• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

REDSN0W 0.7.2 CHO WIN VÀ MAC ĐỂ UNLOCK & JAIBREAK IPHONE

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã Test lúc tối thấy cũng được, so với bản 0.7.1 thì chỉ hơn là có thêm Icy để chọn, còn mọi thứ "Vũ như cẩn"! Dẫn chứng luôn!:D

phuchai88

nếu bây giờ để nguyên vậy jaibreak bằng redsnow 0.72 để có Icy có được k ?hay phải làm lại từ đầu xin cao thủ chỉ giáo cho e thank!

dungeasy

nếu bây giờ để nguyên vậy jaibreak bằng redsnow 0.72 để có Icy có được k ?hay phải làm lại từ đầu xin cao thủ chỉ giáo cho e thank!

bạn lên Cydia search cái ICY cài vào thôi bạn , không cần jailbreak lại mắc công lắm :D

dungeasy

Chỉ mới Unlock được cho 2G thôi bạn ah :D 3G thì vẫn phải chờ thông tin từ Dev-Team

2G , 3G world jailbreak và unlock được , còn 3G lock jailbreak nhưng không unlock được , cảnh báo chờ đợi !!

saigon3

Bạn muốn có Icy thì vào Cydia add thêm source : apt.ripdev.com xong rồi search thì sẽ có Icy liền.
Chúc vui vẽ và đừng quên Thanks nhé.

ahnhyu83

2G thì lock cả lũ chứ làm gì có bản World ạ, trên thị trường toàn hàng unlock không chứ tìm ra được bản World 2G bác hô giá nào em mua giá đấy, hàng độc mà :))

Zenki

Super V.I.P
lấy đâu ra 2G lock :-??

2G thì lock cả lũ chứ làm gì có bản World ạ, trên thị trường toàn hàng unlock không chứ tìm ra được bản World 2G bác hô giá nào em mua giá đấy, hàng độc mà :))

2G thì trên thị trường đa số là hàng LOCKED.

Chỉ có 3G thì còn có WOLRD và LOCKED :D

AnhTu

Super V.I.P
Bản 0.7.2 này mình cài Cydia hoặc cài cả Cydia & ICY, khi xong và bắt đầu công đoạn update thì Cydia hoặc ICY đều bị báo lỗi
sub-process /usr/bin/dpkg returned an error code (2) in cydia
Và cũng đã có hướng dẫn để fix lỗi này bằng cách không chọn ICY, nhưng theo mình thì cũng không work.
Khuyến cáo không sử dụng phiên bản này đối với iPod Touch.

XuanTruong

Super V.I.P
Bản 0.7.2 này mình cài Cydia hoặc cài cả Cydia & ICY, khi xong và bắt đầu công đoạn update thì Cydia hoặc ICY đều bị báo lỗi

Và cũng đã có hướng dẫn để fix lỗi này bằng cách không chọn ICY, nhưng theo mình thì cũng không work.
Khuyến cáo không sử dụng phiên bản này đối với iPod Touch.

Cydia thì đúng báo lỗi vậy, còn Icy thì lại NGON LÀNH CÀNH ĐÀO trên iPhone World thế mới LẠ!:-? Chơi lại bản 0.7.1 cho lành!=D>

hoanghiep339

Tại sao 3g lock khi dung 7.1 thì hay bi văng ra khi vào cydia thế nhỉ! sau khi dùng OS 3.0 thì mình thấy máy chậm và toàn bi văng ra??? Vậy 7.2 có tốt hơn ko pro???

hongdat1106

Tại sao 3g lock khi dung 7.1 thì hay bi văng ra khi vào cydia thế nhỉ! sau khi dùng OS 3.0 thì mình thấy máy chậm và toàn bi văng ra??? Vậy 7.2 có tốt hơn ko pro???

Mình Jailbreak bằng Redsn0w 0.7.1 và 0.7.2 (0.7.2 không nên add ICY nhé) đều như nhau mà bạn, upgrade lên OS 3.0 máy chạy mượt hơn nhiều sao bạn nói chậm nhỉ, bạn cài đúng Itunes 8.2 chứ?Lúc trước có 1 lần mình sử dụng không đúng Itunes kết quả là restore xong thì IP chậm như rùa (giống IP của bạn hiện giờ).Bạn thử làm lại từ đâu xem sao.Chúc bạn thành công nhé.;););)