• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RedSn0w - Jailbreak cho iOS 4 trên iPhone 3G và iTouch 2G

AquaSta

Moderator
Tình hình là mình có cây 3G 16G lock.Khi up lên 4.0 rồi mình dùng sim theo máy để vào Springboard.Nhưng xài redSn0w 0.9.5 b5-4 để Jailbreak thì nó lại treo ngay đoạn wait for reboot hoài!Nó hok chịu chạy tiếp hic hic.Chạy lại FW 4.0 thì báo lỗi 1604 và thỉnh thoảng 1601 :(
Có cách nào khắc phục dc hok zậy mấy bạn
Bạn reboot bằng tay ấy, nếu chạy lại thì thử đưa về DFU xem

bafknight

Mình dùng 3G jailbreak và unlock ngon lành, sóng và wifi đầy đủ nhưng ko sử dụng được 3G lẫn GPRS. Đã thử GPRS on, off các kiểu rồi mà nó vẫn ko được và ko có logo chữ E. Có bác nào gặp tình trạng giống em ko?

vipboy_9x

Moderator
Mình dùng 3G jailbreak và unlock ngon lành, sóng và wifi đầy đủ nhưng ko sử dụng được 3G lẫn GPRS. Đã thử GPRS on, off các kiểu rồi mà nó vẫn ko được và ko có logo chữ E. Có bác nào gặp tình trạng giống em ko?
bạn On 3G/GPRS dậy bạn có cấu hình cho nó chưa.nếu on lên mà chưa cấu hình cũng không sử dụng được.

bafknight

KHông có cái cellular network gì đó để nhập thông số mới đau chứ, lên 3G rồi nhưng ko xài được.

vipboy_9x

Moderator
KHông có cái cellular network gì đó để nhập thông số mới đau chứ, lên 3G rồi nhưng ko xài được.
không có cellular network thì bạn Update Carrier lên đã có bài hướng dẫn Update Carrier bạn chịu khó tìm trong diễn đàn.

vuachoccuoi2003

Khuyên cho ai dùng 3G muốn JB thì nên chọn ko đánh dấu Enable Multitask vì cái này nó sẽ làm chậm máy rất là nhiều.
Apple ko cho iphone 3G xài Multitask vì Ram của nó ko bằng thằng 3GS
Nên suy nghĩ kĩ, mình vừa restore lại vì đã chọn xài cái Multitask. Nó rất là chậm

Bạn reboot bằng tay ấy, nếu chạy lại thì thử đưa về DFU xem

Mình thử theo cách của bạn rồi!Bây h nó lại bị bệnh khác :(

Khi chạy xong tất cả rồi thì iphone của mình nó cứ đơ ra và hok có biểu hiện j của sự khởi động lại cả.Khi mình tự khởi động lại thì vào vẫn hok thấy cydia đâu và cũng chưa JB dc :((

mrnguyentla

Hixx, thế có nghĩa là bản redsnow bản 4 này vẫn chưa jb được cho ipod gen2 model MC à :(. Các pác còn cách nào jb được ko. hí hửng lên os4 ai dè h hok cài được game, muốn về lại 3.1.3 mà hok đc :(

Done!Sau 1 ngày tìm hiểu thì mới biết rằng mình bị lỗi ở phần update ramdisk và kennel.Cách khắc phục là nếu chạy tới đâu mà bị treo ở phần wait for reboot thì mở tiếp cái redsn0w khác cho nó chạy tiếp tới khi nào nó up ramdisk và kennel xong thì mọi việc sẻ ổn :))

AquaSta

Moderator
Done!Sau 1 ngày tìm hiểu thì mới biết rằng mình bị lỗi ở phần update ramdisk và kennel.Cách khắc phục là nếu chạy tới đâu mà bị treo ở phần wait for reboot thì mở tiếp cái redsn0w khác cho nó chạy tiếp tới khi nào nó up ramdisk và kennel xong thì mọi việc sẻ ổn :))
Của bác là MC hay Gen 2 MC? Hôm em bị lỗi làm phát xong luôn chỉ chờ wait for reboot trong 5 phút, trong đầu em nghĩ reboot gì mà lâu thế cho mày thêm vài phút nữa không được thì tao reboot hộ rùi em reboot bằng tay thôi

tklarryonline

Cơ mà Gen2 MC với MC khác nhau à? :|
Mình hồi mới mua cắm vào thì Spirit bảo là iPod Touch Gen2 :|

Chả hiểu ba cái MC MB với gen 2 gen 3 lày =.=

AquaSta

Moderator
Cơ mà Gen2 MC với MC khác nhau à? :|
Mình hồi mới mua cắm vào thì Spirit bảo là iPod Touch Gen2 :|

Chả hiểu ba cái MC MB với gen 2 gen 3 lày =.=
MC thực ra là kí hiệu của Gen 3, nhưng iPod Touch Gen 3 bản 8Gb cấu hình phần cứng bằng với Gen 2, chỉ có Gen 3 bản 32Gb và 64Gb mới thực sự là Gen 3 bạn ạ. Còn Gen 3 8Gb chỉ hơn Gen 2 ở cái là khi bán ra Apple cho nó lên fw 3.1 rồi (mình không nhớ rõ mọi người bảo là 3.1 hay là 3.1 mấy :D)
MA MB MC ~ iPhone Original, 3G, 3Gs - Touch Gen1, Touch Gen2, Touch Gen3