• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

re/START,ứng dụng cho start menu WM6.5

NhatToai

Super V.I.P
re/START, Organize your wm6.5 start menu by Showaco​

Phần mềm nhỏ gọn có khả năng tùy biến giao diện Start Menu cho WM6.5 như:
Thay đổi vị trí các chương trình,thư mục trong Program theo ý thích(không giống như Move to top đâu nhé)
Thay đổi hình mẫu cho các Icon,thêm folder...

Cài đặt (trên Device) và khởi động chương trình(h3 ở trên),tại thẻ Root Folder thì cả danh sách bên dưới sẽ là các chương trình chính tại Programs.

Như hình 4 mình chọn Resco File Explorer rồi tap vào ICON sẽ có ngay danh sách Icon cho mình lựa chọn(h5).Sau khi chọn xong cần bấm vào Save Icon và lại thay đổi tới folder khác nếu thích.Để hoàn tất thay đổi các bạn cần phải bấm vào Exit,lúc này sẽ có thông báo yêu cầu Reset(h6),chấp nhận Reset và chờ ...enjoy :))
Tải file kèm theo về giải nén,copy vào máy và cài,không cài trên thẻ nhớ.
Các bạn cũng có thể tự tạo thêm Icon bổ sung tùy thích và lưu vào Program Files/reSTART/Icons.

chaopac

bác nhattoai ơi, mấy cái nút to to "up", "down", "icon" có phải là theme của WA 3 kô zdậy pác, :-?:-?

qqonline33

Up luôn vào đây bộ icon đẹp đẹp Glass V1 Windows Mobile 6.5 Icons của Mr. Nick

PS: Hay bác Nhattoai remove bài Hcomber của e vào đây luôn nhỉ. Cho dễ theo dõi vì 2 bài cũng có chức năg tương tự,với cả lỡ có bộ icon nào đẹp còn shared dùng chung

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Hì. Hình như mình post bộ icon hơi thừa... PM này ko hỗ trợ add icon ngoài các icon mặc định của nó thì phải. Thế này thì thua Hcomber mất :D;;). Thui thì dành cho những ai mê...Icon MAC

tampham

Hì. Hình như mình post bộ icon hơi thừa... PM này ko hỗ trợ add icon ngoài các icon mặc định của nó thì phải. Thế này thì thua Hcomber mất :D;;). Thui thì dành cho những ai mê...Icon MAC

bác down về rồi chép vào folder của re/start:D mà chứa các icon mặc định đó là ok chứ gì đâu

qqonline33

bác down về rồi chép vào folder của re/start:D mà chứa các icon mặc định đó là ok chứ gì đâu

Umh. Sau khi đọc lại bài của bác Nhattoai mình cũng làm đc rồi. Mỗi tội cái này thế thì ko bỏ icon ở bất kì chỗ nào mình thích đc,những phần mềm kiểu này nên cài trên main,mà cop nhiều vào main e...ko nên thui. Dù sao cũng thanks bạn.

ruoixanh

Có cách nào để tăng kick thước các ICON trong menu không nhỉ? seach mãi mà không thấy. Ai biết chỉ dùm :|