• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

thanhbinh123

mình MTK được nhưng sao khi gơi Bluetooth thi gởi được mấy % là báo lỗi ai biết chỉ cho mình với nhé

HaChau

Super V.I.P
Resco Explorer 6.16

Phần mềm quản lý quen thuộc, chưa biết có điểm nào mới nhưng dù sao cũng đáng để nâng cấp.

Download bản tiếng Anh tại đây.
MTK cũ của 6.15 vẫn dùng được.
Bản Việt hoá các bạn download ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Resco Explorer 6.16

Phần mềm quản lý quen thuộc, chưa biết có điểm nào mới nhưng dù sao cũng đáng để nâng cấp.

Download bản tiếng Anh tại đây.
MTK cũ của 6.15 vẫn dùng được.
Bản Việt hoá các bạn download ở đây.

tui là dân mới vào . tui muốn hỏi HA CHAU chức năng của Registry Add-in for Resco explorer và FTP add-Resco explorer . thanks

HaChau

Super V.I.P
tui là dân mới vào . tui muốn hỏi HA CHAU chức năng của Registry Add-in for Resco explorer và FTP add-Resco explorer . thanks
1. Về cơ bản, HĐH trên PPC và PC có nhiều điểm khá giống nhau. Trên PC có Registry thì PPC cũng có registry. Đó là nơi để HĐH và các chương trình lưu thông số ở đó.
Bình thường, HĐH Windows Mobile không cho phép can thiệp vào Registry nên không cung cấp công cụ hỗ trợ, do vậy mới có những chương trình cho phép can thiệp, sửa chữa registry. Tuy nhiên, việc này có thể gây nguy hiểm cho HĐH khi không sử dụng đúng (giống hệt như khuyến cáo khi sử dụng thuốc chữa bệnh ấy).
Resco Registry là một công cụ phần mềm như vậy.

2. Về FTP:
FTP viết tắt của cụm từ File Transfer Protocol. Dịch là Giao thức truyền tập tin.
FTP là kho chứa dữ liệu (host) để có thể trao đổi qua mạng. Về mức bảo mật, có 2 dạng:
- Truy xuất tự do: Username và password tuỳ ý, chỉ cần theo đúng quy định.
- Truy xuất hạn chế: Giống như bạn có quyền truy xuất vào PV thông qua username/password. Người khác không biết thì không thể vào truy xuất dữ liệu trong ftp được.

Hy vọng không hiểu sai ý bạn.

ntk1810

cho mình hỏi cách xóa một shortcut của một file đã send ra today screen plugin. Mình xài Resco Explorer 6.16. Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi cách xóa một shortcut của một file đã send ra today screen plugin. Mình xài Resco Explorer 6.16. Thanks!

Kích vào shortcut muốn xoá giữ chặt hiện ra một bảng chọn delete là được. Thân!!!

không được bác ơi, mình click và giữ nhưng nó vẫn vô trong shortcut luôn à

Bạn mở Option của Resco Today lên (bằng cách chọt vào biểu tượng hình cái kính lúp), chọt vào Change items bên cạnh ô Show App & Documents, chọn tên phần mềm bạn muốn xóa rồi chọn Menu>Delete là xong!

trongtints

Bản tiếng việt mình tải về sao không đăng ký được, mặc dù đã tải bản lấy key của bác HaChau nhưng vẫn không đăng ký được luôn...

HaChau

Super V.I.P
Bản tiếng việt mình tải về sao không đăng ký được, mặc dù đã tải bản lấy key của bác HaChau nhưng vẫn không đăng ký được luôn...
Bạn lưu ý mã đăng ký bản 6.15 trở lên khác đấy. Kiểm tra xem bạn đang dùng bản nào rồi tải MTK tương ứng nhé. Việc Việt hoá không liên quan gì đến việc đăng ký cả. Mình vẫn đang dùng bản Việt hoá mới nhất đây.

trongtints

Bạn lưu ý mã đăng ký bản 6.15 trở lên khác đấy. Kiểm tra xem bạn đang dùng bản nào rồi tải MTK tương ứng nhé. Việc Việt hoá không liên quan gì đến việc đăng ký cả. Mình vẫn đang dùng bản Việt hoá mới nhất đây.

Mình tải bản 6.16 và bản đăng ký 6.16 do Bác HaChau gửi lên ở mấy trang trước. Đăng ký với tên Mr Tín hoặc Mr Tin cũng thế. Đã làm nhiều lần nhưng vẫn không được.

blackdoor

Manager
Mình tải bản 6.16 và bản đăng ký 6.16 do Bác HaChau gửi lên ở mấy trang trước. Đăng ký với tên Mr Tín hoặc Mr Tin cũng thế. Đã làm nhiều lần nhưng vẫn không được.

Bạn chạy MTK của bác HaChau, nhập Owner Name rồi bấm Generate.
Ở ô đầu tiên kể từ bên trái là chìa của RescoExplorer, ở ô thứ hai là chìa của Resco Registry. Tôi mới thử đến đó thôi còn ô thứ 3 chưa biết.
Nếu tên là Mr Tin thì:
RescoExplorer: 12566
Resco Registry: 40924
Nếu tên là Mr Tín (Bảng mã TCVN3) thì:
RescoExplorer: 03515
Resco Registry: 56124
Chúc vui!

trongtints

Mình đã tải lại và cũng đăng kí thành công-xin cảm ơn các pác quan tâm. Lưu ý với chương lấy mã đăng kí như sau: Ô thứ nhất là mã của Registry, ô thứ hai là Explorer, còn ô thứ 3 thì mình chưa cài nên chưa biết...mong các pác thông báo cho anh em sau nhé...! Thanks...

vntrueloves

Bạn chạy MTK của bác HaChau, nhập Owner Name rồi bấm Generate.
Ở ô đầu tiên kể từ bên trái là chìa của RescoExplorer, ở ô thứ hai là chìa của Resco Registry. Tôi mới thử đến đó thôi còn ô thứ 3 chưa biết.
Nếu tên là Mr Tin thì:
RescoExplorer: 12566
Resco Registry: 40924
Nếu tên là Mr Tín (Bảng mã TCVN3) thì:
RescoExplorer: 03515
Resco Registry: 56124
Chúc vui!

