• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

holitraco

vừa lên cho con 2G, restore từ 3.0 beta 4 lên thẳng 3.0, JB luôn, ngon lành, cài source của Cydia.Hackulo.us, cài AppSync for 3.0 xong là sync IPA thuốc bằng itunes 8.2 thoải mái

binkissy

ok. jailbreak với bản redsn0w 0.71 rất mượt ở Iphone 3G lock
HTML:
http://www.4shared.com/file/113050796/cbd229d9/redsn0w-win_071.html
gặp lại Cydia mừng quá trời :D

Nice day anh em !!!!!

dungeasy

em bị lỗi như thế này là sao vậy bác

theo hình của bác là bác không làm đúng công đoạn của redsn0w trong việc bấm giữ các nút theo đúng thời gian chương trình yêu cầu để enter DFU

Trên iphone bấm giử nút home 5s > tiếp tục bấm nút nguồn 10s (vẫn giu nút home ) > thả nút nguồn rồi giử nút 30s

Medkid

Cái này 3G world cũng dùng được nha các bác...còn 3G lock thì chưa có phần mêm unlock nên anh em khoang vội up lên 3.0 nha

@longgiang81 & @devil_beside_you: nếu up firmware custom 3.0 cho iphone 3G lock ko có baseband thì có up được ko ? nếu được thì sau đó có dùng redsn0w để unlock được ko ?
Mình hỏi hơi gà tí vì ko có nhiều máy để test như các bạn. Thanks

binkissy

sao mình down về rồi mà k chạy được cái file redsn0w.exe zậy?

bản sử dụng bản này chay từ win luôn
HTML:
http://www.4shared.com/file/113050796/cbd229d9/redsn0w-win_071.html

hoặc vào trực tiếp
HTML:
www.quickpwn.com
ma dơn luôn nhé
:D

DEVIL_BESIDE_YOU

@longgiang81 & @devil_beside_you: nếu up firmware custom 3.0 cho iphone 3G lock ko có baseband thì có up được ko ? nếu được thì sau đó có dùng redsn0w để unlock được ko ?
Mình hỏi hơi gà tí vì ko có nhiều máy để test như các bạn. Thanks

Nếu là bản custome cho 3G lock thì chắc chắn người build custome đạ chặn BB lại nên bb vẫn là bb cũ,restore custome thì nó sẽ vào thẵng menu..redsn0w nó giống như quick wpn đễ JB chứ không phải đễ unlock,nó chỉ unlock được cho 2G và 3G thì phải unlock bằng phần mêm...:D

XuanTruong

Super V.I.P
Đã Add bài viết của Bạn pro_xeo vào bài viết đầu tiên cho dễ tham khảo, đồng thời đưa CHÚ Ý chủ đề cho KHÍ THẾ!:D

dungeasy

đã lên con 2G sóng sánh tuyệt vời , còn 3G lock bác chịu khó đợi ultrasn0w nha , sắp ra rồi , bác cứ từ từ không nhanh kẻo ipod có camera thì khổ

vanbon

Bác nào đã fix được lỗi "Auto Correct" ở bản này chưa em kết nối ip với Winspc ko được nên không thể fix được lỗi này.

Z14

con 3G lock cua e up len FW 3.0 h chỉ nằm ở phần phím số ko làm được j hết có ai cho e lời khuyên j kô:((

DEVIL_BESIDE_YOU

con 3G lock cua e up len FW 3.0 h chỉ nằm ở phần phím số ko làm được j hết có ai cho e lời khuyên j kô:((

Bạn đọc kỹ hướng dẫn jail break cho iphone 3g đó bạn...nó sẽ vào được menu nhưng vẫn không có sóng:D

Z14

waiting for reboot minh đợi khoảng bao nhiêu lâu mới xong vậy bạn

thangna

Máy em 2g 8gb, mấy bác cho em hỏi tại sao trên FW 3.0 này thỉnh thoảng lại bị lỗi kéo cái khóa nhỉ, như " Slide to Unlock" và rồi "slide to answer", thỉnh thoảng bị lỗi kéo không được ạ. cứ như chả có gì cảm ứng cả vậy.

IPHONE12

thâật sự là khi unlock xog cảm ứng nó kiểu gì ý lúc nhận lúc khôg?mà ts khí update thì hiện % pin còn rostore và unlock xog thì hêm thấy đâu