• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Restore iOS 4.2.1 (PV001) cho IP 3G-L, không thể vượt qua lỗi 1603

uss

Mới đc thằng em nó cho con IP 3G-L nên em đem ra vọc. Hôm rồi vọc phát đầu tiên, em lên đời cho em nó từ fw 3.1.3 lên 4.2.1 (PV001). Sử dụng ở fw 4.2.1, máy bắt tín hiệu wifi chập chờn. Em đã thử một vài cách để khắc phục (như anh google đề xuất) rồi mà không ăn thua. Nên h.qua em đưa nó trở về 3.1.3 để kiểm tra lại wifi xem có chạy không. Kết quả là xấu hơn mong đợi; Wifi nó vẫn tập tè lúc chạy lúc không. Mà đang dùng iOS 4.2.1 xuống 3.1.3 cảm giác như tụt đi một phần đẳng cấp :D. Thế là lại hạ quyết tâm đưa nó trở lại 4.2.1. Wifi nó vẫn củ chuối thì đành vậy.
Nhưng than ôi, thật là trớ chêu; Itunes nó chạy restore fw 4.2.1 (pv001) tới đoạn cọng cáp và hình Itunes (Recovery mode) là nó cứ ì ra đấy, rồi bung cửa sổ lỗi 1603 :(. Thử lại một vài lần thì có khi nó lại ra cái lỗi 1604. Hỏi anh Google cách sử lý thì ra cái hướng dẫn này:
Mã:
http://support.apple.com/kb/TA38603?viewlocale=en_US
. Em cũng đã áp dụng theo như hướng dẫn để khắc phục, nhưng không thấy nó khả quan tí tẹo nào. Từ tối h.qua đến giờ vẫn là cái lỗi 1603

Các bác có kinh nghiệm nào khác xử lý lỗi này, xin chia xẻ cho em hướng khắc phục với. Em rất mong phản hồi của các bác.
Thx :|

AnhPheCT

iREB vượt lỗi 16xx nhé!

Dùng iREB RC4 đưa iP về DFU Mod sau đó bật iTunes lên Shift + Restore vượt lỗi 16xx nhé!

uss

Thx bác @AnhPheCT, tôi vẫn dùng iREB RC2 để đưa về DFU, nhưng nó không vượt qua đc lỗi này. Hồi sáng đã download RC4 về để thử, nhưng lúc đó đổi sang restored trên laptop, chưa có .net nên đã không dùng ^^!. Theo hướng dẫn của bác, lấy RC4 ra chạy-đã ăn rồi bác ah.
Cảm ơn bác nhiều!

p/s: hình như nick của tôi chưa đc sử dụng button Thank của 4rum bác nhỉ. Thiệt cho bác quá, không em bấm thx bác 2,3 phát luôn. :)