• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO mới cho SE X1 (v1.16.25.48)

bang3lang

Xin hỏi 1 câu ngớ ngẩn vì mới dùng WinMo , Radio trên X1 có tác dụng là gì hả bác ?

bang3lang

dùng để nân cấp sóng đt tốt hơn-> ít hao pin hơn....

- Bác cho em hỏi luôn là cách cài đặt thế nào ạ ? Em down của bác về là File .EXE , cứ Sync rồi cài bình thường hay như nào ạ ? Tại em đọc cái hướng dẫn bằng tiếng anh đi kèm file bác gửi lên nó nói gì em ko hiểu nên chưa dám liều Up lên ạ :(
- Máy em hiện giờ Radio đang là 1.14.25.55 , giờ Up lên có tác dụng phụ gì ko hay là trong quá trình up nếu lỗi có làm sao ko ? Mong bác giúp đỡ :(

binhmogas

down về giải nén ra 3 file chạy file x1-customruu.exe.rồi chờ hưởng thụ. dễ như ăn chuối:p

xfile2208

Em vẫn đang dùng bản rom gốc, phiên bản Radio là 1.06.25.29, pác nào đã up bản Radio mới phát biêu cảm tưởng để anh em nâng cấp

e_binh

up bản radio mới bắt gps rất nhanh, sóng ít bị chập chờn hơn (mobifone)

mrlingling

Active Member
:( em up đến 99% thì nó báo lỗi error , đến lúc vào xem thì radio vẫn dc :V1.16.25.48 ! lạ nhỉ ?

xfile2208

:( em up đến 99% thì nó báo lỗi error , đến lúc vào xem thì radio vẫn dc :V1.16.25.48 ! lạ nhỉ ?

mình giống hệt bạn, sợ khiếp vía, nhưng reset lại ok, về sau mình cận thận up trên thẻ nhớ giờ ngon rồi

strangers

e cai ban rom moi cho x1 xong thi ko thay co radio nen e cai ban radio nay, ma sao khi cai xong van ko thay co radio
tai sao vay, co ai giup dum ko:-?

phamthaitl

e cai ban rom moi cho x1 xong thi ko thay co radio nen e cai ban radio nay, ma sao khi cai xong van ko thay co radio
tai sao vay, co ai giup dum ko:-?

thế máy bạn co sóng không?nếu sóng gió vẫn bình thường thì sao không có được.bạn kiểm tra lại xem.mà bạn cài bản rom nào.nếu là rom build thì đâu có radio trong đó.chỉ có rom gốc mới đi kèm radio thôi.

phamthaitl

Chỉnh sửa cuối:

e_binh

k nhầm đâu, bản này sau khi up xong thì nó vấn không thay đổi tên gọi (theo XDA). cho nên nếu trước dùng bản radio nào thì nó vấn báo thế

binhmogas

sao ngộ quá up radio mà sao GPS lại mạnh nhỉ:-? mà thông số về radio trong máy không thai đổi:-/ chắc có lẽ đây có thể là nân cấp sóng GPS đây:-??