• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY CHO HTC DESIRE by Ahmgsk

hlp

thanks bác Quang...cháu lại vọc vạch adroid nào...

PhamQuang

Manager
Trong bài 1 đã viết lại và hướng dẫn đầy đủ các bước để có thể sử dụng Recovery này, hỗ trợ thực hiện các chức năng cần thiết với Desire.

GSBS

Không biết cái recovery này khác gì với cái recovery đi kèm với cái root máy hả bác

PhamQuang

Manager
Không biết cái recovery này khác gì với cái recovery đi kèm với cái root máy hả bác

Bạn cần đọc thêm nữa rồi hãy tiến hành công việc nhé.
Khái niệm Racovery và Root hoàn toàn khác nhau đấy.
- Root gần như Bootloader
- Recovery là giao diện hỗ trợ để can thiệp các chức năng Update ROM, Wipe,...

GSBS

Bác Quang ơi. Cháu thấy bên Modaco có Recovery "bền" cho máy rồi thì phải. Của KTV Paul giới thiệu đó. Bác kiểm tra lại rồi làm bài giới thiệu cho mọi người đi bác

memayyan

Giờ e mới co con desire để thử đây.

Biết bác Quang mấy năm qua từ khi xài winmobile giờ chuyển sang Android lại vinh dự gặp bác.

Thanks bác đã đóng góp sang bên này, hy vọng con desire này co rom cook của bác như bên Winmobile.

beliveandhope

Em không biết là máy mình lúc mua đã được mấy chú bán hàng Root chưa. Làm thế nào để biết được điều đó. Bác Quang có thể cho em biết được không.
Cám ơn bác.