• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

LuongQuang

Super V.I.P

Resco Explorer 2007 v6.00 Final

Đúng như đã thông báo tại bản Beta3, hôm nay Resco đã chính thức released phiên bản Resco Explorer 2007 V6. Các cập nhật thay đổi cũng như các phiên bản Beta trước đã giới thiệu.

MTK đã đưa từ bản Beta vẫn OK trên bản chính thức này! =D>

Tiện đây, tôi đưa đủ cả phần cài đặt cho mọi HĐH và màn hình cùng MTK chạy trên PC để các bạn tiện sử dụng!

Lưu ý: Cách sử dụng MTK đã được nói khá rõ ở các trang trước rồi, ai không chạy được thì PM cho các Mods để chạy hộ, tuyệt đối không thắc mắc về MTK và các bài xin chìa nhé, tránh làm chủ đề bị loãng! ;)

Chúc vui! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

shogunr125

Resco Today Skin for Resco Explorer 2007!!!

Mình mới kiếm được 3 skin Today cho Resco Explorer 2007 (Alfa, Compact & Smile) cho màn hình QVGA. Các bạn dùng thử nhé... ;)

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Về skin thì lưu ý cho màn hình VGA và QVGA riêng biệt nhé, cẩn thận lại nhầm!
Các bạn có thể vào thẳng trang chủ để down skin về cho màn hình tương ứng của mình (khá đẹp), ngoài ra còn có 1 số skin "thửa" khác đã được đưa ở mấy trang đầu rồi thì phải! :D

http://resco.net/pocketpc/explorer/skinlist.asp

@ shogunr125: Lần sau nên nói rõ skin đính kèm là cho loại MH nào nhé! :D

thanhsu73

LuongQuang ơi cho mình hỏi sự khác biệt giữa 3 bản Resco Explorer 2007v6.00 và bản mới nhất này của bạn up lên nó khác nhau ở chổ nào? giải thích cho mình rõ nha.

LuongQuang

Super V.I.P
Sorry! Mình cũng không có nhiều time để ngồi mổ xẻ xem sự khác biệt giữa từng bản như bạn nói được. Từ bản 2007 thì có 3 bản beta và bản Final trên, còn sự khác biệt thì vẫn chủ yếu từ bản Beta1 thôi, các bản sau chỉ là fix, nhận thấy rõ nhất là lỗi View và chuyển MH từ dọc sang ngang, thêm nữa là cái icon shortcut từ bản b3 tới bản này nhìn rất Pro. :D

Cụ thể hơn bạn có thể tự vào trang chủ hoặc 4rum của Resco để tham khảo thêm!

Chỉnh sửa cuối:

18S67705

LuongQuang ơi cho mình hỏi sự khác biệt giữa 3 bản Resco Explorer 2007v6.00 và bản mới nhất này của bạn up lên nó khác nhau ở chổ nào? giải thích cho mình rõ nha.

theo như mình thấy thì hình như tốc độ send file qua bluetooth nhanh hơn thì phải...

t_mobile2006

Đây là topic về các phần mềm của Resco mà bạn, ngay cái tiêu đề của topic đã ghi rõ rồi mà!

đây là gói RESCO UTILITI PACKAGE mà,nó gồm có resco explorer, photo view,resco radio,resco keyboard mà bạn.minh lấy MTK ở trên đăng kí đc rùi.nhưng sao phần Resco plug today lại không hiên trong phần cài đặt today để hiện thị trên desktop nhi?:-??

ThaiKien

Super V.I.P
đây là gói RESCO UTILITI PACKAGE mà,nó gồm có resco explorer, photo view,resco radio,resco keyboard mà bạn.minh lấy MTK ở trên đăng kí đc rùi.nhưng sao phần Resco plug today lại không hiên trong phần cài đặt today để hiện thị trên desktop nhi?:-??

Bạn vào Setting>Today>Items, tích vào phần resco bạn muốn hiển thị, ok là được mà.

t_mobile2006

Bạn vào Setting>Today>Items, tích vào phần resco bạn muốn hiển thị, ok là được mà.

ở trong phần item của tôi không có resco plug today rùi.tôi cài resco file explorer có sẵn resco plug today trong main rùi,tôi còn update skin smile về mà bây giờ muốn dùng lai không có trong item.Lạ thật.help me?

ntky

ở trong phần item của tôi không có resco plug today rùi.tôi cài resco file explorer có sẵn resco plug today trong main rùi,tôi còn update skin smile về mà bây giờ muốn dùng lai không có trong item.Lạ thật.help me?
Bạn down lại bản Resco 2007 V6 Final của Super Mod LuongQuang ở trang trước và cài lại đi nhé.

Hôm nay ngồi vọc Resco Explorer thì thấy cái này:

Ko biết là lỗi hay tại folder chứa content của SPB Insight nhiều quá mà nó hiện lên tới 233 GB , trong khi cái thẻ chỉ có 2GB ...hết biết...:-?? :-??

LuongQuang

Super V.I.P
Không phải do Resco đâu PhamThanhDat ạ, có thể do đụng soft nào đó; thẻ nhớ có virus hoặc do SPB gây ra đó. Kiểm tra lại xem. Nên để ý các soft của SPB rất hay gây ra nhiều cái kì cục đó. :(

Trên PPC của mình đây:

brocils

cái spb dùng đôi khi thì tốt , đôi khi thì báo toàn kết quả đâu đâu . trên máy em resco vẫn chạy ngon vì em ko dùng cái spb nào .

tanlinhub

Super V.I.P
Hôm nay ngồi vọc Resco Explorer thì thấy cái này:

Ko biết là lỗi hay tại folder chứa content của SPB Insight nhiều quá mà nó hiện lên tới 233 GB , trong khi cái thẻ chỉ có 2GB ...hết biết...:-?? :-??

Thẻ nhớ bị mã hóa, bạn thử vào folder chứa content của thằng Spb Insight xóa hết xem, sẽ có files pó tay không xóa được. Cách khắc phục là coppy hết dữ liệu ra PC (từ cái nào không coppy được), rồi format thẻ nhớ và coppy vào lại.:))

hoangmlp

em xài xp sp1 nên chạy mtk của resco explorer 2007 ko được , anh nào cho em xin cái code được ko ạ , owner là : hoangmlppc , chân thành cám ơn các anh

nthanhtrung_a

Sao mình nghe nói là Resco Explorer 2007 yêu cầu phải có Net CF 2.0 mới chạy được. Nhưng máy mình đâu cài đâu mà vẫn chạy bình thường. Lý do là tại sao vậy ạ ?

ntky

Resco thì đâu cần Net CF 2.0 làm gì chứ?Bạn nhầm chăng?Hay Spam vậy?

Huycl2507

Sao mình nghe nói là Resco Explorer 2007 yêu cầu phải có Net CF 2.0 mới chạy được. Nhưng máy mình đâu cài đâu mà vẫn chạy bình thường. Lý do là tại sao vậy ạ ?

.NET trên PC để chạy MTK thôi, còn trên PPC thì không cần.