• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Radio cập nhật trực tuyến chương trình Việt nam

hanoiwap

Super V.I.P
Số lượt vào MobileWeb

Kết nối PDA với internet (bằng WiFi,3G hoặc ActiveSync) Tab vào Menu\About...\Update Data để cập nhật dữ liệu và Change skins để thay đổi giao diện (chỉ vào được update nếu cài bằng file của tôi)

Hoặc tải bằng PC rồi cập nhật bằng file CAB

RadioVi_2.02.arm.cab 2.0 MB 2009-12-26

File cập nhật

Radio2.0_Update.cab 119.7 KB 2009-12-26

Tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

khoavetccty

Hay quá bác ah. Chờ cái vụ này lâu rồi. Thks bác nhiều lắm
Bác cho em hỏi khi vào update giao diện xong rồi, ở đây em nói giao diện của Radio thì nó không cho ấn vào các phím FM... mà chỉ thực hiện lệnh khi ấn update resco audio mà em đã update rồi.
Khi update xong giao diện, tắt đi bật lại thì nó trở về giao diện của resco chứ không phải giao diện khi up date, phải nhấn link nữa hả bác.
Em không thể nào kết nối bất cứ đài nào bằng giao diện của resco, chỉ có thể xem TV online trên giao diện update của bác thôi (từ khi cài resco update)
Bác xem giúp em nhé. Thks

hanoiwap

Super V.I.P
Hay quá bác ah. Chờ cái vụ này lâu rồi. Thks bác nhiều lắm
Bác cho em hỏi khi vào update giao diện xong rồi, ở đây em nói giao diện của Radio thì nó không cho ấn vào các phím FM... mà chỉ thực hiện lệnh khi ấn update resco audio mà em đã update rồi.
Khi update xong giao diện, tắt đi bật lại thì nó trở về giao diện của resco chứ không phải giao diện khi up date, phải nhấn link nữa hả bác.
Em không thể nào kết nối bất cứ đài nào bằng giao diện của resco, chỉ có thể xem TV online trên giao diện update của bác thôi (từ khi cài resco update)
Bác xem giúp em nhé. Thks

To @khoavetccty
Bạn có thể tạo một liên kết với một đài phát nào đó (chỉ hỗ trợ .mp3 và .ogg) bằng cách nhấn New rồi tạo category hoặc radio mới.Sau đó bạn điền title,Short title...và URL rồi Done.
Ở đây tôi chỉ giúp các bạn cập nhật trực tuyến qua internet rồi cài bằng file cập nhật của tôi (các bạn dùng dễ dàng nhưng tôi phải cập nhật bằng tay).Vì tôi đưa link update vào trang web của tôi nên nếu bạn cài bằng file nguyên bản sẽ không có liên kết đến trang Update.Khi đó bạn có thể Update bằng cách download file update theo địa chỉ sau:

http://files.myopera.com/vnpda/Media/RadioUpdate1.71.cab

Hoặc vào trang Update giao diện và chương trình:
http://vnpda1.blogspot.com/2008/03/rescoradio.html

Trang mobile web của tôi còn dùng để PDA tự cập nhật qua internet nhiều phần mềm khác như FSK, RKbdPro,...và nhiều dịch vụ miễn phí khác phục vụ cho PDA như nghe nhạc,xem phim,xem TV,nghe radio.,xem thời tiết,YouTube,Chat,tìm phần mềm cho PDA.....Bạn có thể tham khảo thêm qua trang giải trí, để xem qua IPTV hoặc iPhoneTV, web site hoặc dùng PDA vào wap site, và mobile web của tôi.Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

khoavetccty

Cám ơn bác đã trả lời giúp em. Như vậy theo bác nói là muốn cho nó hiện ra ngoài giao diện của Resco thì phải thiết lập new, sau đó thêm thông tin theo yêu cầu. Ví dụ em muốn thiết lập giao diện của vtv1 như trong hình thì tạo new, sau đó nhập đường link vào mục URL (mms://210.245.126.153/vtv1) phải không ah.
Em rất thích nghe FM 99.9 nhưng trong cái link cập nhật giao diện nghe radio trực tuyến của bác chỉ cho nghe các đài VOV thôi, còn AM và FM thì không được. Thậm chí em đã vào trang www.pda.vn để nghe thử FM nhưng nó vẫn báo là không được. Bác có cách nào để có thể nghe FM 99.9 online được không ah.
Không biết có phải do mấy cái đài trên Resco hiện nay có vấn đề hay không mà khi em nhấn bất kỳ đài nào cũng không nghe được, khi thì nó báo "0could not connect to remote sever.." khi thì nó báo " cannot create decoder ..." . Bác xem giúp em nhé. Thks bác nhiều lắm

