• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

Mình dang dùng MAGLDR Recovery , như vậy làm sao úp lên bản 6.0.2.7 mà không phải cài lại rom vậy Bác ơi .
Bạn đang dùng bản Recovery v5.0.2.7 phải không? Cách update Recovery mà không để mất dữ liệu thì mình chưa test vì lúc ra cái này thì mình không có máy để test nữa. Giờ bạn thử vào menu MAGLDR, chọn 5 USB Flasher rồi cài Recovery bình thường rồi sau đó khởi động lại máy xem còn bản rom đó nữa không nhé.

congnhon

Member
Mình đang xài 5.0.2.7 , nếu dùng Hd2tool mà chạy MAGLDR Recovery chia lại repartion thì bản rom củ xe mất đi, khi cài bản HD2Tool v4.0.2.1 thì mặc định trong đó Recovery Version-5.0.2.6 , mình down 1 cái file img của Recovery Version-5.0.2.7 chép vào ext và ref trong thư mục Program Files/HD2 Toolkit/data , 1 cái vào thẻ nhớ , rồi chạy MAGLDR update trong HD2Tool thì thấy chạy được , vào mục 8 thấy ghi Recovery Version-5.0.2.7 . nhưng cũng tương tự như vậy mà làm với Recovery Version-6.0.2.7 ( mà trong link bác cho ) , rồi chạy MAGLDR update trong HD2Tool thì thấy chạy được, nhưng vào mục 8 thì không được , hiện lên 1 dòng màu đỏ . Không úp lên V6.0.2.7 được.

Mình đang xài 5.0.2.7 , nếu dùng Hd2tool mà chạy MAGLDR Recovery chia lại repartion thì bản rom củ xe mất đi, khi cài bản HD2Tool v4.0.2.1 thì mặc định trong đó Recovery Version-5.0.2.6 , mình down 1 cái file img của Recovery Version-5.0.2.7 chép vào ext và ref trong thư mục Program Files/HD2 Toolkit/data , 1 cái vào thẻ nhớ , rồi chạy MAGLDR update trong HD2Tool thì thấy chạy được , vào mục 8 thấy ghi Recovery Version-5.0.2.7 . nhưng cũng tương tự như vậy mà làm với Recovery Version-6.0.2.7 ( mà trong link bác cho ) , rồi chạy MAGLDR update trong HD2Tool thì thấy chạy được, nhưng vào mục 8 thì không được , hiện lên 1 dòng màu đỏ . Không úp lên V6.0.2.7 được.
Nếu không cần thiết thì để v5.0.2.7 mà dùng bạn ạ.

congnhon

Member
Vì máy mình chạy bình thường, ngặc nổi không cách nào vào bootloader ( màn hình 3 màu ) được, chạy v5.0.2.7 thì nhấn các mục trong đó không hiệu lực, phãi bấm volum down 2 vòng thì bấm nút back mới vào được để chọn file zip úp room khác . Tính chuyển lên bàn cao hơn xem có bị lỗi này không , mà không được . ( hiện đang chạy bản 4.2.2 trên Nand và các bản slimrom 7 trên EXT4, giờ muốn úp lại wm 6.5 ship mà không cách nào úp được cả ( không vào được boodloader

Vì máy mình chạy bình thường, ngặc nổi không cách nào vào bootloader ( màn hình 3 màu ) được, chạy v5.0.2.7 thì nhấn các mục trong đó không hiệu lực, phãi bấm volum down 2 vòng thì bấm nút back mới vào được để chọn file zip úp room khác . Tính chuyển lên bàn cao hơn xem có bị lỗi này không , mà không được . ( hiện đang chạy bản 4.2.2 trên Nand và các bản slimrom 7 trên EXT4, giờ muốn úp lại wm 6.5 ship mà không cách nào úp được cả ( không vào được boodloader
Máy bạn không vào Bootloader được và cũng không thể chọn bằng phim Volume Up trong Recovery thì bạn xem lại phím Volume Up của máy bạn, có thể tiếp xúc kém hay bị liệt...

congnhon

Member
các mục trong Recovery sy73 dụng nút Volume Up đểu hoạt động, nhưnh khi nhất nút xanh dể xác nhận thò màn hình recovery không còn chủ , chỉ còn hình cái nón và còng tròn, nhấn Volume Up xuống qua các mục 2 lần cho đấn khi dước dòng CMM basshe Recovery v5.0.2.7 xuất hiện dòng Back menu button enabled thì việc xa1x nhận bằng nút xanh mới có hiệu lực

các mục trong Recovery sy73 dụng nút Volume Up đểu hoạt động, nhưnh khi nhất nút xanh dể xác nhận thò màn hình recovery không còn chủ , chỉ còn hình cái nón và còng tròn, nhấn Volume Up xuống qua các mục 2 lần cho đấn khi dước dòng CMM basshe Recovery v5.0.2.7 xuất hiện dòng Back menu button enabled thì việc xa1x nhận bằng nút xanh mới có hiệu lực
Có thể bạn update lên v5.0.2.7 bị lỗi rồi. Trước đó bản v5.0.2.6 dùng vẫn bình thường chứ bạn?

congnhon

Member
Có lẻ máy mình bị lỗi gì đó , chứ khi vào EXTRecovery thì cũng vậy, không nhấn ngay vào các mục là thực hiện được , mà phải nhấn phíp back , xong nó mới cho nhận các mục bằng nút call ( nut xanh ) . Giò chỉ chờ sao cho vào booetloader được 1 lần để úp lại WM bàn 6.5 , ship rom và task29 là được ( hiện nay van chạy Nand và EXT4 được

Có lẻ máy mình bị lỗi gì đó , chứ khi vào EXTRecovery thì cũng vậy, không nhấn ngay vào các mục là thực hiện được , mà phải nhấn phíp back , xong nó mới cho nhận các mục bằng nút call ( nut xanh ) . Giò chỉ chờ sao cho vào booetloader được 1 lần để úp lại WM bàn 6.5 , ship rom và task29 là được ( hiện nay van chạy Nand và EXT4 được
Bạn nên thay các phím cứng đi vì HD2 các phím cứng liền nhau chứ không tách rời mà. Thay 1 phím là thay hết.

congnhon

Member
Giờ ngại bung máy quá , muốn ngon lại phải gửi vào Saigon, chứ ở Tỉnh không có chổ nào làm an tâm hết . Thôi ráng chờ vậy, khi nào có điều kiện vào SG làm luôn thể . Thanks nhiều bác nhé
Tìm cách nào úp lại bản ship rom 6.5 để xem có thay đổi được gì o . Tìm hoài chẵng biết cách nào

Chỉnh sửa cuối:

AK47_CCCP

Bác Mod có thể up hộ lại mình hay link down cái Tool Recovery v1.3 này ko? tìm trợn mắt ko có.Thank bác.

vuvantuan59

từ i9100 mới chuyển qua hd2 còn nhiều bỡ ngỡ .
cho mình hỏi là khi có CLOCKWORKMOD v5.0.2.7 thì là một android thực thụ nhỉ .

linh2225

Cho em hỏi cách cài CWM cho HD2?

ai cài được hướng dẫn em với ạ
mấy topic trên diễn đàn link dows soft die hết rồi em không tìm thấy hix