• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

XuanTruong

Super V.I.P
len 3.0 rồi nhưng hình như 2G ko có icy các bác nhỉ.kiểu này mình fai nhịn ăn nhịn mặc để lên 3g thôi

2G hay 3G không liên quan đến việc có Icy hay không?:O Thậm chí muốn cả Installer 4 cũng vẫn có. Bạn hãy vào Cydia Add Source http://apt.ripdev.com Rồi tìm Icy mà cài là sẽ CÓ và chạy ào ào!:D

pdana

ở 2.2.1 bác jailbreak unlock đi , theo như em thấy nếu đã up firmware custom ở 2.2.1 thì restore lên 3.0 sẽ có sóng ngay , còn trường hơp bác không jailbreak được , bác thử restore lại 1 lần , nhớ đưa iphone về DFU trước khi restore xem sao ? còn lỗi gì thì bác chụp hình lên để dễ biết nha bác :)

Nói chung là mọi thứ bình thường, nghe gọi, unlock đều OK. chỉ có không jailbreak được, dùng Iphone PCsuite nó báo chưa được jailbreak, ở 2.2.1 cũng bị vậy.

DFU là chế độ màn hình iphone màu đen mà itunes vẫn nhận iphone à.

dungeasy

Nói chung là mọi thứ bình thường, nghe gọi, unlock đều OK. chỉ có không jailbreak được, dùng Iphone PCsuite nó báo chưa được jailbreak, ở 2.2.1 cũng bị vậy.

DFU là chế độ màn hình iphone màu đen mà itunes vẫn nhận iphone à.

theo em biết iphone PC suite chưa tương thích lắm với 3.0 , bác đưa máy về recovery mode (DFU) là lúc này trên itune vẫn nhận iphone nhưng serial để n/a và có thông báo của itune đang ở recovery mode đó , bác Shift+ restore lại firmware 3.0 và dùng redSn0w unlock và jailbreak nhé

eHOLIC

Đang bị dính cứng ở phần này

Thử đủ mọi cách rồi, thử luôn cả Redsn0w 0.7.2 (version này hình như chỉ khác với 0.7.1 ở chỗ có thêm ICY). Xem ra thì Redsn0w vẫn chưa ổn. Theo mình ước tính chỉ có khoảng 60-70% là thành công, bị trục trặc như mình không phải là hiếm. Ngoài ra có một số người bị các vấn đề linh tinh đến việc nhận cuộc gọi, không hiện số phone, Cydia crashing,.. etc...
So, cẩn thận nha anh em, nếu hông muốn bị nhức đầu nhu mình.

holitraco

Có ai bị hiện tượng khi chạy app và game rất giật không? Mình chơi Bejeweled, hay Asphalt4 thì chậm, có bị giật hình

pdana

theo em biết iphone PC suite chưa tương thích lắm với 3.0 , bác đưa máy về recovery mode (DFU) là lúc này trên itune vẫn nhận iphone nhưng serial để n/a và có thông báo của itune đang ở recovery mode đó , bác Shift+ restore lại firmware 3.0 và dùng redSn0w unlock và jailbreak nhé

Mình đã làm nhiều cách, restore nhiều lần, ở 3.0 cũng như 2.2.1 nhưng không thể Jailbreak được, máy mình nghe, gọi, cài ap từ cydia bình thường, nhưng không thể truy cập vào file hệ thống của iphone bằng các chương trình thông dụng.

Zenki

Super V.I.P
Mình đã làm nhiều cách, restore nhiều lần, ở 3.0 cũng như 2.2.1 nhưng không thể Jailbreak được, máy mình nghe, gọi, cài ap từ cydia bình thường, nhưng không thể truy cập vào file hệ thống của iphone bằng các chương trình thông dụng.
Không JB được sao có Cydia được bạn?

pdana

Không JB được sao có Cydia được bạn?

Vẫn có cydia, icy, nhưng không cách gì để copy file vào iphone mình đang cần copy các file danh bạ và tinh nhắn vào máy, iphone pcsuite thì báo chưa được JB, không hiểu thế nào nữa.

AnhTu

Super V.I.P
Có thể connect bình thường qua WinSCP mà bạn?

pdana

Có thể connect bình thường qua WinSCP mà bạn?

Không thể vào qua Wincp, pcsuite, iphonebox, nhưng lại có thể vào qua diskaid. Sau đó em copy file sms.db vào iphone thì nó represing lại liên tục, xóa file đó đi thì nó lại bình thường.

dungeasy

Vẫn có cydia, icy, nhưng không cách gì để copy file vào iphone mình đang cần copy các file danh bạ và tinh nhắn vào máy, iphone pcsuite thì báo chưa được JB, không hiểu thế nào nữa.

cái đó lúc đầu em cũng bị , winscp và ip pc suite ,.. không chạy

Cách khắc phục :

bác dùng winSCP này nha , bảo đảm chạy ngon :http://www.mediafire.com/?mmtkzntzwmy

Zenki

Super V.I.P

Không thể vào qua Wincp, pcsuite, iphonebox, nhưng lại có thể vào qua diskaid. Sau đó em copy file sms.db vào iphone thì nó represing lại liên tục, xóa file đó đi thì nó lại bình thường.

Dùng WinSCP noWIFI đi nhớ bật SSH On xem sao?

achille2k

Mình restore --> JB + unlock --> Vào cydia cài SSH --> Ra là OK! Chạy ngon lành cành hoa không vấn đề gì cả. Game chơi ầm ầm nghe gọi thoải mái...

nofear9109

Mình quên o RESTORE đã up lên bản 3.0. Vào redsnow thì máy báo lối : "Unable to recognize specified ISPW ". . H e muốn restore ma o được .Mong các bác giúp đỡ. THanks

Zenki

Super V.I.P
Mình quên o RESTORE đã up lên bản 3.0. Vào redsnow thì máy báo lối : "Unable to recognize specified ISPW ". . H e muốn restore ma o được .Mong các bác giúp đỡ. THanks
Trước khi up lên 3.0 đâu cần phải Restore bạn. Cứ vậy mà up lên thôi.

Còn chạy Redsnow bị báo lỗi Unable to recognize specified ISPW thì chắc là dzo bạn download FW gốc về có vấn đề rồi.Download lại phiên bản gốc ở đây

http://pdaviet.net/showthread.php?t=57912

dungeasy

ISPW nghe lạ vậy??? , phải là I IPSW chứ , bác down về nó đuôi ZIP thì bác đổi thành IPSW , còn qua ISPW iphone không nhận là phải :)

nofear9109

Mình vừa vào load links của bạn thì nó la đuôi zip. o phải đuôi ipsw.Mình dùng IDM để load.Hix

dungeasy

Mình vừa vào load links của bạn thì nó la đuôi zip. o phải đuôi ipsw.Mình dùng IDM để load.Hix

thì bác down về rồi rename đuôi .ZIP đi , chuyển sang đuôi .IPSW , bác tự rename là được mà :)

Zenki

Super V.I.P
Trong bài mình đưa thì toàn bộ Link đều là .ipsw chứ không có cái nào .zip cả :|

nofear9109

Bạn kiểm tra lại hộ mình cái mình vừa down về đuôi nó là zip mà. Mình dùng IDM. Sau đó đã rename đuôi mà vẫn o được.HIX