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn bác đã trả lời giúp em. Như vậy theo bác nói là muốn cho nó hiện ra ngoài giao diện của Resco thì phải thiết lập new, sau đó thêm thông tin theo yêu cầu. Ví dụ em muốn thiết lập giao diện của vtv1 như trong hình thì tạo new, sau đó nhập đường link vào mục URL (mms://210.245.126.153/vtv1) phải không ah.
Em rất thích nghe FM 99.9 nhưng trong cái link cập nhật giao diện nghe radio trực tuyến của bác chỉ cho nghe các đài VOV thôi, còn AM và FM thì không được. Thậm chí em đã vào trang www.pda.vn để nghe thử FM nhưng nó vẫn báo là không được. Bác có cách nào để có thể nghe FM 99.9 online được không ah.
Không biết có phải do mấy cái đài trên Resco hiện nay có vấn đề hay không mà khi em nhấn bất kỳ đài nào cũng không nghe được, khi thì nó báo "0could not connect to remote sever.." khi thì nó báo " cannot create decoder ..." . Bác xem giúp em nhé. Thks bác nhiều lắm

To@khoavetccty

-FM 99.9 MHz và AM 610 KHz không dùng được từ vài tháng nay nên mình xóa link.Hôm nay đã cập nhật link cũ nhưng vẫn chưa thu được.Bạn phải chờ nhé.
-Bạn có thể nghe FM 99.9 lưu lại (đã cập nhật trên Resco Radio)
-Resco Radio chỉ hỗ trợ .mp3 và .ogg nên bạn không nghe được radio của Việt nam mà phải qua link trên mobile web của tôi.Khi enter link sai thì sẽ nhận được thông báo như bạn đã thấy.Chúc vui.(0:00 16/3/2008 tôi đã cập nhật thêm một số chương trình và một chút giao diện)
Vừa cập nhật thêm khoảng 200 links bài hát Việt nam

Các các bạn để lại ý kiến xây dựng trong trang cập nhật

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Vừa làm xong chương trình cập nhật tự động nên đã cập nhật thêm khoảng 200 links bài hát Việt nam: Viet1Net và VietnamMusicMP3

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bác hanoiwap thân mến,
Em vừa mới cập nhật những link mới của bác xong, nó như thế này ah
[img=http://img147.imageshack.us/img147/3640/capture001mn0.png]

và khi nhấn vào một trong các link đó thì nó thông báo như thế này ah

Bác xem giúp em với nhé. THks

To @khoavetccty
Bạn cho hỏi thêm "Bạn dùng thiết bị có màn hình QVGA hay VGA ?"Hôm qua tôi vừa sửa skin cho VGA mà chưa có thiết bị để check.Bạn vui lòng cho tôi biết kết quả nhé.Cám ơn
Bạn post bài lúc 4:44 PM thì tôi thử lại lúc 4:58 PM thấy hệ thống vẫn bình thừơng.(Vì tôi cập nhật tự động bằng phần mềm nên ít lỗi bạn ạ).Có thể do mạng internet của bạn nên chưa kết nối được với server

Tôi vừa đưa lên Radio V1.1 để các bạn dùng thử

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
To @khoavetccty
Bạn cho hỏi thêm "Bạn dùng thiết bị có màn hình QVGA hay VGA ?"Hôm qua tôi vừa sửa skin cho VGA mà chưa có thiết bị để check.Bạn vui lòng cho tôi biết kết quả nhé.Cám ơn
Bạn post bài lúc 4:44 PM thì tôi thử lại lúc 4:58 PM thấy hệ thống vẫn bình thừơng.(Vì tôi cập nhật tự động bằng phần mềm nên ít lỗi bạn ạ).Có thể do mạng internet của bạn nên chưa kết nối được với serve

Tôi vừa đưa lên Radio V1.1 để các bạn dùng thử

Tôi đã xem lại ảnh do bạn post lên.Máy của bạn QVGA .Chắc chắn do máy của bạn lúc đó chưa kết nối được với internet.Chúc vui

HaChau

Super V.I.P
Mình tích hợp bản Việt hoá mới và phần bạn hanoiwap đã làm thành bản CAB, giới thiệu ở đây.
Hy vọng trong thời gian tới sẽ tiếp tục có những sáng kiến của bạn hanoiwap để chúng ta có những sản phẩm phần mềm thuần Việt hơn.

hanoiwap

Super V.I.P
Mình tích hợp bản Việt hoá mới và phần bạn hanoiwap đã làm thành bản CAB, giới thiệu ở đây.
Hy vọng trong thời gian tới sẽ tiếp tục có những sáng kiến của bạn hanoiwap để chúng ta có những sản phẩm phần mềm thuần Việt hơn.

