• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO mới cho SE X1 (v1.16.25.48)

xfile2208

Mình cũng cảm thấy thế, anh em nào up bản này qua thẻ nhớ đều thấy hiện chữ V2, sau khi up kiểm tra về sóng GSM cũng không có gì khác, tuy nhiên GPS thì công nhận good hơn hẳn nếu đứng ra ngoài trời chỉ mất khoảng 30 giây:))

lungtung

mình giống hệt bạn, sợ khiếp vía, nhưng reset lại ok, về sau mình cận thận up trên thẻ nhớ giờ ngon rồi

Bạn làm ơn chỉ cho mình cách up trên thẻ với, phải đổi tên thế nào? mình làm mà không được

minhtattoo

bạn chỉ cần đổi tên file lại thành kovsimg.nbn rồi làm y chang như up rom là ok bạn nhé, sau khi up radio xong moi thứ đều không thay đổi, chỉ có radio thay đổi mà thôi

lungtung

cảm ơn bạn
Theo bạn thì bản radio nào ok nhất? mình up bản 1.17 rồi nhưng thấy pin hao nhanh quá, chưa có kinh nghiệm và cũng chưa kiếm được đủ các radio để thư nghiệm vì mới dùng X1 4 hôm
Nếu được bạn cho mình xin bản 1.4 nhé

lungtung

mình up 1.6 nhưng thấy mở ra được 1 phút là pin từ 100% tụt ngày xuống 99%, nhìn % pin tụt nhanh lắm, mà không hiẻu sao máy mình bị bệnh gì mà thỉnh thoáng mở việt map lên nó không tìm GPS, khi chuyển sang mục GPS nó không nói : đang tìm sóng GPS , chỗ cột sóng có dấu x phải soft reset thì mới bình thương. Lâu lâu lại bị như thế

nhokprodm

hx ko hỉu sao kon X1 tớ ngốn pin lẹ wá:( ai chĩ tớ radio pin ổn định nhất ko...ko cần sóng sánh - pin là trên hết :(

minhtattoo

hx ko hỉu sao kon X1 tớ ngốn pin lẹ wá:( ai chĩ tớ radio pin ổn định nhất ko...ko cần sóng sánh - pin là trên hết :(

bạn xài rom cook hay sao, manila chay ngốnpin lắm àh, nếu muốn khong hao pin cách duy nhát là xài rom gốc bạn nhé

brianhoang

tớ thì xài rom gốc mỗi lần "em yêu khoa học" xong co vấn đề j là chạy lại hdh lại mất 200mb down từ SE