngàn lần cảm ơn.

duongtver

ihihiii bác phải hỏi mấy bác admin ấy, chứ em có flame nhưng mà không biết cách lấy bản Rom của nó ;;);;)

hungadams

đã nhờ nhưng chưc thấy bác nào reply,bây giờ máy chỉ để chơi game,bác Phamquang ,Funtiger ơi,giúp nới

atomcuibap

mình thì đở hơn dùng được mạng Viettel hehehehe các đại ca nào có bản Radio tốt cho anh em nhờ phát

leuleu

bạn có bản Rom mới đấy cũng ko giai quyết vấn đề gì đâu vì uprom cho Flame ngoài cable kêts nối ra còn cần phải có cable chuyên dụng (kết nối thêm qua Port TV-out)
Nếu ko phải nhờ ai có cái cable này thi mới hy vọng up radio đc

duongtver

không hiểu ? vậy bạn đã up radio cho flame chưa? mà cáp co TV-out ko phải cái đi cùng máy à? :|:|:| mình cũng muốn up radio mới xem thế nào

2u417

hix, tại sao up rom mà cần phải cable TV out làm gì vậy trời. Bạn đọc được tin này ở đâu vậy, sao từ trc đến giờ mình thấy up rom có cần cable TV out gì đâu. Không lẽ con Flame nó rắc rối đến vậy sao.

hungadams

tôi nghĩ diễn đàn mình cũng nhiêug người xài con Flame này mà chẳng có ai giúp tui 1 cái,shared cái Radio ngon cho tui với,

dammeppc

Cái radio của con này hơi hiếm đấy mình kiếm hoài mà cũng chẳng có ,chỉ có bản rom backup máy khác thôi ,nếu bạn cần thì mình đưa line cho tải

hungadams

Cái radio của con này hơi hiếm đấy mình kiếm hoài mà cũng chẳng có ,chỉ có bản rom backup máy khác thôi ,nếu bạn cần thì mình đưa line cho tải

thế thì tốt quá còn gì nữa bác,nhưng có cái là em không rành lắm lên bác chỉ qua cách cài cho em nhé,với lại máy em nó là tiếng TRung,bác có bản backup của tiếng Anh thì cho em xin luôn nhé,waitting for you and thank

vthanhmobile

Mình cũng đang cần 1 bản radio. Radio của mình hiện giờ là P7V2 bác nào có ver khác ver này thì cho mình xin nhé. cảm ơn nhiều

itlover

Hiện tôi đang dùng bản P5C2 nhưng lỗ mạng Mobi và Vina quá. Bác nào có bản dùng được với 2 mạng này cho E xin nhé. Cảm ơn các Bác.

Chỉnh sửa cuối:

haicm07

O2 Flame của em sau khi up rom 002 thì ko thể dùng bluetooth dc. làm sao đây? giúp em với

lonht321

Cùng câu hỏi như bro này, flame bị mất GSM version,imel thì là 5 ô vuông.không nghe gọi dc gì hết.
Nhờ cao thủ nào có bản radio riêng thì úp lên giúp mình với,xin hậu tạ

PDhung

Chào các bạn.
Máy của mình đang dùng có GMS version là P7V2. Sau khi "Manual for recovery bricked FLAME" và Up lại FLAME_ROM_003_WWE by Cotulla thì thấy GMS version là P5C2. Như vậy Radio của Flame là có thể thay đổi được, không biết mình hiểu như vậy có đúng không. Muốn lấy lại GMS version P7V2 thì phải làm như thế nào, vì bản này mình thấy ổn định.
Mong nhận được sự giúp đỡ
Xin chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

nhattuong

Active Member
Chào các bạn.
Máy của mình đang dùng có GMS version là P7V2. Sau khi "Manual for recovery bricked FLAME" và Up lại FLAME_ROM_003_WWE by Cotulla thì thấy GMS version là P5C2. Như vậy Radio của Flame là có thể thay đổi được, không biết mình hiểu như vậy có đúng không. Muốn lấy lại GMS version P7V2 thì phải làm như thế nào, vì bản này mình thấy ổn định.
Mong nhận được sự giúp đỡ
Xin chân thành cảm ơn!

bạn nhớ có nhầm không ? nên xem kĩ lại. Bởi vì Radio của flame chưa thể thay đổi được mà, trên diễn đàn có nhiều người muốn thay đổi version radio của flame mà chưa được. Nếu mà thật như bạn nói thì mọi người có tin mừng rồi...

PDhung

TO NHATTUONG!
Gần như chính xác 100% là mình nhớ không nhầm. Trước đây mình cũng hiểu là Radio của Flame không thay đổi được. Bây giờ là như vậy sau một hồi đầu tư 1 mỏ hàn, 30 K tụ điện 100 ôm và 1 cái đồng hồ đo và 3 ngày học tập và ứng dụng. Bây giờ nó lại chạy

Cảm ơn các bạn và tiếp tục nghiên cứu nhé