• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Registry hổ trợ các soft ghi âm cuộc gọi 2 chiều .

sgking21

TL: Hướng dẫn chỉnh sửa Regedit luôn đi!! Vì Mình sử dụng phần mềm này cài lâu rồi mà ko có tác dụng gì!! Remove luôn !!

Phải Edit lại tiêu đề thôi! Vì đây không phải là Phần mềm ghi âm! Mà là chỉ là Regedit hổ trợ các ứng dụng ghi âm như Resco Audio, HTC IncallRecoder, hay Audio.Notes.Touch... mà thôi.

Bác AnhPhe076 cứ nhầm lẫn mãi thế? =)) Tôi có giải thích rõ ràng trong bài viết rồi mà, đây Không phải là phần mềm, chỉ là file cab cài hỗ trợ tự động chỉnh registry để các phần mềm khác có thể ghi âm cuộc gọi 2 chiều trên các dòng máy mà mặc định chỉ có thể ghi âm 1 chiều gọi đi, bác xem lại kỹ giúp tôi đi, tôi có để tiêu đề ghi là phần mềm không? Và trong bài viết tôi có nói là phải cài thêm những phần mềm ghi âm nữa mới hoạt động được mà. Có thế thôi mà bác cứ nhầm hoài, chắc là bác rất bận rộn nên không có thời gian xem hết bài viết ;;) Chắc tôi phải sửa tiêu đề thành "File cab tự động chỉnh registry hỗ trợ Ghi âm cuộc gọi 2 chiều rõ ràng từ 2 phía không cần bật loa ngoài" như thế thì khỏi ai nhầm lẫn nữa, nhưng sao thấy nó dài thế nhỉ :-? vậy chắc không cần viết bài giải thích thêm chi cho nó dài dòng nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

Khoanbiet

Cái thứ nhất phần mềm của @spkinh đưa là phần mềm để hỗw trợ
thứ 2 các bản Việt hóa đôi lúc ko thể Việt hóa hết. Vì có khả năng các truỗi quá dài và fải cắt xén. Nên fù hợp hay ko là tùy thuộc tinh HDH của bạn.
Bạn lên tìm thêm các phần mềm nguyên bản tiếng anh, và thêm hỗ trợ của Spking ở dưới sẽ được.

Posted via Mobile Device

Trước tiên cám ơn bạn ThaiChienvn2002!
Tôi đã thử theo cách của bạn: nhưng không được!

ThaiChienvn

Trước tiên cám ơn bạn ThaiChienvn2002!
Tôi đã thử theo cách của bạn: nhưng không được!
Vậy đơn giản rõ hơn là chỉ còn có cách Hard lại máy rồi tìm phần mềm ghi âm phù hợp cài lại xem sao. Vì chắc bạn cài nh quá nên sung khắc.
Chúc bạn thanh công.!
Posted via Mobile Device

nightman

Tuyệt vời!
Tôi đang loay hoay với em HTC Tilt, WM 6.1, bản ROM 3.53 của bác Phạm Quang. Dùng cả Resco Audio lẫn VITO bản mới nhất mà không tài nào ghi âm được đầu bên kia nói gì. Đã cài file này, chuẩn luôn. Đúng là nắng hạn gặp mưa rào, vấn đề đã được giải quyết

Cảm ơn bác sgking21 rất nhiều. Chúc bác mạnh khỏe!

hungchip

Mình đã cài thử thên MDA ban Rom 6.0 pro nhung k hỗ trợ???
Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều!

PolicemanQN

Em đã dùng qua 5 em PPC, em nào cũng cài VITO Audio Notes và rất hài lòng về phần ghi âm cuộc gọi, không cần chỉnh registry.
Mình sài con HTC Kaise nhưng sài Vito Audio Note chỉ ghi âm được 1 chiều nêu không mở loa ngoài. Vậy bạn biết có cách nào để ghi âm cuộc gọi 2 chiều mà khồng cần mở loa ngoài không. mình địch dùng thử cách cài lại registry như các bác hướng dẫn không biết có được không nữa. Để mình tets thử xem sao. Cảm ơn các bác nha!

