• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO V1.14.XX.XX DÀNH CHO HTC RAPHAEL

PhamQuang

Manager
Dưới đây là 1 số Link tải các phiên bản Radio mới (1.14.xx.xx) dành cho HTC Touch Pro (Raphael).
Các phiên bản Radio này đều chạy ổn và tốt trên các bản ROM mới của TouchPro.

Link tải các bản Radio mới đây:

1/ Radio 1.14.25.55:
Mã:
http://rapidshare.com/files/223365189/Xperia_Radio_1_14_25_55.rar
Đây là phiên bản Radio được tách từ ROM mới nhất của X1 Xperia ra, dùng cho TouchPro.
2/ Radio 1.14.25.24:
Mã:
http://rapidshare.com/files/224892280/BS_Radio_1_14_25_24.rar
Đây là phiên bản Radio được tách ra từ ROM của HTC Blackstone.
3/ Radio 1.14.25.05:
Mã:
http://rapidshare.com/files/220917041/Raph_Radio_1.14.25.05.zip
Đây là phiên bản Radio "chính hiệu" từ ROM của HTC TouchPro.

Các bản này đều dùng ổn và khá trên WM6.5.

DucLong

Super V.I.P
Trong Xperia_Radio_1_14_25_55.rar chỉ có file RAPHIMG.nbh thế thì chạy file nào?.

tạo folder rồi bỏ chung file radio với tool up rom rồi up hoặc coppy vô thẻ nhớ up cũng được.

HuynhThanh

Bạn úp bằng cable hả? Tốt nhất nên úp bằng thẻ là mình thấy an toàn hơn, tuy nhiên phải bào đảm là thẻ nhớ tốt nhé!

PhamQuang

Manager
Tôi đã làm như thế, nhưng sau khi chạy 100% máy báo lỗi.

Thường nếu máy chưa có SuperCID thì Up các Radio port từ các dòng khác (Xperia hay Blackstone) sẽ báo lỗi đó.
Bạn Up bản của Raphael: 1.14.25.05 chắc chắn sẽ được.
Mình quên lưu ý điều này bởi máy của mình đã có SuperCID nên Update được tất cả mà.

levanquyen

Cảm ơn Bác PhamQuang, đúng như vậy, up bản 1.14.25.05 thì được, còn các bản khác bị lỗi. Thế làm sao có SuperCID.

DucLong

Super V.I.P
Ở Việt Nam có chuyển được không? Có cách gì khác nữa không?
có cách up radio của các dòng khác cho HTC touch pro mà không cần Supercid như PATCH hoặc sử dụng HEX để chỉnh sửa lại file radio. NBH rồi up. sau này còn có cách khi up thì kèm file Rilphone.dll kèm với file radio rồi up thì cũng được nhưng nhìn chung những cách này hơi phức tạp.

toohot

bản rom .35 của bác đc tách ra từ rom của máy nào vậy, có ưu điểm gì so với bản .05 đc tách ra từ Pro luôn ko?

levanquyen

Đã giới thiệu ở đây, tất nhiên là của HTC TouchPro rồi. Mình sưu tầm từ mấy trang web của nước ngoài. Mình đang sử dụng, thấy không trở ngại gì, ít hao pin hơn bản .05

vhvu

Mình cũng thử xài bản .35 nhưng thấy máy của mình sóng rất yếu sau đó mình up lại bản .05 thì dùng rất tốt

engine3stage

Up radio rom của dòng khác cho HTC Touch Pro

có cách up radio của các dòng khác cho HTC touch pro mà không cần Supercid như PATCH hoặc sử dụng HEX để chỉnh sửa lại file radio. NBH rồi up. sau này còn có cách khi up thì kèm file Rilphone.dll kèm với file radio rồi up thì cũng được nhưng nhìn chung những cách này hơi phức tạp.

Xin anh em giúp đỡ cách up radio rom của các dòng khác (X1, Black Stone...) vào HTC Touch Pro mà chưa có Super CID. (Không trả tiền để lấy Super CID)
Tôi đã xem các bài viết trên XDA developer nhưng nói chung chẳng hiểu các thao tác mà họ hướng dẫn.
Các cách sử dụng, mục đích của Rilphone.dll và Rilphone.cab như thế nào.

Mong anh em đã từng, chỉ giáo.

nicklanick

Member
sao kô thấy các bác có review j các bản radio đã úp vậy. em cũng mới up bản 35 vừa xem ở bên xda nhưng mà cũng chưa có thời gian để review. mong là những ai up rồi thì cho em xin cái review

plnghiepla

Bác nào đã up Radio rồi chỉ mình cách up với. Mình chưa bao giờ up Radio nên không biết.
Theo các Bác thì bản nào sử dụng ổn định nhất, Pin sử dụng được lâu nhất?
Mình lỡ up Rom rồi có cần up Rom + up Radio cùng 1 lúc không?