Cám ơn HaChau đã giúp tôi Việt hóa.Tôi và bạn sẽ còn kết hợp với nhau nhiều nữa.Cám ơn nhiều

khoavetccty

@hanoiwap : đúng bác ah, em đang dùng O2s (BA) nên là màn hình QVGA. Hôm qua sau khi post bài hỏi bác xong thì ở gần nhà có cái mạng wifi nên tranh thủ lại đó thử. Kết quả là chạy rất tốt. Thật là làm phiền bác phải suy nghĩ, nhưng thú thật với bác là em vẫn có vấn để khi kết nối với cái PC trong cơ quan. Vào internet thì vẫn bình thường, có thể coi được mobile TV trên pda.vn, và có thể xem và nghe trên resco với điều kiện là khi vào resco -->about-->update--> đến trang thay đổi giao diện TV hay radio của bác và nhấn vào link trên đó thì rất ok, còn khi trở về giao diện của Resco vào các Station như "Cakhúc bất hũ, ca khúc tiếng Hoa , hay Làn sóng xanh" và ngay cả vào những đài có sẵn của phần mềm nó đều báo là "cannnot create decoder hay cannot connect to remote server...
Theo em nghĩ chắc chỉ có mình em gặp phải vấn đề này thôi vì thấy chỉ có mình em có ý kiến hỏi. Mong bác đừng nghĩ là em có ý gì khác vì thật sự rất thích chương trình này và hiện nay lại được bác cập nhật thêm các đài tiếng việt thì em rất sướng. Nếu được thì bác nghiên cứu thêm giúp em, còn nếu không thì em cũng cám ơn bác và bác Hà Châu rất nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
@hanoiwap : đúng bác ah, em đang dùng O2s (BA) nên là màn hình QVGA. Hôm qua sau khi post bài hỏi bác xong thì ở gần nhà có cái mạng wifi nên tranh thủ lại đó thử. Kết quả là chạy rất tốt. Thật là làm phiền bác phải suy nghĩ, nhưng thú thật với bác là em vẫn có vấn để khi kết nối với cái PC trong cơ quan. Vào internet thì vẫn bình thường, có thể coi được mobile TV trên pda.vn, và có thể xem và nghe trên resco với điều kiện là khi vào resco -->about-->update--> đến trang thay đổi giao diện TV hay radio của bác và nhấn vào link trên đó thì rất ok, còn khi trở về giao diện của Resco vào các Station như "Cakhúc bất hũ, ca khúc tiếng Hoa , hay Làn sóng xanh" và ngay cả vào những đài có sẵn của phần mềm nó đều báo là "cannnot create decoder hay cannot connect to remote server...
Theo em nghĩ chắc chỉ có mình em gặp phải vấn đề này thôi vì thấy chỉ có mình em có ý kiến hỏi. Mong bác đừng nghĩ là em có ý gì khác vì thật sự rất thích chương trình này và hiện nay lại được bác cập nhật thêm các đài tiếng việt thì em rất sướng. Nếu được thì bác nghiên cứu thêm giúp em, còn nếu không thì em cũng cám ơn bác và bác Hà Châu rất nhiều.

To @khoavetccty

Tôi rất thích được nghe những ý kiến góp ý của bạn.Nhờ vậy,tôi có thêm kinh nghiệm.Cám ơn bạn đã sử dụng chương trình

hanoiwap

Super V.I.P
RescoRadio của PDA Việt

Gửi HaChau và các thành viên.Tôi muốn tạo một giao diện cho Resco Radio mang dấu ấn của Việt nam và của riêng PDA Việt.Vì khả năng đồ họa kém nên muốn bạn nào giỏi đồ họa thiết kế một ảnh 480x640 để từ đó tôi cắt ra làm giao diện cho Resco Radio PDAViệt.Ha Chau và các bạn xem ý kiến đó có được không?

dimanguyen

Kết nối PDA với internet (bằng WiFi hoặc ActiveSync) Tab vào Menu\About...\Update

để cập nhật chương trình,giao diện.....bằng cách chạy file CAB (chỉ vào được update nếu cài bằng file của tôi)
[HIDE="Thanks"]
File cài đặt
File cập nhật[/HIDE]

Tham khảo

Anh ơi, khá nhiều đài không load đc. Mặt khác khi em xem TV thì chỉ có tiếng mà ko có hình???

hanoiwap

Super V.I.P
Anh ơi, khá nhiều đài không load đc. Mặt khác khi em xem TV thì chỉ có tiếng mà ko có hình???

To @dimanguyen
Xem TV không có hình do đường truyền chậm
Nếu đường truyền chậm thì bạn đặt lại ở WindowsMediaPlayer
Menu\Options...\Network\ rồi chọn tốc độ (hoặc bỏ Detect connection speed)
Tuy nhiên do đường truyền chậm nên có hình nhưng hình sẽ bị giật

hbinhlove2003

Nghe Raido thì ko tốn tiền đúng ko các bác? còn xem TV phải có GPRS chắc mệt nghỉ quá ^^