• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Request] - Bản Firmware 5800 zin 52.0.101 chuẩn cho mọi người.

mucelago

Active Member
Hix, chả là mình biết có 1 số anh em đã lỡ up lên firmware 52.0.101 không trở về bản 52.0.006 được, ngặt nỗi Nokia chơi khăm chỉ ra bản 52.0.101 cho ITALY :| nên giờ dù có muốn xài FW gốc cũng không thể cho nên mình tạo cái Request này để anh em thảo luận xem có nên làm 1 bản FW Zin 52.0.101 để anh em sử dụng không, tất nhiên là bản chuẩn để anh em có thể cook, mod gì đó vào coi như là cái nền để cook FW vậy ;;). Chứ tình hình Nokia chơi đứt đuôi như vậy thì khổ thiệt !.

Theo mình biết bản ITALY này chỉ cần remove ngôn ngữ và bộ gõ và add ngôn ngữ + bộ gõ tiếng Việt vào nữa là ok nhưng không biết mấy cái như tự động thiết lập GPRS, WAP, MMS có hoạt động như phiên bản Việt Nam không :-?

Hix, mấy bữa nay xài mấy bản CFW sặc pin kinh khiếp quá :(

À mà anh em nào có sẳn mấy bản như vậy rồi thì share đi cho vui cửa vui nhà =D> Cái bản Red gì đó của Bro Kitafung cũng chuẩn rồi nhưng bị cá nhân hóa nhiều quá :|

Khoaaaa

Active Member
Y tưởng của pro hay đó,nhưng jờ đi đâu củng thấy c6,bản của kita là độc nhất mà củng lặn mất luôn,chắc vụ này kita mần dc đó,bửa mình củng muốc về fw chỉ cần hack ,nhưng ko có,nên chạy lại 97 ùi

kitafung

Mình vẫn theo dõi topic của mình hàng ngày bạn à, nhưng bản CFW của mình quá ổn định rồi nên mình không Cook thêm gì nữa bạn à. Bắt mọi người Flash nhiều lần thì tội cho người ta.

@ CHủ thớt: Nếu bạn thích OFW thì dùng thử bản CFW của mình đi, vì mình ko can thiệp vào bộ nhớ máy nhiều nên vẫn dữ những cái tinh hoa của FW mặc định nhé.

Bạn có thể tham khảo tại đây: [CFW] [5800 v52.0.101] Red Of Black ENG - VN by Kitafung.

mucelago

Active Member
Cám ơn Kitafung, bản CFW của bạn thì tuyệt rồi, nhưng có quá nhiều homescreen ( có nhiều cái không dùng đến ). Nếu bạn có thể share bản với 3 giao diện homescreen chuẩn thôi như OFW thì tốt biết mấy. Ý tưởng của mình là 1 bản OFW đã được hack và ngôn ngữ tiếng việt + bàn phím tiếng việt là ok nhất vì đó là cái nền chuẩn để cook.

kitafung

Cám ơn Kitafung, bản CFW của bạn thì tuyệt rồi, nhưng có quá nhiều homescreen ( có nhiều cái không dùng đến ). Nếu bạn có thể share bản với 3 giao diện homescreen chuẩn thôi như OFW thì tốt biết mấy. Ý tưởng của mình là 1 bản OFW đã được hack và ngôn ngữ tiếng việt + bàn phím tiếng việt là ok nhất vì đó là cái nền chuẩn để cook.

Bạn tải bản V2 ý, chỉ có 5 HS thôi và mình để nguyên xi không can thiệp gì vào các HS cơ bản của máy. Kể cả Basic HS. 2 HS còn lại cũng chiếm dụng chẳng bao nhiêu cả (chưa tới 500kb nữa).

PS: Khuyên bạn luôn, bản CFW gốc nếu bạn add thêm ngôn ngữ tiếng việt Media Player sẽ bị lỗi văng ra ngoài đó.

mucelago

Active Member
Thanks bạn kitafung nhiều nhé, về vấn đề pin thì bản gốc là nhất rồi, tiếc là bị cái lỗi như bạn nói.

cuongpham208

Việc bản gốc pin tốt là điều hiển nhiên vì máy chạy ít ứng dụng ngầm hơn c6 đặc biệt mấy cái widget rất tốn pin, nhưng đổi lại máy chạy rất mượt mà nhất là trình xem ảnh. đc cái này thì mất cái kia nếu dùng nhiều sợ hết pin thì làm cục pin dự phòng như mình dùng thoải mái cả ngày ko lo sạc!

mrquyen1993

Minh ko dung5800 nua nhung minh co ban mac dinh e-v cua 5800 v52.0.101 co 2 fien ban 1 dung core cua binh 1 dung' core mac dinh, trong ban core cua binh 24 mi'nh da xoa danh ba ovi , tich hop ovi map3.6 va' Full icon n8 , con ban kia mac dinh ko co j ca chi them cai tat gui tin nhan toi nokia ,ko hack vi dao nay minh thay cu' them may cai hack la xung dot voi ovi doi voi ban goc la nhu the,nhung vi minh ko cho musicplayer nen v15.2 nen van co tv ko bug neu ban thich co the tu update len ^^,ban nao can thi mai minh share cho (xin loi vi viet ko dau online bang dt)
p/s them doi voi ban core mac dinh , thi no van tu nhan cau hinh internet tu dong va minh ko them 1 cai j het ke ca hack vi se de cac cooker tuy bien , nhung doi voi ban core cua binh vi la do binh lam nen da co san cac thanh phan sau : ngon ngu a-v ,musicplayer moi, mo khoa C5-03 ,hack ,và ban phaitu cai dat cauhinh internet bang cach soan tin 1900 100 biet

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

CFW gốc xài cũng được! Nhưng ghét 1 cái là phải xài phần mềm để mở khóa --> Hao pin ;;)

golden_7

CFW gốc xài cũng được! Nhưng ghét 1 cái là phải xài phần mềm để mở khóa --> Hao pin ;;)

dùng cái phím gạt mở khóa bên hông máy là được rồi, cần gì phần mềm=))

ferrari777

bản gốc của Kitafung cái trình xem Ảnh có bằng bản c6 không vậy để về dùng thử ???

kitafung

Thanks bạn kitafung nhiều nhé, về vấn đề pin thì bản gốc là nhất rồi, tiếc là bị cái lỗi như bạn nói.

Lỗi này bản V2 mình cũng fix luôn rồi. Bạn chỉ cần tải về rồi thêm mắm thêm muối thôi là ổn.

h2mn

Mình tìm hoài sao không thấy HS Onima HD cho 5800, ai có cho mình được không?

luongag

Bồ làm được bản tiếng Việt chưa vậy? Tôi làm xong rồi nhưng đang bị lỗi một số soft!!! Đang làm lại đây. Có thể do tôi muốn gở triệt để các file ngôn ngữ khác?

stun

Bản của Kitafung thì tốt rồi, nhưng vẫn còn 2 lỗi là Rompatcher ko auto apply và ở Danh Bạ khi kéo thanh trượt ko hiện lên chữ cái, ở nhạc thì có hiện.