• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAM của Diamond ko đủ 192Mb ???

JunyHai

Theo kinh nghiệm của mình:

- Mình Hardspl 1.24 của jockyw2001 và 1.20 Olinex trên cùng 1 máy thì RAM trong Device information đều nhận là 128MB

- Sau khi Hardspl lên ver 1.34 (bạn có thể sang bên xda-developer tìm) thì vào Device information máy đã nhận là 192MB

Chúc vui!

hungsonbmt

Máy của mình thì trong Device Information để là 192Mb, nhưng trong memory thì chỉ thấy nhận 115Mb thôi, tìm kiếm một hồi thấy trên trang GSM nói là mấy dòng sau này (diamond, pro, HD...) HTC dành riêng 64Mb cho đồ họa... :(, chỉ còn lại 128Mb chạy chương trình thôi, trong đó hệ điều hành chiếm mất 1/2 rồi..

miror1102

máy mình có 113M cho tất cả thôi.192-113=79M. mình bị mất 79M lận. huhu, hèn chi vuốt cứ bị giật ko đã tẹo nào

yehyeh

cuối cùng có ai nói cho e hiểu điều ji` đang xảy ra ko ?
coi cái ram ở đâu vậy các bác vô device information ah

thật sụ thì khó dủ 192mb bạn ah,mình không rành nhiều,mình thấy rom cook sau này cài thiện tốc dộ mà ram củng khá cao bạn ah.nếu up hard spl lên 1.40 củng sẽ nhu vậy,về rom gôc thì có khả nang,nhung mình thấy hiùnh nhu củng không dủ 192mb

duytien124

máy Diamond không đủ 192M là đúng rồi vì phải dùng ram để chạy máy và giao diện TouchFlo 3D rất tốn nhiều Ram để chạy nó,phần còn lại chúng ta thấy khoảng 128M là để chạy chương trình mà mình cài vào và lưu tạm chương trình khi mình mở đó bạn !