Nếu bác cài cả Explorer and Registry và cả Today plugin thì chỉ cần đăng ký 1 cái Resco Explorer là nó tự đăng ký cho 2 cái còn lại. Bác việc gì phải có code của mấy cái kia làm gì cho nó nặng đầu, bác ah.

trongtints

Nếu bác cài cả Explorer and Registry và cả Today plugin thì chỉ cần đăng ký 1 cái Resco Explorer là nó tự đăng ký cho 2 cái còn lại. Bác việc gì phải có code của mấy cái kia làm gì cho nó nặng đầu, bác ah.

Với các ver trước thì nó như thế, nhưng nay phiên bản này thì chúng ta cần phải đăng ký riêng lẻ như thế đấy bác à.! Theo mình thì như thế còn bác thế nào có lẻ có trường hợp riêng hoặc đặc biệt chăng-hãy chia sẽ cho anh em hay nhé.! Chúc vui...;;);;);;)

XuanTruong

Super V.I.P
Với các ver trước thì nó như thế, nhưng nay phiên bản này thì chúng ta cần phải đăng ký riêng lẻ như thế đấy bác à.! Theo mình thì như thế còn bác thế nào có lẻ có trường hợp riêng hoặc đặc biệt chăng-hãy chia sẽ cho anh em hay nhé.! Chúc vui...;;);;);;)

Mình đang dùng bản 6.16 đây, chỉ cần đăng ký một lần một trên Exec! Các Bác cài hết cả 3 thằng "Explorer, Registry, TodayPlugin" vào, sau đó đăng ký cho thằng Explorer là được hết cả 3. Còn cài thằng Registry hoặc TodayPlugin trước và đăng ký xong rồi mới cài Explorer thì lại phải đăng ký tiếp lần nữa mới được. Thân chào!

Bạn cài Resco Ex vô trước, những cái còn lại cài sau, xong rồi chỉ cần đăng kí một cái Explorer thôi là những cái còn lại đâu có đòi đăng kí gì nữa, nó là free plugin kèm theo mà bạn!

TRANGIA63

Bạn cài Resco Ex vô trước, những cái còn lại cài sau, xong rồi chỉ cần đăng kí một cái Explorer thôi là những cái còn lại đâu có đòi đăng kí gì nữa, nó là free plugin kèm theo mà bạn!

Tại sao lại thế nhỉ? Mính bắt đầu cài từ cái RescoExplorer sau chạy khóa trên PC được 3 số, mình đã thử cả 3 (ba lần cài đi cài lại bằng 3 số đó) thì thấy đều OK hết, đều như nhau cả(không biết cái nào cho RescoExplorer nên cài thử xem có khác nhau không). Hay máy mình sao nhỉ? có bác nào thấy khác thì cho em ý kiến cái, lính mới nên càng xem các bác thảo luận càng hoang mang. Vì hiện đang dùng RescoExplorer bằng khóa số 3 tức Resco TodayPlugin theo như bác Xuan Truong giới thiệu nhưng trong resco about của mình thì nó vẫn báo đã được đăng ký (có tên mình đàng hoàng), các bác phân tích cho em hiểu kỹ cái, thank các bác nhiều

Tại sao lại thế nhỉ? Mính bắt đầu cài từ cái RescoExplorer sau chạy khóa trên PC được 3 số, mình đã thử cả 3 (ba lần cài đi cài lại bằng 3 số đó) thì thấy đều OK hết, đều như nhau cả(không biết cái nào cho RescoExplorer nên cài thử xem có khác nhau không). Hay máy mình sao nhỉ? có bác nào thấy khác thì cho em ý kiến cái, lính mới nên càng xem các bác thảo luận càng hoang mang. Vì hiện đang dùng RescoExplorer bằng khóa số 3 tức Resco TodayPlugin theo như bác Xuan Truong giới thiệu nhưng trong resco about của mình thì nó vẫn báo đã được đăng ký (có tên mình đàng hoàng), các bác phân tích cho em hiểu kỹ cái, thank các bác nhiều

Mình đã nói ở trên rồi mà bạn, Registry, FTP, Today là 3 plugin đi kèm theo Resco Explorer nên chỉ cần đăng kí mỗ mình Explorer là được, chỉ khi nào 3 cái đó là 3 phần mềm độc lập thì mới phải đăng kí riêng từng cái thôi!

vntrueloves

Mình đã nói ở trên rồi mà bạn, Registry, FTP, Today là 3 plugin đi kèm theo Resco Explorer nên chỉ cần đăng kí mỗ mình Explorer là được, chỉ khi nào 3 cái đó là 3 phần mềm độc lập thì mới phải đăng kí riêng từng cái thôi!
Mà đăng ký bằng bất kỳ số nào trong 3 số ở generator đều được hết, không bắt buộc phải số đầu tiên hay số thứ 3 đâu ah.Lưu ý là em đã đăng ký cho version mới nhất đến tận vài lần rồi nhé, chứ không phải một lần ăn may đâu ah