• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Recovery cho Dell Venue?

Status
Không mở trả lời sau này.

maitrungthuan

Tình hình là mới lấy em DELL Venue được hai hôm, hôm qua nó khởi động lại rồi treo luôn ở logo Dell, máy mình không update gì hết. Đã factory reset, tìm cách update ROM nhưng đều không có kết quả. Bác nào đã từng bị hoặc có cách nào cứu em nó chỉ giúp mình với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

maitrungthuan

Mới chạy sang 2 ngày mà bị vấp bác ơi, có khi nào nó thành cục gạch không bác nhẩy.

maitrungthuan

Không vào được fastboot bạn ơi, bạn chỉ cách vào fastboot con này với, dùng Dell lần đầu lạ lẫm quá

traichuoi83

Bác tắt máy đi và nhấn giữ phím âm lượng, tiếp theo nhấn giữ tiếp nút nguồn, màn hình sẽ hiện chữ dell tiếp tục giữ 2 phím đó vài giây nữa sẽ vào được fastboot

PhamQuang

Manager
Tình hình là mới lấy em DELL Venue được hai hôm, hôm qua nó khởi động lại rồi treo luôn ở logo Dell, máy mình không update gì hết. Đã factory reset, tìm cách update ROM nhưng đều không có kết quả. Bác nào đã từng bị hoặc có cách nào cứu em nó chỉ giúp mình với nhé.

Đừng có vội Update ROM, không chừng chết máy luôn đó, Dell có Boot rất yếu.
Cố gắng tìm cách HR lại máy, tháo PIN lắp lại,... để khởi động.
Nếu chưa động chạm gì tới ROM thì máy chưa chết đâu.

maitrungthuan

Dạ, cháu đã up được gì đâu, nó cứ treo ở logo DELL, factory reset lại cũng không có kết quả.

maitrungthuan

Các bác cho em hỏi có khi nào máy tự nhiên chết flash không....?
Mình gửi máy vào Tiến Thành trong SG bảo hành mấy ông kêu chờ xin ROM gốc để up lại, hôm nay goọi thì mấy ông kêu hỏng phần cứng, phải thay flash, chờ hơn tuần rồi.
Nản quá, chắc lấy máy về cho rồi. Mua máy bảo hành thế này thà mua hàng xách tay còn hơn.

doquangduc

Well-Known Member
Mình gửi máy vào Tiến Thành trong SG bảo hành mấy ông kêu chờ xin ROM gốc để up lại, hôm nay goọi thì mấy ông kêu hỏng phần cứng, phải thay flash, chờ hơn tuần rồi.
Nản quá, chắc lấy máy về cho rồi. Mua máy bảo hành thế này thà mua hàng xách tay còn hơn.

Chia sẻ nỗi buồn cùng Bác. Nhưng theo em nghĩ là không dễ chết Flash thế đâu ạ. Nhiều khi người bán hàng chưa khắc phục được cho mình thì họ cứ đưa ra 1 lý do nào đó cho mình chờ vậy thôi mà.

maitrungthuan

Em cũng nghĩ thế, hôm gửi đi em vẫn vào fastboot bình thường mà. Chắc em lấy về cho rồi, để trong ấy mấy bác bảo hảnh lại cho nó tả tơi thì ...:(

PhamQuang

Manager

Nếu không can thiệp gì vào HDH thì máy tự nhiên không thể chết flash hay hỏng phần cứng được, trừ phi cháu để máy rơi hoặc bị ẩm, nóng, lạnh,... làm hỏng máy.
Luận điệu của bọn KTV bảo hành VN là vậy, không sửa được thì lập tức nói là phải thay flash, họ có hiểu đâu là flash không thể chết dễ dàng đâu, đôi khi chỉ trục trặc nhỏ phần boot một chút mà thôi.
Dù sao cháu đã gửi máy đi BH thì đành chịu, họ có nói hỏng nọ hỏng kia cũng phải chấp nhận, lừa kiểu gì chả được.

maitrungthuan

Dạ, máy cháu dùng hơn 1 ngày, chưa bị va chạm hay ẩm mốc. Chắc cháu lấy về rồi tự úp, thấy bác nói thế cũng đỡ lo. Bây giờ thấy máy gì treo họ cũng kêu bị flash. Hy vọng sớm có recovery dành riêng cho Venue

alo_tongdaiday

flash đâu có chết đơn giản thế bác , hàng bác mua có bh thì đợi nó có bh thui , con của em cũng thử nghich chơi giờ cũng teo rùi , đang tính gửi đi bh ở nước ngoài ko bít được ko hoặc đợi rom gốc hay rom cook thôi :D

alo_tongdaiday

Tưởng bác ok rồi chứ, có tin gì mới hú em nha

thì lúc đầu nó ngon , ngồi buồn vọc chơi nó mới lỗi , chán quá tháo pin ra để 2 ngày sau lắp vào tính nghịch tiếp thì ko lên nguồn nữa , xạc cũng ko thấy báo gì luôn :D

maitrungthuan

Toi bác roài, máy em thì vẫn vào fastboot vô tư, tiếc là không cài được recovery, cứ treo ở logo, chán thật, bao giờ em nó mới có tool nhỉ

alo_tongdaiday

Toi bác roài, máy em thì vẫn vào fastboot vô tư, tiếc là không cài được recovery, cứ treo ở logo, chán thật, bao giờ em nó mới có tool nhỉ

thì lúc đầu cũng vào được bt bình thường .... sau tự nhiên teo đến khó hiểu

giờ chỉ mong kiếm được người nhờ vác qua hk bảo hành thoai :D

phucvd

chát với em đi bác, nick yahoo phucvd nhé .... chúng ta cùng cảnh ngộ :D khả năng 3 anh em mình lập hội thôi. Có vẻ Dell bỏ rơi em này nên mãi ko có bản rom nào để update. Mà rom gốc cũng không có luôn, nếu mấy ông kia có rom gốc thì bác copy giùm em với

Hôm qua em thay file /system/etc/hosts để cập nhật DNS cho facebook, trước đây em làm vài lần rồi ko vấn đề gì, nhưng hôm qua sau khi thay file hosts thì máy ko vào được wifi, em khởi động lại máy xong chỉ thấy logo DELL giống chủ thớt.... nghịch một lúc thì màn hình tịt ngóm, bây giờ cắm sạc mấy nút cảm ứng cứ sáng rồi lại tắt, mỗi lần tầm 10s :(

Cắm đt vào máy vẫn nhận được thiết bị, cái này tương tự như Dell Streak tuy nhiên chẳng làm gì được vì ko có tool cũng như rom

Đắp chăn ngồi đợi vậy

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.