• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Reset PIN (làm cho pin thọ lâu hơn)

Khoaaa

Posted via Mobile Device
Ax.bạn ko hiủ thjt ah hay jả bộ zây?
Hỏg có pin thì dt nó baó chứ cục sax làm j báo dc

Thì đó! Mấu chốt là ở chỗ đó tháo pin ra rồi thì lấy gì báo.
P/s lần sau ghi chữ bình thường nha bạn đừng ghi theo kiểu teen khó đọc lắm

Posted via Mobile Device

dungla79

bỏ vào ngăn đá nó đọng nước sao bác

nghe có vẻ phi lý, nhưng chỉ có nhiệt độ của ngăn đá mới tác động được đến pin, bạn bỏ vào ngăn dưới không tác dụng, đừng làm cho mất công, nói chung tôi dùng cách này lâu rồi
pin laptop hay điện thoại đều ok, nó không đông đá đâu. đảm bảo 100%, tăng lên được rõ rệt

dungla79

Có bạn nào bỏ pin vào tủ lạnh chưa cho ý kiến đi, sao mình thấy cách này hơi phiêu lưu, có khi nào bỏ vào rồi lấy ra đem quăng bỏ không vậy???

cứ làm đi bạn, 100% xài tốt, khỏi hỏi ai, tôi làm rồi mới nói chứ không phải đọc ở đâu rồi pót bài tầm bậy

dungla79

Posted via Mobile Device
Pin khi bỏ vaò tủ lạnh còn mau hạ dung lượg xuốg nửa vì ở nhiệt độ âm thì khả năg fản ứng hoa' hc rất kém và ở trog tủ co' ẩm độ cao nưả mau hư fin là cái chắc.nên để o nhđô thườg là xài bền

ai chưa làm thì đừng nên phát biểu hoài nghi

THCN

Xài E63 chỉ để nghe gọi thôi à? Sao phí thế nhỉ? Vậy lâu hết pin là đúng rồi. Nếu dùng thế thì xài N1200 cho đỡ phí của!
Posted via Mobile Device

Kitmit

:D nhiều người nói sạc bin phải tắt phone đi thì pin mới tốt :D hoàn toàn sai...mình xài khi nào pin nó báo là low battery lúc đó sạc mới là tốt...
xài phone N70 sạc như vậy mà 3 năm rồi bin cũng xài ok...

bác cứ cho em số điện thoại đi,coi thử đêm vè sạc pin bác có dám để máy nữa không......hjhjhj

magus

bác ơi cho hỏi là khi cho vào ngăn đá tủ lạnh mình có cần bao ni lông lại khg ahy là để nguyên luôn khg bao lại

leetran72

bác ơi cho hỏi là khi cho vào ngăn đá tủ lạnh mình có cần bao ni lông lại khg ahy là để nguyên luôn khg bao lại

Bạn bọc vài ba lớp nilon nha, nếu không pin hóa thạch lại trách anh em trên diễn đần chơi đểu mình>:)

leetran72

đừng bỏ vào ngăn đá ! nhiệt độ đông cứng sẽ làm đông các chất hóa học ở pin đó . mình dùng bao ni lon bịch kỹ lại, và bỏ vào ngăn dưới thôi !

Ngăn dưới thì bác để cho nó...mát à???>:)

magus

Bạn bọc vài ba lớp nilon nha, nếu không pin hóa thạch lại trách anh em trên diễn đần chơi đểu mình>:)

Cam on bác,e sẽ làm liền đây 24h sau e sẽ trả lời
Posted via Mobile Device

leetran72

Cam on bác,e sẽ làm liền đây 24h sau e sẽ trả lời
Posted via Mobile Device

Good luck! Chắc em đi công tác đây, ko thì lỡ pin có bị gì bác này đem rựa sang "thăm" em thì chết>:)

manfjshjng

nghe cách bỏ ngăn đá hợp lý đó chứ ^^. thấy máy chạy liên tục nóng thì cũng hao pin hơn thật ^^

magus

mình đã làm pin xong rồi,cho vào ngăn đá 12 tiếng,lấy ra phơi 30 phút sau đó ghim sạc khg bật máy và bây giờ đang tét xem nó xài được bao lâu,khi nào sạc pin lại mình sẽ báo

leetran72

mình đã làm pin xong rồi,cho vào ngăn đá 12 tiếng,lấy ra phơi 30 phút sau đó ghim sạc khg bật máy và bây giờ đang tét xem nó xài được bao lâu,khi nào sạc pin lại mình sẽ báo

Tình hình thế nào rồi???:D
>:)