• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY CHO HTC DESIRE by Ahmgsk

dom

sau một hồi đọc lại càng thấy mình gà mờ. Thui cố gắng thử không được lại hỏi tiếp.
Cháu cảm ơn chú Quang nhiều.

hiennghiem

em đã root được máy rồi nhưng không revovery được , mong các bác tận tình giúp đỡ, dùng DOS thì nó báo device not foun

haimap12

em đã root được máy rồi nhưng không revovery được , mong các bác tận tình giúp đỡ, dùng DOS thì nó báo device not foun

như vậy là root không thành công rồi bạn. Làm lại đi nhé? nhớ thanks mình nhé, viết hoài mà hỏng thấy ai thanks gì hêt đó

Solomoons

tôi gặp 1 số vấn đề khi phân chia SD nó thông báo như sau : "run wipe ẽt via adb" . Không biét làm thế nào để khắc phục lỗi này vậy các bạn ??

Solomoons

Và đồng thời mấy bác cho mình hỏi cái phần set size cho SD lần đầu tiên nó có ý nghĩa gì trong 2 trường hợp :
- SD 4gb và set swap 1 : 512 và cái thứ 2 là 2gb. Phần còn dư ra sẽ thế nào ??
- Ext 2 to 3 và ext 3 to 4 sẽ có ý nghĩa gì hay là sẽ lấy phần dư ra để làm vùng trống ??

smallguy73

Của mình thì đã có ClockworkMod recovery rồi thì làm cái này chả có tác dụng gì, nó báo lỗi. Chỉ có một việc hơi khó hiểu là 1 thẻ 2G thì khi vào recovery co hiện phần :partition SDcard còn khi cho thẻ 8G vào thì lại ko hiện lên phần đấy....Bác nào có kinh nghiệm chỉ rùm xem nguyên nhân do đâu với ạ.
Thanks các bác nhiều.