• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAPHAEL ROM WM6.1 V12 & V13 - Build 20764.1.4.3

zenron

UP rom lên bản V13 rùi, tất cả đều ok nhưng sau ko kết nối với internet qua cáp USP được nữa,, bác nào biết xin chỉ dùm.. hix ( mình xài win vista)
Mình đang xài Windows Mobile Device Center
mobile: touch pro

Thank!

Chỉnh sửa cuối:

buonwaaa

Cho mình hỏi sao mình update ROM lên v13 hoài mà vẫn k được? Sau khi thực hiện các bước, máy reset lại & bắt đầu update, nhưng process cứ 0% mà k chạy! Sau đó báo lỗi 262, mình đọc trong hướng dẫn là nên reset máy rồi thực hiện lại, nhưng vẫn k được. Mong các bạn cho mình biết lý do & hướng dẫn giùm.

DucLong

Super V.I.P
Ta về ta tắm ao ta-sau khi dạo một vòng Roms từ các nguồn khác nhau mình lại quay về bản V13 của bác PhamQuang. nhanh, ổn định.

DucLong

Super V.I.P
Maja mới ra bản T.I.R V9.1
bản này có cái TouchFL, màn hình khởi động rất ấn tượng-phải nói là rất đẹp, Build là 20757 chạy khá ổn định nhưng có vẻ như nó là cùng một mẹ từ bản V10 của bác PhamQuang.
Nếu Bác PhamQuang có thời gian làm một bản lấy TFL từ maja T.I.R v9.1, lấy bộ Icons của Monx (bản RoMeO 1.5.1) cộng với Build 20764 của bản này thì sẽ cho ra một bản Rom vô địch về tốc độ, hình thức.

jennydontcry

UP rom lên bản V13 rùi, tất cả đều ok nhưng sau ko kết nối với internet qua cáp USP được nữa,, bác nào biết xin chỉ dùm.. hix ( mình xài win vista)
Mình đang xài Windows Mobile Device Center
mobile: touch pro

Thank!

Bác trọc ngoáy reg trên PC tý là được,cụ thể như sau :
Start/run/regedit và tìm đến khóa sau : [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services]
Thêm vào cái khóa dạng Dword nhé : AllowLSP ,và để Dword ở giá trị là 0 .
Như vậy là có thể kết nối với Internet qua USB rồi.

pliquid

hi, PhamQuang. i am a fan of pdaviet. i used to use T2M and medkid rom back when i still have my atom life with me days ago. just sold it recently and get myself a raphael. i love pdaviet rom and would like to share it in xda-developers. i always post T2M rom there. and they love it. i hope i can let xda know that there is a great chef in rapheal to like u. so may i post your rom there too? and it will ehlp if u can explain ur rom in english like how T2M did it. thx for the hard work.

DucLong

Super V.I.P
hi, PhamQuang. i am a fan of pdaviet. i used to use T2M and medkid rom back when i still have my atom life with me days ago. just sold it recently and get myself a raphael. i love pdaviet rom and would like to share it in xda-developers. i always post T2M rom there. and they love it. i hope i can let xda know that there is a great chef in rapheal to like u. so may i post your rom there too? and it will ehlp if u can explain ur rom in english like how T2M did it. thx for the hard work.

translate to English
ROM 1.95.502.13 for HTC RAPHAEL

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

version V13 - WM6.1 - HTC Touch Pro (Raphael).
- Develope from V12
- using Ervius (WiKi)Tool to create new OS & XIP to make Storage increasing (over 3Mb) of RAM
after flashing the total Storage is over 356Mb & RAM is about 141Mb.

jennydontcry

V13 dùng rất ổn tuy nhiên năm mới rồi nên ae đều muốn có cái mới để vọc,bác Quang mà làm cái trước Tết ta thì khoái quá!

pliquid

translate to English
ROM 1.95.502.13 for HTC RAPHAEL

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

version V13 - WM6.1 - HTC Touch Pro (Raphael).
- Develope from V12
- using Ervius (WiKi)Tool to create new OS & XIP to make Storage increasing (over 3Mb) of RAM
after flashing the total Storage is over 356Mb & RAM is about 141Mb.

can u throw in some detail about the rom too?