PolicemanQN

Em đã dùng qua 5 em PPC, em nào cũng cài VITO Audio Notes và rất hài lòng về phần ghi âm cuộc gọi, không cần chỉnh registry.
bạn giúp mình với. Mình sài con HTC WM6.0, mình chỉ ghi âm được 1 chiều. Mình cũng đã thử thay đổi REGISTRY như các bác chỉ dẫn nhưng không có tác dụng ngược lại chương trình còn treo tá lã bùng binh luôn. Bác có cách nào giúp mình không

ThaiChienvn

bạn giúp mình với. Mình sài con HTC WM6.0, mình chỉ ghi âm được 1 chiều. Mình cũng đã thử thay đổi REGISTRY như các bác chỉ dẫn nhưng không có tác dụng ngược lại chương trình còn treo tá lã bùng binh luôn. Bác có cách nào giúp mình không
Bạn chịu khó xem ại những bài viết trước nhé.! ĐÃ có hướng dẫn cụ thể hết rồi. Còn đây chỉ là PM HỖ TRỢ GHI ÂM THÔI, nó hỗ trợ rất tốt.

sgking21

cái này mặc định máy có mà :|

có máy có, có máy không bạn à, ví dụ như touch pro2 xài Rom Ship nếu không chỉnh registry như trên thì khi thu âm cuộc gọi chỉ thu được tiếng của mình nói ra mà thôi

Đã test rồi, dùng tốt trên cả WM6.5

nguyenvh

Tôi đã cài cái này cho HTC HD, công nhận là chất lượng ghi âm trên cả tuyệt vời so với trước!

kanguru

Member
Cái này dùng HTC HD2 không có tác dụng bác ơi, có cách nào không nhỉ. Ghi âm cuộc gọi mà chẳng nghe người ta nói gì hết, buồn quá.

ThaiKien

Super V.I.P
Cái này dùng HTC HD2 không có tác dụng bác ơi, có cách nào không nhỉ. Ghi âm cuộc gọi mà chẳng nghe người ta nói gì hết, buồn quá.
Bạn thử dùng phần mềm resco audio xem, mình thấy ghi âm cuộc gọi khá tốt.

kanguru

Member
Bạn thử dùng phần mềm resco audio xem, mình thấy ghi âm cuộc gọi khá tốt.

Thử Resco Audio Recorder 4.62 rồi nhưng không ăn thua bạn ơi. Trước kia dùng HTC HD thì good nhưng cài cho HTC HD2 lại không được.

smile

cho mình hỏi:
nếu mình cài cái này cho nó chỉnh sửa các registry cần thiết rùi remove nó đi thì những chỉnh sửa do nó tạo ra có còn hiệu lực ko? (xóa đi để tiết kiệm bộ nhớ) .Mình dùng TP II.

NguyenTu

Super V.I.P
Thử Resco Audio Recorder 4.62 rồi nhưng không ăn thua bạn ơi. Trước kia dùng HTC HD thì good nhưng cài cho HTC HD2 lại không được.

bạn dùng thử Audio Tuoch xem sao nhé!

cho mình hỏi:
nếu mình cài cái này cho nó chỉnh sửa các registry cần thiết rùi remove nó đi thì những chỉnh sửa do nó tạo ra có còn hiệu lực ko? (xóa đi để tiết kiệm bộ nhớ) .Mình dùng TP II.

Theo mình biết thì sẽ mất tác dụng đó bạn. TP2 ram lơn, Rom lớn thì không cần thiết phải xóa đi đâu bạn, cái này nó cũng nhẹ thôi mà!

phanhuytu

WM 6.5 buil 122701

Trừ 1 số dòng máy như Samsung i780,... thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt, không cần bật loa ngoài

Một số dòng máy khác như 1 số dòng của HTC, ghi âm cuộc gọi thật bất tiện vì chỉ ghi âm 1 chiều từ phía mình nói, phía người ta nói thì nghe nhỏ lắm! (hầu như không nghe được người ta nói gì), hoặc phải bật loa ngoài để ghi âm nhưng sau này từ dòng Touch pro, Touch Pro2 khi bạn bật loa ngoài nó cũng mute luôn không cho ghi âm gì hết

Theo mình biết thì đây là chức năng bị disable trên 1 số dòng máy HTC, bạn có thể chỉnh lại registry để enable.

Bạn tải file cab đính kèm và cài đặt, nó sẽ tự động chỉnh lại các thông số registry cần thiết, sau đó khởi động lại máy, thử ghi âm cuộc gọi lại xem nhe, cải thiện rõ rệt đó, tiếng bên kia nói có khi còn nghe to hơn tiếng mình nói nữa!
(Các bạn phải cài thêm phần mềm ghi âm cuộc gọi, nếu đã có rồi thì không cần cài thêm và có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch))

Mình thử rồi, dùng rất tốt trên WM6.1 và WM6.5 dòng HTC Artemis (O2 Orbit) và HTC Rhodium (Touch Pro2).
Các bạn hãy test và thông báo trên các dòng máy khác có dùng được không nhe.
:-/
O2 Mini không có tác dụng gì bác ạ. em chạy WM 6.5 ROM ship cotulla