• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY CHO HTC DESIRE v2.0.0 (by Amon_RA)

Kenji1992

bác Phạm Quang ơi ! em làm theo cách của bác và đã có Recovery RA rồi. Nhưng ngặt nổi khi vào Recovery thì chỉ chọn được menu Reboot, còn mấy chức năng khác thi ko sử dụng được. khi di chuyển bằng phím volume ko được

dùng phím cảm ứng quan ở giữa nha bạn

bstien

xin loi vi ko go tieng viet duoc. Minh biet la nhan phim giua, nhung menu hoan toan ko di chuyen len xuong duoc

Kenji1992

xin loi vi ko go tieng viet duoc. Minh biet la nhan phim giua, nhung menu hoan toan ko di chuyen len xuong duoc

bạn cứ lấy ngón tay dịch chuyển lên xún nhẹ nhàng trong phạm vi của phím cảm ứng quang đó là ok thôi mà

nguyenson_44

Mình đã cài thành công theo cách 2 (máy đã root nhưng chưa có S-OFF). Tiện đây cho mình hỏi: Làm thế nào để máy có S-OFF nhỉ. Nhờ các cao thủ chỉ giáo thêm. :-?:-?:-?

troly

Well-Known Member
Mình đã cài thành công theo cách 2 (máy đã root nhưng chưa có S-OFF). Tiện đây cho mình hỏi: Làm thế nào để máy có S-OFF nhỉ. Nhờ các cao thủ chỉ giáo thêm. :-?:-?:-?

Qua Đây nè bạn, mình thấy bạn xuất hiện ở đây lâu rồi mà bay giờ còn hỏi như vậy là sao?

commander_HTC

[UPDATE] recovery-RA-desire-v2.0.1.img

recovery-RA-desire-v2.0.1.img

Nghe nói chạy ổn định hơn bản ver 2.0.0, sao lưu mọi thứ trên ext card, tuy nhiên tác giả cũng chưa test hết.

Mình không biết có ổn định hơn ver 2.0.0 hay không vì bản cũ đã quá ổn định rồi, tuy nhiên cũng update phát cho nó mấu :D

Các bạn ai mấu thì thử nhá :p

Nguồn: XDA - DEV

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

Qua Đây nè bạn, mình thấy bạn xuất hiện ở đây lâu rồi mà bay giờ còn hỏi như vậy là sao?

Hì hì ... Mình là newbie mói trong android 4rum. mặt khác do nhiều việc quá nên ko có thời gian voọc. Mình khoái nhất là Việt hóa nên đang tìm hiểu đó mà. :D:D:D

action8

recovery-RA-desire-v2.0.1.img

Nghe nói chạy ổn định hơn bản ver 2.0.0, sao lưu mọi thứ trên ext card, tuy nhiên tác giả cũng chưa test hết.

Mình không biết có ổn định hơn ver 2.0.0 hay không vì bản cũ đã quá ổn định rồi, tuy nhiên cũng update phát cho nó mấu :D

Các bạn ai mấu thì thử nhá :p

Nguồn: XDA - DEV

mình sài cái này lâu rồi rất ổn định, rất ok, mà có khi sắp ra bản 2.1.0 rồi cũng lên mà giờ bác mới up 2.0.1 ;)

petertam

làm theo cách 2 mà sao khi mở file đó lên ko thấy j hết là sao?đã làm trên win7 64bit và 32bit mà vẫn ko dc.

petertam

máy bạn phải S-OFF mới dùng đc theo cách 1 nha bạn

bởi vậy mình mới sử dụng cách 2 mà sao ko dc?up diver USB ma sao ko dc,cứ báo dấu chấm than ngay andirod phone mà máy mình đã kết nối dc máy tính ui là sao?

troly

Well-Known Member
bởi vậy mình mới sử dụng cách 2 mà sao ko dc?up diver USB ma sao ko dc,cứ báo dấu chấm than ngay andirod phone mà máy mình đã kết nối dc máy tính ui là sao?

Bạn làm lại với tool này nhé. Đảm bảo thành công 100% luôn.

jupiterv

Đã thử cách 2 với reflash_package 3.32, nhưng báo lỗi
Error: failed to get root. Is your firmware too new?

máy mình v2.2 chưa S - off !!

shitman0382

Đã thử cách 2 với reflash_package 3.32, nhưng báo lỗi
Error: failed to get root. Is your firmware too new?

máy mình v2.2 chưa S - off !!

em chào anh PhamQuang. em cũng bị lỗi như trên anh ah! anh giúp em nhé! thanks anh nhiều!