• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY v1.6.2 CHO HTC HERO

hakkinen

Các bác cho em hỏi, máy e bị mất nguồn khi đang uprom. Bây giờ nó chỉ hiện lên "USB Fastboot" khi khởi động. Liệu em có thể chạy cái này để recover lại được k?

Toan_bk

Em làm hệt như bác :

1/ Tắt máy
2/ Giữ núm BACK + Nhấn nhả POWER >>> sẽ xuất hiện FASTBOOT màu đỏ. Kết nối máy với PC, sẽ hiển thị FASTBOOT USB, màu đỏ.
3/ Tải Tool tôi đưa về giải ra thành thư mục.
4/ Trong thư mục đó viết 1 file bat với nội dung:

fastboot boot cm-hero-recovery.img
adb shell mount /sdcard
adb push cm-hero-recovery.img /sdcard/cm-hero-recovery.img
adb shell flash_image recovery /sdcardcm-hero-recovery.img
adb shell reboot
pause

5/ Nhấn chạy file bat đó.
Lưu ý là trong máy phải có thẻ nhớ đấy nhé.
Thử xem có thành công hay không?

Nhưng giờ nó cứ hiện : <Waiting for device> mãi chẳng thấy j cả...:-?
Mong Bác Phạm Quang giải đáp giúp....Cám ơn bác!!!
Cái đó có nghĩa là máy của bạn chưa được kết nối với PC đó, bạn phải down cái phần HTC Sync về cài trước mới đc, khi bạn gõ dòng lệnh fastboot devices mà nó hiện thông số lên thì mới gọi là kết nối đc, chúc bạn thành công
Các bác cho em hỏi, máy e bị mất nguồn khi đang uprom. Bây giờ nó chỉ hiện lên "USB Fastboot" khi khởi động. Liệu em có thể chạy cái này để recover lại được k?
Theo kinh nghiệm của mình thì vẫn cứu đc, bạn thử vào chế độ recovery thử xem đc ko? chừng nào máy đen thui luôn ko khởi động đc thì mới thành cục chặn giấy

hung18988

Máy em lên FW 2.1 update 1 có làm được Recovery và hack root không các bác? làm theo cách này được không? Mà tiện thể bác cho em hỏi 1 một câu hơi noob là cái Firmware version thì khác gì với các kiểu như bản ROM 2.73.405.5 hoặc 2.73.411.5. v..vv.vv

shinichi05

e chạy câu lệnh này!!!
Nó báo lỗi này là sao vậy anh em???
downloading 'boot.img'... FAILED (remote: not allow)

lohubu

Chắc bạn cho chạy từ tình trạng máy đang kết nối phải không?
Giờ làm ngắn lại như sau:

1/ Tắt máy
2/ Giữ núm BACK + Nhấn nhả POWER >>> sẽ xuất hiện FASTBOOT màu đỏ. Kết nối máy với PC, sẽ hiển thị FASTBOOT USB, màu đỏ.

adb shell mount /sdcard
adb push cm-hero-recovery.img /sdcard/cm-hero-recovery.img
adb shell flash_image recovery /sdcardcm-hero-recovery.img
adb shell reboot
pause

5/ Nhấn chạy file bat đó.
Lưu ý là trong máy phải có thẻ nhớ đấy nhé.
Thử xem có thành công hay không?

Viết file BAT trong thư mục đó thì làm thế nào anh ... ! Thank !

jametruong

mình làm theo những gì bác quang nói, thành công và giờ up qua lại giữa android 2.1 và 2.2. đọc theo bác quang là chỉ cần tạo 1 file .bat và vào bootloader cho nhận thiết bị và chạy file . bat đó là xong đâu cần phải vào Cmd gõ gõ đâu nhỉ đâu nhỉ, 1 phát được ngay mà,
to @lohubu: tạo file . bat đó là vào notepad hay wordpad gõ các lệnh bác quang cho đó rồi save lại với đuôi là . bat ví dụ RECOVERY.BAT chẳng hạn

namy2k

Bác Quang cho cháu hỏi tại sao khi đã chạy thành công recovery 1.6.2 ở trên, máy đã vào Recovery để uprom,wipe..., nhưng khi bấm bằng phím cứng Home+Pow vẫn không vào đượcv, mà nó hiện ra hình cái điện thoại + cái bản hiệu tam giác có dấu chấm thang. Chỉ có thể vào Recovery bằng Tool trên thôi. Có cách nào làm cho máy vào Recovery bằng tổ hợp phím dc ko

namy2k

Hỏi về Recovery 1.6.2

Cho em hỏi tại sao khi đã chạy thành công recovery 1.6.2 của bác PhamQuang, máy đã vào Recovery để uprom,wipe..., nhưng khi bấm bằng phím cứng Home+Pow vẫn không vào được, mà nó hiện ra hình cái điện thoại + cái bản hiệu tam giác có dấu chấm thang. Chỉ có thể vào Recovery bằng Tool trên thôi. Có cách nào làm cho máy vào Recovery bằng tổ hợp phím dc ko

cu_chuoi

e cũng bị y như bác sau khi up rom RUU asia . may tự động up lên 2.1 và nhấn Home+Pow hiện ra hình cái điện thoại + cái bản hiệu tam giác có dấu chấm thang. bó tay. giờ chẳng biết nghịch up rpm thế nào nữa vì không có recovery. các bác giúp gấp cái.

vhu000

e cũng bị y như bác sau khi up rom RUU asia . may tự động up lên 2.1 và nhấn Home+Pow hiện ra hình cái điện thoại + cái bản hiệu tam giác có dấu chấm thang. bó tay. giờ chẳng biết nghịch up rpm thế nào nữa vì không có recovery. các bác giúp gấp cái.

Hình như bạn up ship rom phải không? vì sau khi up ship rom thì máy sẽ mất root và recovery (như là máy mới khi SX) bạn phải hack root và flash lại recovery! chúc bạn vui với hero nhe